Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แม่เราอายุ 65ปี อยากทราบว่า ถ้าทำประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) จะต้องเสียค่าเบี้ยประมาณเท่าไรคะ

ตอนนี้แม่ของเราอายุ 65ปีแล้วคะ สุขภาพไม่เคยตรวจเลยคะ ท่านแข็งแรงมาก แต่อาจจะมีเจ็บไข้บ้างเล็กๆน้อยๆคะ เราเลยอยากทำประกันชีวิต โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ให้กับท่านนะคะ แต่ ไม่แน่ใจเรื่องของเบี้ยประกันนะคะ ไม่ทราบว่าแม่เราอายุ65ปี ถ้าทำตัวนี้จะเสียเบี้ยประกันตกที่ปีละประมาณเท่าไรเหรอคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บัวลอยเจ้าเพื่อนยาก

เราเองก็ไม่ใช่พนักงานหรือคนขายประกันซะด้วยไม่รู้นะคะว่าแต่ละคนเนี่ยจ่ายเบี้ยประกันเท่ากันหรือเปล่าคิดว่าน่าจะไม่เท่านะ ไม่รู้ต้องคิดคำนวณจากเรื่องอะไรบ้างแต่หลักๆเราว่าก็คือเรื่องของรายได้เราก็ความเสี่ยง น่าจะมีแผนประกันให้เลือกค่ะว่าจะจ่ายยังไง คนที่อายุต่างกันก็จ่ายไม่เท่ากันด้วยสิ อย่างของคุณแม่คุณอายุ 65 อายุมากแล้วอาจจะจ่ายเบี้ยประกันมากกว่าคนอายุน้อยอยู่นะคะ ขอโทษที่ให้ข้อมูลชัดเจนไม่ได้ไม่รู้จริงๆ แนะนำให้สอบถามบริษัทประกันค่ะ

2020.11.06 12:56

รัม

ผมเองก็เป็นอีกคนที่ไม่รู้เกี่ยวกับค่าเบี้ยประกันตัวนี้เลยครับ เพราะว่าผมไม่ใช่คนขายประกันนั่นเอง555 แนะนำนะครับถามกับตัวแทนประกัน/บริษัทประกันโดยตรงจะได้คำตอบชัดเจนที่สุด ถ้ามาถามในนี้นะข้อมูลที่ได้อาจไม่ตรงกัน และถ้าถามกับตัวแทนประกัน/บริษัทประกันคุณก็ยังสามารถถามเรื่องอื่นๆที่สงสัยได้ด้วยและก็ยังได้คำตอบที่รวดเร็วอีกต่างหาก ขอโทษจริงๆนะครับที่ต้องพูดแบบนี้

2020.12.17 6:1

Chanon

ลองเข้าไปในเว็บไซต์ของเมืองไทยประกันชีวิตดูสิครับเขาน่าจะมีหน้าเว็บไซต์ที่ให้เราสามารถกรอกข้อมูลเพื่อจะคิดคำนวณเบี้ยประกันได้นะเพราะว่าถ้าถามว่าแม่คุณอายุเท่านี้จะทำประกันตัวนี้จะต้องจ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่มันค่อนข้างตอบยากครับแม้แต่พนักงานขายประกันเองก็อาจจะตอบไม่ได้ทันทีต้องคิดคำนวณกันนิดนึง แต่ผมว่าประกันที่คุณสนใจมันเป็นสำหรับผู้สูงอายุอยู่แล้วก็ไม่ต้องห่วงเรื่องเบี้ยประกันจะพุ่งสูงหรอกครับ

2021.01.14 7:26

เนเน่

@รัม อันนี้คิดว่าเป็นกันทุกคนนะคะถ้าไม่ใช่คนขายประกันหรือว่าทำงานเกี่ยวกับบริษัทประกันนี้คงไม่รู้หรอกว่าค่าเบียร์ประกันจริงๆแต่ละปีต้องเสียนี้เท่าไหร่เพราะว่าค่าเบี้ยประกันมันขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยด้วยค่ะอายุอานามอาชีพที่ทำก็ไม่แปลกใจหรอกค่ะที่คุณจะไม่รู้เพราะว่าเราเองก็ยังไม่รู้เลยที่เข้ามานี้ก็เพราะต้องการมาหาข้อมูลเหมือนกันค่ะ

2021.03.14 15:13

เต๋า

@Chanon เดี๋ยวจะลองเข้าไปคำนวณดูครับ แต่ผมคิดว่าประกันตัวนี้เบี้ยไม่คงที่นะ ยิ่งอายุมากก็ยิ่งมีค่าเบี้ยที่สูง แต่ก็คงไม่สูงเหลือตาฉันมากเพราะประกันตัวเดียวก็เหมาะสำหรับผู้สูงอายุแล้ว คือคนที่จะซื้อรายการนี้ได้ก็คือต้องอยู่ในวัยเกษียณแล้ว ดังนั้นวัยเกษียณกับเลยวัยเกษียณไปอีกเบี้ยก็คงจะไม่ต่างกันมากครับ

2021.06.09 16:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตแบบโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) เกี่ยวข้องยังไงกับ แบบ90/90 ของผู้สูงอายุ

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ)เขามีโรคอะไรบ้างไหมที่ไม่คุ้มครอง

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,ความป่วยไข้

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ถ้าเสียชีวิตจาก โควิด-19 ยังจะได้รับเงินชดเชยตามที่ระบุไว้ไหม

ประกันชีวิต

ถ้าคนที่มีโรคประจำตัวอยู่แล้ว สามารถทำประกันชีวิตโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิตให้กับพ่อแม่ แต่ตอนนี้จ่ายไม่ได้แล้วเนื่องจากสภาพการเงินไม่ค่อยดี จะทำยังไงดี เสียดายที่ทำไป

All (ประกัน)

ประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ไม่ได้ตรวจสุขภาพตอนที่ทำ แต่ถ้าทำไปแล้ว มีปัญหาสุขภาพ เป็นอะไรไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี