Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) อยากทำให้กับพ่อกับแม่บ้านครับ เป็นยังไงบ้างเกี่ยวกับตัวนี้ครับ

ตอนี้ ผมกับน้องอีกสองคน เรามานั้งคุยกันครับว่าพ่อแม่อายุมากแล้ว น่าจะทำประกันชีวิตให้ท่านดีกว่า เรา ดูๆของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) เอาไว้นะครับ เพราะผลประโยชน์ค่อนข้างดีเลยครับมีหลายแผนที่เราสามารถเลือกได้ครับ ดีจริงๆในเรื่องของการรักษาพยาบาล เราไม่ต้องกังวลตอนที่ท่านป่วยแล้วละครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Deep sea

คุ้มนะครับผมเองก็ทำให้คุณพ่อเหมือนกัน เพราะว่าเวลาท่านอยู่บ้านคนเดียวเราก็กังวลว่าจะเกิดอุบัติเหตุหรือเจ็บป่วยอะไรหรือเปล่า แล้วเราก็ทำงานเหนื่อยมากถ้าเกิดเรื่องขึ้นมาแล้วเราต้องเสียค่าใช้จ่ายเยอะๆเราก็คงจะท้อเหมือนกันแต่ประกันนี้ช่วยผมให้หายห่วงเรื่องของ ค่ารักษาพยาบาลต่างๆไม่ว่าพ่อจะเกิดอุบัติเหตุหรือเจ็บป่วยขึ้นมาประกันนี้จะช่วยผมได้เยอะ ผมก็เลยตัดสินใจทำประกันนี้ครับ

2020.11.06 12:35

โจดี้

เท่าที่ดูก็ดีนะคะ เพราะว่าเขามีการคุ้มครองชีวิตสูงสุดถึง3,000,000บาทเลยทีเดียว(กรณีที่เสียชีวิตจากอุบัติเหตุสาธารณะ) นับว่าเป็นจำนวนเงินที่เยอะมากเลยค่ะ แล้วก็ค่ารักษาพยาบาลจากอุบัติเหตุก็ให้เยอะนะ ตั้ง25,000บาทโดยที่ไม่ต้องสำรองจ่ายเลยค่ะเราแค่ยื่นบัตรเท่านั้นเอง จริงๆยังมีข้อดีอีกนะแต่เรายกตัวอย่างมาแค่นี้ก่อน

2020.12.15 7:1

Sakura🌸

คุ้มนะคะถ้าใครที่อยากทำประกันให้ผู้ใหญ่ในบ้าน แบบว่าทำช้าแล้ว คือพวกท่านอายุมากแล้วแต่ก็เพิ่งจะพร้อมจะซื้อประกันชีวิตให้อะไรแบบนี้ค่ะ ประกันชีวิตโครงการเมืองไทยวัยเก๋าเนี่ยถือว่าตอบโจทย์มากๆเลยนะคะ เราเองก็กำลังสนใจอยู่เหมือนกันนี่ก็หาข้อมูลไปเรื่อยๆก่อนเดี๋ยวถ้าซื้อประกันตัวนี้ได้จริงๆประกันสุขภาพที่มีอยู่ของพ่อกับแม่ก็อาจจะไม่ต่อสัญญา

2021.01.13 7:55

Halo

@sakura อันนี้เข้าใจนะคะคือก่อนหน้านี้ไม่ใช่ว่าไม่อยากจะทำให้พ่อแม่เพียงแต่ว่าถ้าเราจะทำแล้วก็ต้องมั่นใจก่อนว่าสภาพการเงินในบ้านเราพร้อมเราก็อยากจะทำให้พ่อแม่อยู่แล้วแต่พอดูรายละเอียดของประกันตัวนี้ความคุ้มครอง 3 ล้านบาทนี้ถือว่าคุ้มจริงๆนั่นแหละแต่ค่าเบี้ยประกันต่อปีอันนี้ก็ต้องดูอีกทีถ้าจะทำให้พ่อคนเดียวแม่ก็น้อยใจจะทําให้แม่พ่อก็น้อยใจอีกถ้าเราจะทำคงต้องทำให้ 2 คนพร้อมกันนี่ยังคิดอยู่เลยว่าจะทำได้ไหม

2021.03.08 15:3

ปอนด์

@โจดี้ ที่พูดมาเกี่ยวกับวงเงินในกรณีเสียชีวิตที่จะได้เราก็มีเงินค่ารักษาเกี่ยวกับอุบัติเหตุ ก็เป็นมงคลอันสูงสุดทั้งนั้นเลยแต่ว่าจริงๆแล้ว ใครที่ยังได้วงเงินคุ้มครองน้อยกว่านี้ก็ได้นะเลือกได้เหมือนกัน จะได้ไม่ต้องจ่ายเบี้ยแพงเกินไป งานเรื่องภูมิคุ้มครองที่น้อยกว่า 3 ล้านบาทก็ได้ในกรณีเสียชีวิต หรือใครที่ใจไหวอยากเลือกวงเงินสูงสุดเลยก็ได้เหมือนกัน

2021.06.09 15:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตแบบโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) เกี่ยวข้องยังไงกับ แบบ90/90 ของผู้สูงอายุ

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ)เขามีโรคอะไรบ้างไหมที่ไม่คุ้มครอง

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,ความป่วยไข้

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ถ้าเสียชีวิตจาก โควิด-19 ยังจะได้รับเงินชดเชยตามที่ระบุไว้ไหม

ประกันชีวิต

ถ้าคนที่มีโรคประจำตัวอยู่แล้ว สามารถทำประกันชีวิตโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิตให้กับพ่อแม่ แต่ตอนนี้จ่ายไม่ได้แล้วเนื่องจากสภาพการเงินไม่ค่อยดี จะทำยังไงดี เสียดายที่ทำไป

All (ประกัน)

ประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ไม่ได้ตรวจสุขภาพตอนที่ทำ แต่ถ้าทำไปแล้ว มีปัญหาสุขภาพ เป็นอะไรไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี