Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) เป็นประกันชีวิตแบบปีต่อปีหรือว่ามีระยะเวลาในการส่ง

มีเรื่องเกี่ยวกับประกันชีวิตของ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) มาสอบถามคะ คือ อ่านข้อมูลมาไม่พบเกี่ยวกับสัญญาว่าต้องจ่ายกี่ปีเหมือนตัวอื่นๆคะ มีแต่บอกว่าจ่ายเป็นรายเดือนหรือรายปีก็ได้ เราเลยสงสัยคะว่าประกันชีวิตของเมืองไทยตัวนี้เขาเป็นเบี้ยประกันแบบจ่ายแล้วทิ้งเหรอคะ ไม่มีผลตอบแทนเหมือนตัวอื่นๆใช่ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สไปเดอร์แมน

ใช่ครับไม่มีกำหนดระยะ ชำระเบี้ยประกัน แต่ต้องจ่ายเบี้ยประกันไปเรื่อยๆ จ่ายไปคุ้มครองไปครับ แต่ก็ไม่ถือว่าเป็นการชำระเบี้ยประกันแบบทิ้งเปล่านะครับ เพราะว่าในระหว่างที่ชำระเบี้ยประกันภัยคุณจะได้ความคุ้มครองเรื่องค่าใช้จ่ายเมื่อเจ็บป่วยและเกิดอุบัติเหตุด้วย หรือเงินชดเชยไม่ต้องนอนโรงพยาบาลด้วย ไม่ใช่ว่าได้ความคุ้มครองเฉพาะกรณีเสียชีวิตเท่านั้นครับ

2020.11.07 10:47

สำราญใจ

ประกันตัวนี้จะจ่ายไปคุ้มครองไปตามที่เม้นท์แรกได้บอกค่ะ เราจะจ่ายประกันจนครบอายุสัญญาเมื่อครบอายุสัญญาแล้วและมีชีวิตอยู่จนถึงวันครบกำหนดสัญญาประกันทางบริษัทจะจ่ายเงินเท่ากับ100%ของจำนวนเงินเอาประกันภัย แล้วที่คุณสงสัยว่าประกันตัวนี้เป็นแบบจ่ายแล้วทิ้งรึป่าว เราว่าไม่น่าใช่ เพราะในข้อมูลเขาบอกว่าเมื่อเราเสียชีวิตเขาจะจ่ายผลประโยชน์คืนให้ค่ะ

2020.12.18 8:29

Chalida

จะเรียกว่าจ่ายทิ้งก็ไม่เชิงนะคะเพราะว่าผู้สูงอายุเนี่ยหาประกันที่จะทำให้ยากมากๆแล้วแต่ถ้าอยากจะได้ความคุ้มครองจริงๆก็จำเป็นที่จะต้องซื้อประกันแบบนี้แต่ผู้สูงอายุก็มีความเสี่ยงอยู่ในทุกๆวันนะคะถ้าซื้อประกันนี้ ก็จะได้ความคุ้มครองอยู่ตลอด ถึงแม้จะจ่ายไป แล้วไม่เกิดเรื่องอะไรเหมือนว่าจ่ายทิ้งแต่ถ้าเดือนไหนปีไหนเกิดเรื่องร้ายขึ้นมาคุณก็จะรู้ค่ะว่าความคุ้มครองเขามันคุ้ม

2021.01.14 7:34

โดรน

@สำราญใจ ถ้าจะบอกว่าจ่ายแล้วทิ้งส่วนใหญ่และประกันชีวิตจะไม่มีแบบนั้นค่ะประกันที่จ่ายแล้วทิ้งส่วนมากจะเป็นประกันอุบัติเหตุมากกว่าเพราะว่าประกันชีวิตส่วนใหญ่จะเป็นเหมือนกับจ่ายค่าเบี้ยประกันไว้แล้วเก็บเป็นเบี้ยบำนาญหรือว่าให้เงินความคุ้มครองตอนท้ายแล้วก็เป็นเงินก้อนสำหรับครอบครัวหรือว่าคนที่อยู่ข้างหลังเราอะไรแบบนี้มากกว่านะคะ

2021.03.14 15:15

ตาต้า

@โดรน ประกันชีวิต ก็เป็นประกันรูปแบบนึงนะที่มีเงื่อนไขหรือผลประโยชน์ที่รู้สึกเหมือนกับว่าจ่ายเบี้ยประกันจริงเหมือนกัน ไม่ใช่แค่ประกันอุบัติเหตุหรอก อย่างพวกประกันชีวิตตลอดชีพ ที่จ่ายเบี้ย ตลอดชีพ หรือว่าจ่ายเบี้ยระยะสั้นแค่ 7 ปี 10 ปี 20 ปี แต่ในระหว่างสัญญาไม่ได้เงินคืนหรือไม่มีเงินปันผล จะได้รับผลประโยชน์ก็ต่อเมื่อเสียชีวิตเท่านั้นหรือสิ้นสุดสัญญา ก็ไม่ได้รับเงินก็มี แบบนั้นแหละคือประกันชีวิตที่รู้สึกเหมือนจ่ายเบี้ยทิ้ง

2021.06.09 16:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตแบบโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) เกี่ยวข้องยังไงกับ แบบ90/90 ของผู้สูงอายุ

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ)เขามีโรคอะไรบ้างไหมที่ไม่คุ้มครอง

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,ความป่วยไข้

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ถ้าเสียชีวิตจาก โควิด-19 ยังจะได้รับเงินชดเชยตามที่ระบุไว้ไหม

ประกันชีวิต

ถ้าคนที่มีโรคประจำตัวอยู่แล้ว สามารถทำประกันชีวิตโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิตให้กับพ่อแม่ แต่ตอนนี้จ่ายไม่ได้แล้วเนื่องจากสภาพการเงินไม่ค่อยดี จะทำยังไงดี เสียดายที่ทำไป

All (ประกัน)

ประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ไม่ได้ตรวจสุขภาพตอนที่ทำ แต่ถ้าทำไปแล้ว มีปัญหาสุขภาพ เป็นอะไรไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี