เมื่อราทำประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 99 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ผลตอบแทนที่จะได้รับ คือ1ล้านบ้าน ถ้าอายุครบ99ปี ที่เราทำไว้กับ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 เราว่า เราไม่น่าจะอายุถึง99ปีแน่นอน เพราะตอนนี้สุขภาพไม่ค่อยดีเท่าไรนัก เราอยากทราบว่า ถ้าเราจ่ายเบี้ยประกันครบตามสัญญาแล้ว เราเสียชีวิตก่อนอายุ99ปี ไม่ทราบว่าทาง เมืองไทยประกันชีวิต จะจ่ายผลตอบแทนให้เราเป็นจำนวนเงินประมาณเท่าไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Deep sea

ถ้าในกรณีที่คุณชำระเบี้ยประกันจนครบกำหนดแล้วผมว่าถึงแม้คุณจะเสียชีวิตก่อนอายุ 99 ปีก็น่าจะได้รับ วงเงินคุ้มครอง 100% ตามที่ระบุไว้คือ 1 ล้านบาทนะครับ แต่ถ้าชำระเบี้ยประกันยังไม่ครบกำหนดอันนี้ก็ตอบยากขึ้นอยู่กับว่าแต่ละคนชำระเบี้ยประกันเท่าไหร่ไปแล้ว ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับดูแลสุขภาพด้วย ไม่ทราบว่ามีประกันสุขภาพแล้วหรือยัง เพราะว่าประกันสุขภาพก็ยังสำคัญนะครับ

2020.11.06 12:31

คาเมล

ไม่รู้ว่าผมเข้าใจการได้รับเงินประกันเมื่อเสียชีวิตถูกรึป่าวนะ แต่ถ้าผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ สมมุติว่าผู้หญิงคนหนึ่งอายุ35ปี เธอเอาเงินประกัน 1ล้านบาท พร้อมชำระเบี้ยประกันเป็นรายปีปีละ 17,900บาท ไม่ว่าเธอจะมีชีวิตอยู่จนถึงวันครบกำหนดสัญญา หรือเสียชีวิต ณ ปี กรมธรรม์ที่10 ก็จะได้รับเงินผลประโยชน์1ล้านบาทครับ อันนี้สำหรับคนที่เอาเงินประกันภัยตั้งแต่1ล้านบาทคิดเป็น%ของจำนวนเงินเอาประกันภัย ณ วันเริ่มสัญญาครับ

2020.12.14 11:24

K_roro

ขอบคุณการยกตัวอย่างให้เข้าใจง่ายๆนะครับ @คาเมล เข้าใจง่ายดีสำหรับคนที่ไม่เคยมีประกันชีวิตมาก่อนอย่างผม จะซื้อประกันชีวิตทั้งทีก็เกิดข้อสงสัยและความไม่แน่ใจหลายอย่าง ตามประสาคนที่ไม่มีประสบการณ์นั่นแหละครับ แต่คอมเมนต์ต่างๆ ที่เข้ามาตอบในกระทู้ต่างๆก็ช่วยได้มากนะจะได้รู้ว่าแต่ละคนคิดเห็นยังไงบ้าง เลือกประกันชีวิตที่เหมาะไม่ใช่เรื่องง่ายเลยจริงๆ

2021.01.13 7:48

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สนใจอยากที่จะทำ ประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 ให้กับแม่ แต่ปัญหาคือตอนนี้แม่60ปีแล้ว ยังทำได้ไหมคะ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

กำลังมองหาประกันดีๆ อย่าง ประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 ให้กับแม่ ตอนนี้แม่55ปีแล้วไม่ทราบว่าผมยังทำให้ได้ไหม

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

จะชื้อประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น99/20 ให้เป็นของขวัญกับ ลูกสาว คิดว่าเป็นยังไงบ้างคะ

ตอนนี้ที่บ้านกำลังเครียดเรื่อง ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายให้กับ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น คะ มีทางออกอะไรบ้างไหมคะ

ถ้าให้เลือกประกันชีวิตของเมืองไทย จะเลือก อะไรดี ระหว่าง แบบ 99/20 กับ 80/10 จะเอาอันไหนดีที่ไดเผลตอบแทนมากกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น ประกันชีวิตตัวนี้ ถ้าสมมุติว่าทำแล้ว ขอเวนคืนก่อนถึงอายุสัญญา จะได้ผลตอบแทนมากอยู่ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างอย่างไรเกี่ยวกับการคุ้มครองกับแบบแผนที่ 6 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย เบี้ยประกันขนาดนี้ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างค่ะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ตอนที่ใช้บริการอยู่อยากอัพเกรดเป็นการคุ้มครองระดับ 6 ได้ไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันโรคมะเร็งเพิ่มได้ด้วย..จริงมั้ย

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย อยากทราบความแตกต่างระหว่างแบบแผนที่ 6 กับที่ 1 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

มีของแถมอะไรบ้างค่ะในการสมัครใช้บริการ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ