Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะชื้อประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น99/20 ให้เป็นของขวัญกับ ลูกสาว คิดว่าเป็นยังไงบ้างคะ

ตอนนี้ลูกสาวกำลังเข้าเรียนในมหาลัย มหิดลคะ ต้องไปอยู่คนเดียว เราเองก็เป็นห่วงกลัวว่าจะเป็นอะไรบ้างไหม เราเลยมาคิดว่าถ้าทำประกันชีวิตแล้วซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเติมให้ลูกสาวด้วยจะดีไหม ที่เรามองๆอยู่เป็นของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 คะ ถ้ารวม ค่าเบี้ยหลักกับค่าเบี้ยเสริมแล้ว ตกปีละประมาณ50,000บาทน่าจะได้ คิดว่าดีไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กล้วยหอมจอมซน

ดีครับ ทำอะไรครับคุณแม่ เพราะผมเองก็อายุพอๆกับลูกของคุณแม่นะครับ ผมเองก็ยังทำเลยประกันชีวิตอันนี้ ถึงแม้ผมจะยังมีรายได้ไม่มากชำระเบี้ยประกันเองไม่ได้ทั้งหมดแต่ครอบครัวก็สนับสนุน เพราะถือว่าการมีหลักประกันชีวิตคุ้มค่าครับชีวิตของคนเราทุกวันนี้ไม่แน่นอนจริงๆ ถ้าเกิดเราเป็นอะไรขึ้นมาคนในครอบครัวจะได้ไม่ลำบาก

2020.11.06 12:20

กวางน้อย

มีความรู้สึกว่าประกันชีวิตตัวนี้ดูเร็วไปที่จะทำให้ลูกนะ เพราะลูกคุณยังเรียนมหาลัยอยู่เลยอะค่ะ ยังไม่อยู่ในวัยทำงาน เออ ถ้าเป็นวัยทำงาน เป็นหัวหน้าครอบครัวอย่างเนี่ยเราว่าเมืองไทย สมาร์ท โพเทคชั่นที่คุณว่ามาเนี่ยเหมาะจะทำนะ อันนี้คือความรู้สึกส่วนตัวของเรานะ เราว่าลองดูว่าลูกคุณมีความเสี่ยงที่จะต้องเจอกับอะไรบ้างแล้วค่อยซื้อประกันแบบนั้นจะมีประโยชน์มากกว่าค่ะ

2020.12.12 10:9

Hello_kitty

เป็นการวางแผนอนาคตให้ลูกที่ดีที่สุดเลยค่ะ นอกจากวางแผนเรื่องการเรียนการศึกษาให้ลูกๆแล้วดิฉันก็คิดว่าการมองหาประกันชีวิตให้กับลูกๆที่เหมาะสมก็เป็นเหมือนทุนชีวิตที่ดีนะคะ ถ้าคุณเป็นพ่อแม่ที่มีกำลังทางการเงินมากพอที่จะซื้อประกันชีวิตให้ลูกตั้งแต่ยังเล็กก็อยากจะสนับสนุนให้ทำแบบนั้นค่ะ เพราะยังมีเวลาอีกมาก ในการจ่ายเบี้ยประกัน

2021.01.13 7:38

ลูนี่

@กล้วยหอมจอมซน อันนี้เห็นด้วยค่ะถ้ายิ่งเราเป็นหัวหน้าครอบครัวหรือว่าเป็นเหมือนเสาหลักของคนในบ้านน่าจะทำประกันชีวิตไว้ถ้าทำงานบริษัทเรายังคิดเลยว่าต้องทำประกันชดเชยรายได้ไว้ด้วยเพราะว่าบางทีเหตุการณ์ที่เราเจอหรือว่าอุบัติเหตุที่เราเจอมันไม่ถึงชีวิตแต่ว่ามันทำให้เราไม่สามารถทำงานได้การทำประกันชดเชยรายได้ไว้ก็จะช่วยเราตรงนี้ด้วยเราว่าคุ้มนะ

2021.03.03 14:55

แยม

@กวางน้อย ไม่นะ เราเห็นต่างนะ ถ้าพ่อแม่มีเงินทำได้ทำเลยค่ะ ถ้าอายุมากจนอยู่ในวัยเกษียณก็เลือกได้ว่าจะเวนคืนรึป่าว หรือให้คุ้มครองต่อไป แต่ยังไงๆก็อุ่นใจกว่าเพราะคุ้มครองไปตลอดชีวิต แล้วจขกท.ก็บอกว่าซื้อสัญญาเพิ่มเติมด้วย คงเกี่ยวกับสุขภาพแน่นอน ก็ถือว่าเค้าเตรียมอนาคตที่ดีให้ลูกของเค้านะ น่าชื่นชม น่าอิจฉาหน่อยๆ

2021.06.08 14:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าให้เลือกประกันชีวิตของเมืองไทย จะเลือก อะไรดี ระหว่าง แบบ 99/20 กับ 80/10 จะเอาอันไหนดีที่ไดเผลตอบแทนมากกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น ประกันชีวิตตัวนี้ ถ้าสมมุติว่าทำแล้ว ขอเวนคืนก่อนถึงอายุสัญญา จะได้ผลตอบแทนมากอยู่ไหมครับ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ที่บ้านพี่ๆน้องๆ มาแนะนำให้เราทำประกันชีวิตของเมืองไทยเหมือนกับพวกเขา เราจะทำดีไหมคะ มีตัวแนะนำไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมื่อเราซื้อ ประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น แบบ 99/20 ไปแล้วเราสามารถที่จะซื้อประกันส่วนควบได้กี่ปี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ชื้อประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น จ่ายค่าเบี้ยไปแล้ว 4ปี แต่ปีนี้เงินส่งไม่มีเลยอยากเวนคืนกรมธรรม์ เราสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

เมื่อราทำประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 99 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี