Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) กับ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) ต่างกันไหม

ดูเรื่องประกันชีวิตของผู้สูงอายุ ของเมืองไทยคะ แต่อ่านแล้ว เจอ สองตัวคะ ไม่แน่ใจว่าตัวเดียวกันไหมคะ อยากทราบคะว่า ประกันชีวิตของ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) กับ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง(เพื่อผู้สูงอายุ) ต่างกันไหม คะ แล้วถ้าจะทำตัวไหนดีที่สุดคะ หมายถึงเรื่องของการคุ้มครองต่างๆนะคะ อันไหนดีกว่าคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

The Crown

ผมว่าก็คล้ายกันมากๆเลยนะครับ แต่เมืองไทยประกันชีวิต วัยเก๋าหายห่วง จะให้ความคุ้มครอง ในรายละเอียดที่มากกว่า สมกับชื่อจริงๆครับถ้ามีประกันนี้ก็คือหายห่วงไปเลย แต่ถ้าเป็นประกันชีวิตวัยเก๋า คุ้มทั่วไทยอาจจะยังต้องมีห่วงอยู่บ้างนะครับ เพราะเขาไม่ได้ระบุความคุ้มครองที่ละเอียดให้เราทราบมากเท่ากับวัยเก๋าหายห่วง

2020.11.06 12:43

ยิน

เท่าที่อ่านดูในข้อมูลก็ไม่ต่างอะไรเลยนะครับ อาจจะต่างกันนิดหน่อยก็ตรงเบี้ยประกันที่จ่าย กับ จำนวนเงินที่เอาประกันภัย ตัวที่เป็น วัยเก๋าคุ้มทั่วไทยจำนวนเงินที่เอาประกันภัยเริ่ม 30,000บาท แต่อีกตัวนึงที่เป็นวัยเก๋าหายห่วงเริ่ม50,000บาทครับ ตามแผนของการเอาเงินประกันภัย ว่าแต่ชื่อประกันภัยของเมืองไทยวัยเก๋านี่มีหลายชื่อจังเลยนะครับว่ามั้ยผมอ่านแล้วลายตาหมดเลยชื่อก็คล้ายกันแถมรายละเอียดก็คล้ายกันอีก 555

2020.12.16 6:14

Milo

มันก็ต้องต่างกันอยู่แล้วล่ะครับ แต่มันไม่ต่างกันมากก็อย่างที่คนอื่นเขาบอกนั่นแหละครับต่างกันที่เบี้ยประกันด้วยแล้วก็ต่างกันที่ความคุ้มครองด้วย ก็คือถ้ามีกำลังมากก็ซื้อ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง ไปเลย แต่ถ้ามีกำลังน้อยหน่อยแต่ก็อยากได้ความคุ้มครองคุ้มก็ต้องเลือกโครงการเมืองไทยวัยเก๋าคุ้มทั่วไทยครับ ตั้งแต่ทั้งสองอย่างก็คือเหมาะกับผู้สูงอายุ

2021.01.14 7:16

Dako

@ยิน เราว่าจำนวนเบี้ยประกันที่คุณบอกว่าต่างกันนิดหน่อยนิดหน่อยนะคะเพราะว่าแต่ละอันค่าเบี้ยประกันต่อปีต่างกันเยอะอยู่ส่วนความคุ้มครองก็ต้องดูเป็นกรณีกรณีเป็น Case by Case ไปว่าแต่ละที่ให้ความคุ้มครองเท่าไหร่เพราะประกันแต่ละตัวก็ให้ความคุ้มครองไม่เหมือนกันจะต่างกันมากจะน้อยจะชอบแบบไหนก็ขึ้นอยู่กับคนอยากจะทำประกันค่ะ อันนี้ความเห็นส่วนตัวของเรานะคะ

2021.03.08 15:4

ปัน

@The crown ถ้าอย่างนั้นโครงการเมืองไทยวัยเก๋าหายห่วงก็น่าสนใจมากกว่าล่ะสิ ถึงแม้จะมีรายละเอียดเยอะกว่าแต่ความคุ้มครองอาจจะคุ้มครองแบบละเอียดมากกว่าในเรื่องที่เล็กๆน้อยด้วย อยากจะลองไปหาข้อมูลดูค่ะ เขากำลังหาประกันชีวิตให้แม่อยู่เหมือนกัน เราก็สนใจโครงการเมืองไทยวัยเก๋านี่แหละเพราะเขาไม่ได้คุ้มครองในกรณีเสียชีวิตเท่านั้น

2021.06.09 16:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตแบบโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) เกี่ยวข้องยังไงกับ แบบ90/90 ของผู้สูงอายุ

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ)เขามีโรคอะไรบ้างไหมที่ไม่คุ้มครอง

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,ความป่วยไข้

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ถ้าเสียชีวิตจาก โควิด-19 ยังจะได้รับเงินชดเชยตามที่ระบุไว้ไหม

ประกันชีวิต

ถ้าคนที่มีโรคประจำตัวอยู่แล้ว สามารถทำประกันชีวิตโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิตให้กับพ่อแม่ แต่ตอนนี้จ่ายไม่ได้แล้วเนื่องจากสภาพการเงินไม่ค่อยดี จะทำยังไงดี เสียดายที่ทำไป

All (ประกัน)

ประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ไม่ได้ตรวจสุขภาพตอนที่ทำ แต่ถ้าทำไปแล้ว มีปัญหาสุขภาพ เป็นอะไรไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี