Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อราทำประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 99 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ผลตอบแทนที่จะได้รับ คือ1ล้านบ้าน ถ้าอายุครบ99ปี ที่เราทำไว้กับ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 เราว่า เราไม่น่าจะอายุถึง99ปีแน่นอน เพราะตอนนี้สุขภาพไม่ค่อยดีเท่าไรนัก เราอยากทราบว่า ถ้าเราจ่ายเบี้ยประกันครบตามสัญญาแล้ว เราเสียชีวิตก่อนอายุ99ปี ไม่ทราบว่าทาง เมืองไทยประกันชีวิต จะจ่ายผลตอบแทนให้เราเป็นจำนวนเงินประมาณเท่าไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Deep sea

ถ้าในกรณีที่คุณชำระเบี้ยประกันจนครบกำหนดแล้วผมว่าถึงแม้คุณจะเสียชีวิตก่อนอายุ 99 ปีก็น่าจะได้รับ วงเงินคุ้มครอง 100% ตามที่ระบุไว้คือ 1 ล้านบาทนะครับ แต่ถ้าชำระเบี้ยประกันยังไม่ครบกำหนดอันนี้ก็ตอบยากขึ้นอยู่กับว่าแต่ละคนชำระเบี้ยประกันเท่าไหร่ไปแล้ว ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับดูแลสุขภาพด้วย ไม่ทราบว่ามีประกันสุขภาพแล้วหรือยัง เพราะว่าประกันสุขภาพก็ยังสำคัญนะครับ

2020.11.06 12:31

คาเมล

ไม่รู้ว่าผมเข้าใจการได้รับเงินประกันเมื่อเสียชีวิตถูกรึป่าวนะ แต่ถ้าผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ สมมุติว่าผู้หญิงคนหนึ่งอายุ35ปี เธอเอาเงินประกัน 1ล้านบาท พร้อมชำระเบี้ยประกันเป็นรายปีปีละ 17,900บาท ไม่ว่าเธอจะมีชีวิตอยู่จนถึงวันครบกำหนดสัญญา หรือเสียชีวิต ณ ปี กรมธรรม์ที่10 ก็จะได้รับเงินผลประโยชน์1ล้านบาทครับ อันนี้สำหรับคนที่เอาเงินประกันภัยตั้งแต่1ล้านบาทคิดเป็น%ของจำนวนเงินเอาประกันภัย ณ วันเริ่มสัญญาครับ

2020.12.14 11:24

K_roro

ขอบคุณการยกตัวอย่างให้เข้าใจง่ายๆนะครับ @คาเมล เข้าใจง่ายดีสำหรับคนที่ไม่เคยมีประกันชีวิตมาก่อนอย่างผม จะซื้อประกันชีวิตทั้งทีก็เกิดข้อสงสัยและความไม่แน่ใจหลายอย่าง ตามประสาคนที่ไม่มีประสบการณ์นั่นแหละครับ แต่คอมเมนต์ต่างๆ ที่เข้ามาตอบในกระทู้ต่างๆก็ช่วยได้มากนะจะได้รู้ว่าแต่ละคนคิดเห็นยังไงบ้าง เลือกประกันชีวิตที่เหมาะไม่ใช่เรื่องง่ายเลยจริงๆ

2021.01.13 7:48

Halo

@คาเมล เราก็เข้าใจตามคุณนะคะ แล้วก็รู้สึกว่าประกันตัวนี้น่าสนใจมากด้วย เงินที่ได้ 1 ล้านบาทก็เยอะนะ สำหรับเราส่วนตัวคิดว่าวงเงินกำลังพอดีเลย ไม่มาก ไม่น้อยเกินไป จะติดปัญหาก็แค่อย่างเดียวตรงที่ค่าเบี้ยปนะกันที่ค่อนข้างแอบแพงอยู่เหมือนกัน ไม่รู้ว่าปีละหมื่นเกือบสองหมื่นนี่จะคุ้มไหม? หรืออีกอย่างในสภาพที่เศรษฐกิจบ้านเราไม่ค่อยดี จะหาตังมาจ่ายต่าเบี้ยประกันปีละหมื่นไหวรึเปล่านะสิ

2021.03.08 14:57

ย้ง

ประกันชีวิตแบบแผนไหนก็ตาม ถ้าเสียชีวิตก่อนได้เงินชดเชย 100% อยู่แล้วส่วนมาก เงื่อนไขง่ายๆไม่น่ามาถาม เป็นเงื่อนไขที่ประกันทุกๆแบบแผนจะบอกชัดเจนที่สุด หาอ่านได้ง่ายๆเลย แต่คุณอาจจะไม่ค่อยได้เประกันข้าไปอ่านมั้ง บอกเลยว่าจะซื่อประกันชีวิตทั้งที ต้องอ่านนะ อ่านเยอะๆ เปรียบเทียบเยอะเข้าไว้ แล้วจะได้ของดี ไม่งั้นจะเสียใจทีหลัง

2021.06.08 14:29

Chaichan

@คาเมล ขอบคุณสำหรับรายละเอียดเรื่องค่าเบี้ยประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 ครับ ผมกำลังสงสัยอยุ่ว่าวงเงินประกัน 1,000,000 บาท จะต้องจ่ยค่าเบี้ยประกันเท่าไหร่เพราะเป็นวงเงินประกันที่เยอะมากนะครับ เห็นคอมเม้นท์ของคุณเลยรู้ว่าค่าเบี้ยประกันอย่างน้อยปีละ 17,900 บาท ก็เยอะเหมือนกันนะกว่าจะจ่ายครบ

2021.07.21 2:31

วิไลลักษณ์

การคุ้มครองที่เขากำหนดคือ 99 ปีใช่ไหมคะ แต่ถ้าเราดูที่หลักในการคุ้มครองแล้ว คือถ้าเราอยากให้เขาคุ้มครองชีวิตยาวๆแบบนี้ เราต้อง ไม่เวนเงินคืนในบัญชีของเราคะ เขาถึงจะคุ้มครองยาวๆแบบนี้คะ แต่เอาจริงๆนะคะ ถ้าเป็นเรา จ่ายครบ 20ปี เราก็อยากได้เงินก้อนออกมาใช้มากกว่าคะ เป็นเราเวนคืนบัญชีตอนที่ครบกำหนดทันทีแล้วละคะ

2021.08.10 7:47

กวางตุ้ง

แบบแผนประกันที่จขกท. ถามถึง คุ้มครองจนถึงอายุ 99 งั้นก็หมายถึงว่าตลอดชีวิตไปเลยนะครับ ก็คือว่ามีโอกาสน้อยที่จะมีชีวิตอยู่จนครบกำหนดสัญญา ก็แสดงว่าต่อให้จขกทเสียชีวิตตอนอายุ 70 ปี ก็ยังได้เงินชดเชย 1 ล้านบาทเต็มจำนวนครับ ไม่ใช่สิ จขกท. ไม่ได้หรอกเพราะว่าเสียชีวิตแล้วเป็นผู้รับผลประโยชน์ต่างหากที่ได้ ประกันนี้ทำไว้ให้ครอบครัวเลยครับ

2021.09.14 12:44

Adidas

@Deep sea ก็ไม่ได้ตอบยากเลยนะคะ ถ้าเป็นประกันชีวิตถ้าทำแล้วก็คุ้มครองชีวิตทันที ต่อให้คุณยังจ่ายเบี้ยประกันไม่ครบกำหนด แต่ถ้าเกิดเสียชีวิตก่อน ครอบครัวก็รับเงินชดเชยได้เลยค่ะ 100 เปอร์เซ็นต์ของเงินเอาประกันหรือตามเงื่อนไขกำหนด ก็เข้าใจง่ายๆอย่างนี้นะคะสำหรับประกันชีวิตไม่ว่าจะแบบแผนไหนก็ตาม โดยเฉพาะประกันชีวิตที่เป็นแบบตลอดชีพแบบนี้

2021.09.24 14:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าให้เลือกประกันชีวิตของเมืองไทย จะเลือก อะไรดี ระหว่าง แบบ 99/20 กับ 80/10 จะเอาอันไหนดีที่ไดเผลตอบแทนมากกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น ประกันชีวิตตัวนี้ ถ้าสมมุติว่าทำแล้ว ขอเวนคืนก่อนถึงอายุสัญญา จะได้ผลตอบแทนมากอยู่ไหมครับ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ที่บ้านพี่ๆน้องๆ มาแนะนำให้เราทำประกันชีวิตของเมืองไทยเหมือนกับพวกเขา เราจะทำดีไหมคะ มีตัวแนะนำไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมื่อเราซื้อ ประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น แบบ 99/20 ไปแล้วเราสามารถที่จะซื้อประกันส่วนควบได้กี่ปี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ชื้อประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น จ่ายค่าเบี้ยไปแล้ว 4ปี แต่ปีนี้เงินส่งไม่มีเลยอยากเวนคืนกรมธรรม์ เราสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

กำลังมองหาประกันชีวิตสักตัวคะ อยากทราบว่า ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น99/20 ตัวนี้เป็นยังไงบ้างคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี