Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซื้อประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) เป็นตัวหลักถ้าซื้อตัวแผนสุภาพด้วยเอาอะไรดี

ลุงไม่ค่อยทราบเรื่องราวเกี่ยวกับประกันเท่าไรนัก แต่ลูกๆบอกให้ทำจะเป็นคนง่ายเงินให้ ลุงดูๆแล้ว ว่าจะเอา โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) แต่ที่อยากทราบคือถ้าลุงซื้อตัวนี้เป็นตัวหลักแล้ว คิดว่าจะเลือกซื้อประกันสุขภาพด้วย แต่ไม่แน่ใจว่าจะเอาอะไรดี พอแนะนำได้ไหมว่าแผนไหนมันเป็นอะไรยังไงบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สายรุ้ง

งั้นหนูไม่เกรงใจนะคะ หนูขอแนะนำเลยละกันว่าอยากแนะนำให้คุณลุงซื้อประกันสุขภาพเกี่ยวกับโรคร้ายแรงค่ะเพราะว่าในประกันชีวิตเมืองไทยวัยเก๋าคุ้มเพื่อไทยตัวนี้เขามีเงินคุ้มครองในส่วนของการเจ็บป่วยด้วยอยู่แล้วหมายถึงการเจ็บป่วยทั่วๆไปนะคะก็เลยอยากแนะนำให้คุณลุงซื้อประกันสุขภาพที่คุ้มครองโรคร้ายแรงเพิ่มเติมค่ะ

2020.11.07 10:39

รัม

ที่จะซื้อประกันสุขภาพเพิ่มคือ ซื้อเพิ่มมาอีกตัวนึงเลยใช่ไหมครับคุณลุง ถ้าเป็นอย่างนั้นผมแนะนำให้ซื้อแบบสัญญาหลักนะ สัญญาหลักคือคุ้มครองตลอดชีวิต หรือออมทรัพย์ระยะยาว ซื้อแบบนี้จะปลอกภัยมากกว่าครับ แต่ถ้าคุณลุงซื้อประกันสุขภาพ(เดี่ยว)เแล้วต้องเคลมบ่อยๆหรือเป็นโรคร้ายแรงขึ้นมาบริษัทประกันมีสิทธิ์ไม่ต่อสัญญาได้นะครับ

2020.12.17 9:14

Chanon

ไม่ขอแนะนำอะไรนะครับเพราะผมไม่รู้ว่าคุณเองมีความเสี่ยงอะไรเกี่ยวกับสุขภาพของคุณบ้างคุณเองคนเดียวที่รู้ ลองคิดดูนะครับว่าคุณมีความเสี่ยงที่จะเจ็บป่วยเป็นโรคอะไร ครอบครัวหรือญาติพี่น้องป่วยเป็นโรคร้ายอะไรไหม? หรือว่าการทำงานอาชีพของคุณทำให้คุณมีโอกาสเสี่ยงที่จะป่วยอะไรหรือเปล่า? คำตอบของคำถามเหล่านี้นั่นแหละครับจะช่วยให้คุณเลือกประกันสุขภาพที่เหมาะกับตัวเองได้

2021.01.14 7:29

เนเน่

@รัม อันนี้ก็เห็นด้วยนะคะเพราะว่าถ้าซื้อประกันแบบสัญญาหลักมันให้ความคุ้มครองตลอดชีวิตแต่ทีนี้ต้องดูอีกอย่างหนึ่งที่สำคัญก็คือเรื่องของค่าเบี้ยประกันว่าประกันที่ให้ความคุ้มครองตลอดชีวิตนี้มันมีแบบที่ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันไปอีกหลาย 10 ปีเลยอย่างน้อยสุดที่เราเจอก็ 10 หรือ 20 ปีแต่ส่วนมากจะจนถึงอายุ 60 ห้าปีกันเลยนะคะ

2021.03.14 15:14

เต๋า

@สายรุ้ง ประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋า ไม่มีความคุ้มครองค่ารักษาในกรณีเจ็บป่วยทั่วไปนะครับ มีค่าความคุ้มครองค่ารักษาในกรณีอุบัติเหตุ เราก็มีความคุ้มครองเมื่อต้องนอนโรงพยาบาลในกรณีเจ็บป่วยและอุบัติเหตุ คือเงินชดเชยรายวันให้ แต่ในเรื่องของความคุ้มครองค่ารักษาไม่มีนะ ก็เลยถ้าใครอยากซื้อประกันสุขภาพเพิ่มก็ซื้อได้หมดไม่ว่าจะประกันสุขภาพที่คุ้มครองค่ารักษาโรคทั่วไปหรือโรคร้าย

2021.06.09 16:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตแบบโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) เกี่ยวข้องยังไงกับ แบบ90/90 ของผู้สูงอายุ

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ)เขามีโรคอะไรบ้างไหมที่ไม่คุ้มครอง

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,ความป่วยไข้

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ถ้าเสียชีวิตจาก โควิด-19 ยังจะได้รับเงินชดเชยตามที่ระบุไว้ไหม

ประกันชีวิต

ถ้าคนที่มีโรคประจำตัวอยู่แล้ว สามารถทำประกันชีวิตโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิตให้กับพ่อแม่ แต่ตอนนี้จ่ายไม่ได้แล้วเนื่องจากสภาพการเงินไม่ค่อยดี จะทำยังไงดี เสียดายที่ทำไป

All (ประกัน)

ประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ไม่ได้ตรวจสุขภาพตอนที่ทำ แต่ถ้าทำไปแล้ว มีปัญหาสุขภาพ เป็นอะไรไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี