Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น ประกันชีวิตตัวนี้ ถ้าสมมุติว่าทำแล้ว ขอเวนคืนก่อนถึงอายุสัญญา จะได้ผลตอบแทนมากอยู่ไหมครับ

ผมคิดอยากซื้อประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น แต่ไม่ได้คิดว่าจะอายุยาวอะไรหลอกนะครับเพียงแค่หาที่เก็บเงินเท่านั้นเองครับ เพราะจะเอาไปฝากธนาคารดอกเบี้ยแทบไม่ได้อะไรเลยครับ คิดว่าถ้าทำประกันชีวิต พอผมอายุ 60-70 ถ้าจะขอเวนคืนกรรมธรรม์ ไม่ทราบว่าเราสามารถทำได้ไหมครับ แล้วผลตอบแทนคิดว่าจะเป็นยังไงบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เมฆหมอก

ไม่ใช่แค่ประกันชีวิตของเมืองไทยสมาร์ทโพรเทคชั่นนะครับ ที่คุณคิดจะเวนคืนหรือยกเลิกสัญญาก่อนกำหนดแล้วจะได้เงินคืนน้อย เพราะประกันชีวิตส่วนใหญ่ก็มีเงื่อนไขแบบนั้นกันหมด ไม่มีกรมธรรม์ไหนหรอกครับที่คุณยกเลิกสัญญาแล้วจะได้เงินครบหรือได้กำไร ดังนั้นวิธีการยกเลิกสัญญาก่อนกำหนดเป็นทางเลือกที่ไม่ฉลาดเลยครับ เป็นอะไรที่ไม่คุ้มเลย

2020.11.06 12:26

คาเมล

อ่าว ที่คุณทำประกันชีวิตเพราะต้องการดอกเบี้ยจากการส่งประกันหรอกหรอครับ อยากมีเงินเพิ่มขึ้นหรอครับ ถ้าเป็นงี้อย่าทำเลยดีกว่าเสียดายเงิน เพราะว่าเงินที่จะได้จากการเวนคืนมันน้อยนะไม่มีที่ไหนได้เงินครบ เลย ผมคิดว่าเอาเงินที่จะทำประกันไปลงทุนกองทุน ลงทุนอสังหาอย่างนี้ดีกว่ากำไรได้มากกว่าด้วย ลองหาข้อมูลดูนะครับว่าช่วงนี้เหมาะที่จะลงทุนแบบไหน

2020.12.14 7:24

K_roro

ผมไม่เคยมีประกันชีวิตเลยตั้งแต่เกิดมา แต่ตอนนี้กำลังคิดว่าอยากจะซื้อประกันชีวิตเอาไว้สักตัวหนึ่ง เก็บออมเงินมานานตอนนี้คิดว่าพร้อมแล้วแต่ก็ยังคิดแล้วคิดอีกนะเพราะว่าติดเรื่อง covid ระบาดนี่แหละแต่ที่ผมไม่เข้าใจอย่างหนึ่งก็คือทำไมคนที่ซื้อประกันชีวิตไปแล้วอยากจะเวนคืนกรมธรรม์ ทำไมไม่ถือให้ครบสัญญาไปเลยหล่ะครับ?

2021.01.13 7:44

วาวา

@คาเมล เออ เราก็เห็นด้วยค่ะ เพราะว่าส่งค่าเบี้ยประกันไปแต่ละงวดดอกเบี้ยที่เราได้คืนมานี้มันน้อยมากเลยนะคะถ้ามีเงินส่งค่าเบี้ยประกันขนาดนั้นเพราะว่าเอาไปลงกับกองทุนรวมหรือว่าเอาไปลงทุนทำอย่างอื่นดีกว่า น่าจะมีโอกาสที่เงินงอกเงยกว่าเยอะ เพราะว่าหลักๆของการทำประกันเนี่ยก็เพื่อให้เราได้รับความคุ้มครองเป็นผลประโยชน์ด้านนั้นมากกว่าจะได้ดอกเบี้ยนะคะ คือถ้าเราเอาดอกเบี้ยยังไม่คุ้มเลย

2021.03.03 14:56

ย้ง

@จขกท. คุ้มนะ ว่าแต่คุณจะเลือกทำแบบแผนไกนล่ะ? 80/10 หรือว่า 99/20? ถ้าเป็นแบบแผนแรกไม่ต้องเวนคืนหรอกเดี๋ยวอายุ 80 ก็ได้เงินคืนแล้ว แต่ถ้าเป๋นแบบแผนที่สอง ขอแนะนำให้เวนคทนตอนอายุ 70-80 ปีกำลังดี เงินคืนไม่ได้ 100% แต่ก็ได้มากพอสมควร มากพอไว้ใช้จ่ายยามเกษียณ และยังใช้จ่ายตอนเสียชีวิตได้อีก ก็อยู่ทร่ว่าจะใช้เงินก้อนสุดท้ายไปกับเรื่องอะไร

2021.06.08 14:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าให้เลือกประกันชีวิตของเมืองไทย จะเลือก อะไรดี ระหว่าง แบบ 99/20 กับ 80/10 จะเอาอันไหนดีที่ไดเผลตอบแทนมากกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ที่บ้านพี่ๆน้องๆ มาแนะนำให้เราทำประกันชีวิตของเมืองไทยเหมือนกับพวกเขา เราจะทำดีไหมคะ มีตัวแนะนำไหมคะ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมื่อเราซื้อ ประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น แบบ 99/20 ไปแล้วเราสามารถที่จะซื้อประกันส่วนควบได้กี่ปี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ชื้อประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น จ่ายค่าเบี้ยไปแล้ว 4ปี แต่ปีนี้เงินส่งไม่มีเลยอยากเวนคืนกรมธรรม์ เราสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

เมื่อราทำประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 99 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

กำลังมองหาประกันชีวิตสักตัวคะ อยากทราบว่า ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น99/20 ตัวนี้เป็นยังไงบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี