Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าให้เลือกประกันชีวิตของเมืองไทย จะเลือก อะไรดี ระหว่าง แบบ 99/20 กับ 80/10 จะเอาอันไหนดีที่ไดเผลตอบแทนมากกว่ากัน

เราเป็นลูกค้าประจำของเมืองไทยประกันชีวิตคะ เมื่อก่อนเราซื้อแต่ประกันอุบัติเหตุ ที่เป็นรายปีนะคะ แต่ปีนี้ได้คุยกับพี่ที่เขาขายประกันชีวิตพี่เขาชวนให้เราทำประกันชีวิต ที่เป็นแบบเงินออมนะคะ มีสองตัว คือ 99/20 กับ 80/10 แต่เราไม่แน่ใจว่าตัวไหนที่ให้ผลตอบแทนมากกว่ากันคะ ถ้าให้เลือกคิดว่าประกันตัวไหนดีคะเพราะอะไรถึงเลือกด้วยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เมฆหมอก

ก่อนหน้านี้ตอนที่ผมเลือกประกันชีวิตผมก็ตัดสินใจยากอยู่เหมือนกันนะครับระหว่างประกัน 2 ตัวนี้ของเมืองไทยประกันชีวิต แต่สุดท้ายผมเลือกแบบแผน 80/10 ผมก็ไม่แน่ใจเหตุผลในตอนนั้นนะครับลืมไปแล้วแต่คิดว่าอันนี้มันให้ผลประโยชน์กับตัวผม มากพอๆกับ คนในครอบครัวด้วย แล้วก็คุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุด้วย ก็คือรู้สึกว่าอันนี้มันตอบโจทย์ผมมากกว่าครับ

2020.11.06 12:24

กวางน้อย

ถ้าถามว่าประกันตัวไหนให้ผลตอบแทนมากกว่า เราว่า ตัว80/10อะ เพราะในข้อมูลเขาบอกว่าหลังจากออมไป5ปี หลักประกันจะเพิ่มอีก50%เป็น150% จนครบอายุ80ปีเลย สรุปแล้วเราเลือก80/10ค่ะ แต่ดูๆเบี้ยที่ต้องจ่ายเราเอนมาทาง99/20อะ555 เพราะว่าเราไม่ค่อยมีเงินมากเท่าไหร่ เเต่ถ้าคุณมีกำลังทรัพย์พอก็เลือก80/10เลยค่ะ จ่ายเบี้ยแค่10ปีก็ได้รับความคุ้มครองยาวๆแล้ว

2020.12.14 4:59

Hello_kitty

ประกันที่เบี้ยแพงกว่า มักจะคุ้มมากกว่าอยู่แล้วเป็นเรื่องธรรมดาค่ะ อย่างเช่น 80/10 มีเบี้ยที่แพงกว่าก็จะคุ้มมากกว่าสำหรับคนที่จ่ายไหวนะแต่ถ้าใครจ่ายไม่ไหวจะเลือก 99/20 ก็คุ้มค่าได้เหมือนกัน แต่ถ้าเลือกประกันที่เบี้ยแพงจ่ายไม่ไหวเป็นภาระหนักไม่พอดีกับรายรับของเราแบบนั้นต่อให้ความคุ้มครองดีเลิศประเสริฐศรีแค่ไหนก็ไม่คุ้มค่ะ

2021.01.13 7:42

วาวา

@เมฆหมอก ส่วนตัวเราก็รู้สึกว่ามันให้ความคุ้มครองดีนะเพราะว่าให้ความคุ้มครองกับคนในครอบครัวเราพอๆกับที่ให้กับคนที่ทำประกันเลย แต่อิหยังที่ดูก็คือค่าเบี้ยประกันเรายังรู้สึกว่าค่าเบี้ยประกันมันสูงไปนิดหน่อยถ้าเราจะจ่ายค่าเบี้ยประกันคนเดียว แต่อันนี้มันก็แล้วแต่สภาพทางการเงินของแต่ละบ้านของแต่ละคนแล้วก็ความจำเป็นของแต่ละคนด้วยเนาะ แต่ละคนอาจจะชอบไม่เหมือนกัน

2021.03.03 14:55

แยม

@เมฆหมอก ถ้าเป็นเราก็เลือกแบบแผน 80/10 เพราะเรามีโอกาสได้ใช้เงินก้อนสุดท้ายของชีวิตด้วยตอนสิ้นสุดสัญญ่ตอนอายุ 80 ปล.ถ้าอยู่ถึงอ่านะ แต่ถ้าอยู่ไม่ถึงก็แล้วไป ครอบครัวก็ได้ผลประโยชน์ไปตามระเบียบ เพราะถ้าเป็นแบบแผน 99/20 เราคิดว่าเราต้องได้เวนคืนแน่ๆตอนอายุ 80 เพราะอยากได้เงินก้อนสุดท้าย นี่คือเหตุผลของเราค่ะ

2021.06.08 14:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น ประกันชีวิตตัวนี้ ถ้าสมมุติว่าทำแล้ว ขอเวนคืนก่อนถึงอายุสัญญา จะได้ผลตอบแทนมากอยู่ไหมครับ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ที่บ้านพี่ๆน้องๆ มาแนะนำให้เราทำประกันชีวิตของเมืองไทยเหมือนกับพวกเขา เราจะทำดีไหมคะ มีตัวแนะนำไหมคะ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมื่อเราซื้อ ประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น แบบ 99/20 ไปแล้วเราสามารถที่จะซื้อประกันส่วนควบได้กี่ปี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ชื้อประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น จ่ายค่าเบี้ยไปแล้ว 4ปี แต่ปีนี้เงินส่งไม่มีเลยอยากเวนคืนกรมธรรม์ เราสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

เมื่อราทำประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 99 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

กำลังมองหาประกันชีวิตสักตัวคะ อยากทราบว่า ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น99/20 ตัวนี้เป็นยังไงบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี