Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ)เขามีโรคอะไรบ้างไหมที่ไม่คุ้มครอง

เมื่อสองปีที่แล้วเราไปทำประกันชีวิตแบบโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ให้กับแม่มาคะ ตอนนั้นท่านแข็งแรงมาก แต่ปรากฏว่าปีนี้ไปตรวจสุขภาพพบว่าท่านมีอาการหัวใจเต้นผิดจังหวะคะ แต่รักษาโดยการทานยาคะ แต่เรากำลังกังวลว่า ประกันตัวนี้ถ้าเขาทราบเรื่องเขายังจะคุ้มครองแม่เราอยู่ไหมคะ หรือเขาจะยกเลิกกรมธรรม์แม่เราไปเลยคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Hay Day

ถ้าผลปรากฏว่าคุณแม่คุณเป็นโรคหัวใจจริงๆ ประกันตัวนี้เขาก็ไม่ยกเลิกสัญญากับคุณหรอกนะครับแต่เขาอาจจะไม่ได้คุ้มครองในส่วนของการรักษาเรื่องโรคหัวใจ เพราะถือว่าเป็นโรคร้ายแรงโรค 1 ซึ่งส่วนมากประกันสุขภาพทั่วๆไปก็ไม่คุ้มครองครับต้องเป็นประกันสุขภาพสำหรับโรคร้ายแรงโดยเฉพาะเท่านั้น ดังนั้นผมว่าถ้าคุณแม่คุณแค่มีอาการเล็กๆน้อยๆแบบนี้ก็อาจจะมีความเสี่ยงเป็นโรคหัวใจได้ลองติดต่อทำประกันสุขภาพโรคร้ายแรงดูไหมครับหวังว่าจะทัน

2020.11.07 10:51

วิตามิน

เท่าที่ได้หาข้อมูลดูก็ไม่เห็นเขาจะบอกเลยนะครับว่าคุ้มครองโรคอะไรบ้าง แล้วที่คุณกังวลว่าบริษัทจะคุ้มครองคุณแม่หรือไม่เนื่องจากท่านมีอาการหัวใจเต้นผิดจังหวะอันนี้ผมก็ตอบไม่ได้นะครับเพราะว่าความคุ้มครองนี้จะเป็นไปตามเงื่อนไขและข้อยกเว้นที่ระบุในกรมธรรม์ซึ่งก็ต้องดูว่าอาการของคุณแม่อยู่ในความคุ้มครองนี้รึป่าวและแน่ๆเขาไม่ยกเลิกกรมธรรม์แน่นอนเพราะว่าประกันตัวนี้เขาไม่มีการถามคำถามสุขภาพตั้งแต่แรกแล้ว

2020.12.19 4:26

Small_room

โรคร้ายเขาก็อาจจะคุ้มครองนะคะ แต่อาจจะคุ้มครองการรักษาเบื้องต้น ถ้าเป็นการรักษาที่ใช้ เครื่องมือพิเศษหรือยาพิเศษที่มีราคาสูงแบบนั้นอาจจะไม่คุ้มครองก็ได้สมมุติว่า ถ้าเกิดผู้เอาประกันเป็นโรคมะเร็งขึ้นมาการรักษาโรคมะเร็งนั้นมีหลายขั้นตอน ในบางขั้นตอนทางการแพทย์ประกันนี้ก็อาจจะไม่คุ้มครองก็ได้ มีความเป็นไปได้ทั้งนั้นค่ะ

2021.01.15 9:33

ดานี่

@วิตามิน น่าแปลกเหมือนกันค่ะเพราะเราไปหาข้อมูลในหน้าเว็บไซต์ก็ไม่ค่อยบอกรายละเอียดเหมือนกันคิดว่าถ้าอยากรู้รายละเอียดเกี่ยวกับความคุ้มครองของประกันตัวนี้น่าจะไปถามบริษัทโดยตรงมากกว่าหรือไม่ก็ตัวแทนขายประกันก็ได้บางทีที่บอกว่าไม่ถามสุขภาพก่อนเนี่ยมันมีรายละเอียดปีกย่อยเยอะค่ะไม่อยากให้เสียใจทีหลังแล้วว่าไปถามหาข้อมูลดีดีก่อนดีกว่า

2021.03.14 15:16

มิ้นท์

ประกันชีวิตสําหรับผู้สูงอายุของโครงการเมืองไทยวัยเก๋ามีรายละเอียดเยอะมากจริงๆค่ะ บางเงื่อนไขหรือบางเรื่องอ่านไปก็ยังไม่ค่อยเข้าใจ ถ้าในเรื่องที่จขกทสงสัยเกี่ยวกับความคุ้มครองโรคต่างๆ ตามที่เราเข้าใจนะเรารู้สึกว่าเขาไม่มีความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาให้ ในกรณีเจ็บป่วยมีแค่ในเรื่องอุบัติเหตุฉุกเฉินเท่านั้น แต่ถ้าเจ็บป่วยหรืออุบัติเหตุอาการหนักจนต้องนอนโรงพยาบาลอันนี้มีเงินชดเชยรายวันให้

2021.06.10 7:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตแบบโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) เกี่ยวข้องยังไงกับ แบบ90/90 ของผู้สูงอายุ

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,ความป่วยไข้

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ถ้าเสียชีวิตจาก โควิด-19 ยังจะได้รับเงินชดเชยตามที่ระบุไว้ไหม

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าคนที่มีโรคประจำตัวอยู่แล้ว สามารถทำประกันชีวิตโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิตให้กับพ่อแม่ แต่ตอนนี้จ่ายไม่ได้แล้วเนื่องจากสภาพการเงินไม่ค่อยดี จะทำยังไงดี เสียดายที่ทำไป

All (ประกัน)

ประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ไม่ได้ตรวจสุขภาพตอนที่ทำ แต่ถ้าทำไปแล้ว มีปัญหาสุขภาพ เป็นอะไรไหมครับ

มีปัญหาเรื่องการจ่ายค่าเบี้ยประกันในช่วงนี้ พอที่จะหักเงินชดเชยที่เราจะได้รับจากการคุ้มครองไปจ่ายแทนได้ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี