Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ถ้าเสียชีวิตจาก โควิด-19 ยังจะได้รับเงินชดเชยตามที่ระบุไว้ไหม

อันนี้เราไม่ได้ม่แช่ง พ่อเรานะครับ แค่เรามีความสงสัยเท่านั้นเองครับ เพราะพ่อเราอยู่ในกลุ่มอายุที่เสี่ยง เราอยากทราบว่า ในกรณีถ้าพ่อเราได้รับเชื่อโควิด-19 แล้วไม่สามารถรักษาได้ เกิดท่านเสียชีวิตด้วยโรคระบาดนี้ ไม่ทราบว่า ทางประกันของเมืองไทยที่เราทำให้กับพ่อเขาจะจ่ายเงินชดเชยให้กับทางเราไหมครับ เพราะถ้าไม่จะได้ซื้ออีกตัวเพิ่มครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Hay Day

เท่าที่ผมอ่านมาเขาก็ไม่ได้ระบุชัดเจนนะครับว่าคุ้มครองโรคโควิด 19 แต่ผมว่านี่ก็เป็น การเจ็บป่วยอย่างหนึ่งที่ไม่ได้อยู่ในกลุ่มโรคร้ายแรงถ้าเกิดเสียชีวิตจากโรค covid-19 ขึ้นมาผมว่าประกันอันนี้น่าจะคุ้มครองนะครับ เพื่อความแน่ใจลองถามพนักงานบริษัทประกันดูไหมครับคุณน่าจะได้ความกระจ่างมากกว่านี้ ถามผ่าน App หรือ web site ก็ได้นะครับสะดวกดี

2020.11.07 10:54

วิตามิน

อืม...จะตอบยังไงดีละ เพราะผมก็ไปอ่านดูในข้อมูลเขาก็ไม่ได้แจ้งรายละเอียดเกี่ยวกับการเสียชีวิตเนื่องจากติดโควิด19 หรือการเจ็บป่วยเนื่องจากติดโควิดก็ไม่ได้บอกนะ ถ้าไงลองถามกับตัวแทนประกันจะดีกว่านะครับ แต่ส่วนตัวผมคิดว่าเขาจะไม่คุ้มครองนะเพราะไม่เห็นเขาแจ้งรายละเอียดเกี่ยวกับโควิดเลยอะครับผิดกับประกันชีวิตบางตัวพอโควิดระบาดเขาก็แจ้งรายละเอียดทันทีเลยว่าคุ้มครอง

2020.12.19 8:12

Small_room

ไม่แน่ใจเหมือนกันนะคะว่าประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋าสำหรับผู้สูงอายุนี้จะคุ้มครองกรณีเสียชีวิตจาก โควิค 19 หรือเปล่า หรือถ้าเจ็บป่วย ติดเชื้อโควิคจะคุ้มครองไหม แต่ถ้าคุณอยากได้ความคุ้มครองสำหรับโรคระบาดที่กำลังระบาดอยู่ตอนนี้จริงๆ ลองมองหาประกันสุขภาพที่คุ้มครองโรค covid 19 โดยเฉพาะดีกว่าไหมคะ รับรองว่าได้ความคุ้มครองและแน่ๆ

2021.01.15 9:35

ดานี่

@hay day จริงค่ะถ้าเป็นประกันรุ่นใหม่ใหม่อาจจะรวม โควิด-19 ไว้ด้วยแต่ถ้าเป็นประกันชีวิตรุ่นก่อนก่อนเนี่ยแต่ไม่รวม โควิด-19 แต่ถ้าเป็นห่วงเรื่องโรคระบาดโควิดจริงๆเราว่าทำประกันชีวิตตัวนี้แล้วก็ทำประกันโควิดแยกไว้ต่างหากก็ได้นะคะเพราะว่าค่าเบี้ยประกันคมก็ไม่ได้แพงเท่าไหร่ด้วยทำไว้ก็ดีค่ะถึงจะมีวัคซีนแล้วแต่โควิดก็ยังระบาดอยู่ซื้อไว้สักปีนึงก็ไม่เสียหาย

2021.03.14 15:16

มิ้นท์

@ดานี่ ประกันคุ้มครอง covid ที่ออกมาใหม่ๆเดี๋ยวนี้ไม่แพงก็จริง แต่ก็แต่ก็เข้าใจนะคะสำหรับคนที่มีประกันอยู่บ้างแล้วก็คงจะไม่อยากจะซื้อเพิ่ม ดีที่สุดก็คือถามตัวแทนประกันที่คุณซื้อกับเขานั่นแหละค่ะว่าประกันที่คุณมีอยู่นั้นถ้าเสียชีวิตจาก covid-19 ยังได้เงินชดเชยเท่าเดิมไหมคุ้มครองหรือเปล่า จะได้แน่ใจไปเลยว่าจะต้องซื้อประกันอื่นเพิ่มไหม

2021.06.10 7:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตแบบโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) เกี่ยวข้องยังไงกับ แบบ90/90 ของผู้สูงอายุ

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ)เขามีโรคอะไรบ้างไหมที่ไม่คุ้มครอง

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าคนที่มีโรคประจำตัวอยู่แล้ว สามารถทำประกันชีวิตโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิตให้กับพ่อแม่ แต่ตอนนี้จ่ายไม่ได้แล้วเนื่องจากสภาพการเงินไม่ค่อยดี จะทำยังไงดี เสียดายที่ทำไป

All (ประกัน)

ประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ไม่ได้ตรวจสุขภาพตอนที่ทำ แต่ถ้าทำไปแล้ว มีปัญหาสุขภาพ เป็นอะไรไหมครับ

มีปัญหาเรื่องการจ่ายค่าเบี้ยประกันในช่วงนี้ พอที่จะหักเงินชดเชยที่เราจะได้รับจากการคุ้มครองไปจ่ายแทนได้ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี