Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ที่บ้านพี่ๆน้องๆ มาแนะนำให้เราทำประกันชีวิตของเมืองไทยเหมือนกับพวกเขา เราจะทำดีไหมคะ มีตัวแนะนำไหมคะ

ตอนนี้ที่บ้านพี่น้องของเราทำประกันชีวิตกันแทบทุกคนเลยคะ บางคนทำของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น ตัวนี้เลยคะ อีกแค่ไม่กี่ปีก็ครบสัญญาแล้วละคะ เราเห็นเขาชวนให้ทำก็คิดๆอยู่บ้างคะ แต่ไม่ทราบว่าจะทำตัวนี้เหมือนเขาดีไหมคะ เพราะว่าดูค่าเบี้ยที่เขาจ่ายกันแล้วแพงมากเลยคะ ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำได้ไหมถ้าเราจะทำกับเขาบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เมฆหมอก

ค่าเบี้ยประกันชีวิตส่วนมากก็จะมีราคาสูงทั้งนั้นเพราะมาพร้อมกับความคุ้มครองที่สูงเหมือนกัน แต่ว่าถ้าคุณสนใจอยากทำประกันชีวิตจริงๆลองเลือก การจ่ายเบี้ยประกันรายเดือนก็ได้นะครับแบบ 3 เดือนครั้ง 6 เดือนครั้ง ก็จะช่วยลดค่าใช้จ่ายลงมาได้บ้างไม่ต้องจ่ายก้อนใหญ่ทีเดียว แต่ถ้าคุณรู้สึกเสียดายเงินที่ต้องไปจมอยู่กับประกันชีวิตในระยะยาวก็ลองมองหาประกันชีวิตที่ทำให้คุณได้รับเงินปันผลก็ได้นะครับ

2020.11.06 12:28

คาเมล

อืม...ผมแนะนำตัว สมาร์ท โพเทคชั่น99/20 ครับ ผมดูว่าเบี้ยประกันตัวนี้จ่ายไม่แพงนะ ประมาณ4พันกว่าบาทครับ ตัวนี้เหมาะกับคนที่มีเงินไม่มากและตัวนี้เขาก็คุ้มครองชีวิตยาวๆจนถึงอายุ99ปีด้วยถ้าเกิดคุณเป็นอะไรไปครอบครัวจะไม่ลำบากแน่นอนครับ สบายใจได้ ผมเองกะว่าจะทำอยู่นะตัวเนี่ยเพราะว่าเบี้ยมันถูกดีแต่ต้องจ่ายถึง20ปีแหนะไม่รู้จะไหวรึป่าว

2020.12.14 9:30

K_roro

เข้ามาตามอ่านเหมือนกันครับว่ามีใครแนะนำประกันชีวิตตัวไหนบ้าง เจอแค่ comment เดียวที่เข้ามาแนะนำ Smart Protection 99/20 มีใครจะแนะนำประกันชีวิตตัวอื่นบ้างไหมครับเพราะว่าประกันตัวนี้สมาร์ทโพรเทคชั่นผมก็ได้ไปอ่านรายละเอียดมาแล้วยังไม่ได้ถูกใจสักเท่าไหร่ ที่จริงประกันตัวอื่นผมก็อ่านนะแต่ว่าการมาอ่านคอมเม้นคนแนะนำมันก็ได้ข้อมูลใหม่ๆมากขึ้น

2021.01.13 7:46

พริกป่น

@K_roro มีพวกเดียวกันด้วยค่ะฮ่าๆๆเราเองก็เข้ามาหาเผื่อจะมีคนแนะนำเหมือนกันเพราะว่าเดี๋ยวนี้ประกันมีออกมาหลายตัวมากเข้าไปอ่านดูในเว็บไซต์ต่างๆเข้ามาหาในมันมีรักแต่ว่ารายละเอียดที่ให้ก็ดูไม่ค่อยชัดเจนเท่าไหร่เราก็อย่าได้จากคนที่มีประสบการณ์หรือคนที่เคยซื้อประกันตัวนี้และใช้ดี อยากรู้ด้วยว่าครีมเป็นยังไงกับตัวแทนขายประกันมีปัญหาบ่อยไหมเรื่องพวกนี้สำคัญมากๆค่ะ

2021.03.03 14:57

ย้ง

ผมเป็นคนไม่ชอบทำประกันตามใครนะทก็เลยจะบอกคุณว่าถ้าเป็นผม ผมไม่ทำ คือชอบเลือกเอง หาข้อมูลเองมากกว่า เพราะผมคิดว่าประกันแต่ละตัวมันไม่ได้เหมาะกับทุกคนไง มันมีเงื่อนไขที่เหมาะกับสถานการณ์ของแต่ละคน ก็เลยจะไม่ค่อยทำตามใคร นอกจากว่าเออ อ่านแล้วใช่ เงื่อนไขโดน อันนี้ก็ ok ไม่ใช่ว่าใครมาแนะนำแล้วไม่ฟังนะ ฟังอยู่

2021.06.08 14:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าให้เลือกประกันชีวิตของเมืองไทย จะเลือก อะไรดี ระหว่าง แบบ 99/20 กับ 80/10 จะเอาอันไหนดีที่ไดเผลตอบแทนมากกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น ประกันชีวิตตัวนี้ ถ้าสมมุติว่าทำแล้ว ขอเวนคืนก่อนถึงอายุสัญญา จะได้ผลตอบแทนมากอยู่ไหมครับ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมื่อเราซื้อ ประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น แบบ 99/20 ไปแล้วเราสามารถที่จะซื้อประกันส่วนควบได้กี่ปี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ชื้อประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น จ่ายค่าเบี้ยไปแล้ว 4ปี แต่ปีนี้เงินส่งไม่มีเลยอยากเวนคืนกรมธรรม์ เราสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

เมื่อราทำประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 99 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

กำลังมองหาประกันชีวิตสักตัวคะ อยากทราบว่า ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น99/20 ตัวนี้เป็นยังไงบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี