Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากไปท่องเที่ยวต่างประเทศแบบสบายกระเป๋ามีเคล็ดลับอะไรมาแนะนำไหมคะ?

ดิฉันทำงานมาตลอดไม่ค่อยได้ไปท่องเที่ยวที่ไหน ตอนนี้ก็อายุ 30 แล้ว มีธุรกิจของตัวเองเล็กๆ พอจะมีเงินเก็บอยู่บ้างแต่ไม่มากเท่าไหร่แต่ก็อยากจะไปเที่ยวพักผ่อนที่ต่างประเทศบ้างจึงอยากทราบว่าทำยังไงถึงจะไม่เสียเงินมากเกินคะใครมีประสบการณ์บ้างมาแชร์กันหน่อยค่ะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rylan

ผมเองก็็เคยคิดแบบคุณนะครับ เพราะส่วนตัวก็ทำธุรกิจเล็กๆเหมือนกัน แต่เงินเก็บที่พอจะมีนั้นก็คงไม่พอจะไปเที่ยวถึงต่างประเทศหรอกครับคุณรู้ไหมว่าค่าใช้จ่ายมันแพงมากๆเลยนะถึงแม้จะพยายามเชฟค่าใช้จ่ายแค่ไหนก็ตามส่วนมากก็งบบานปลายกันทั้งนั้น จากที่ได้ฟังเพื่อนๆเล่าให้ฟังมา ผมเลยคิดว่าถ้าคุณยังไม่พร้อมและไม่แน่ใจก็อย่าไปเลยนะครับเที่ยวในประเทศก่อนดีกว่า

2019.08.01 18:0

Chula

ไม่ยากเลยครับ แม้จะมีเงินไม่มากก็สามารถไปเที่ยวต่างประเทศได้มีเคล้ดลับมากมายที่คุณจะศึกษาหาข้อมูลได้ เช่นการคอยติดตามตั๋วเครื่องบินโปรโมชั่น และกิจกรรมการท่องเที่ยวฟรีๆ หรือการไปเที่ยวกับคณะทัวร์ก็เป็นทางเลือกที่ดีนะครับเพราะไม่ต้องกังวลอะไรมากเกินไป ค่าใช้จ่ายทั้งหมดก็จะรวมอยู่ในทรปทัวร์อยู่แล้วครับผม

2019.08.01 18:0

Toptim

ถ้าไปเที่ยวคนเดียวจะทำให้เรามีค่าใช้จ่ายเรื่องค่าที่พักเยอะมากค่ะ แต่ถ้าเรามีเพื่อนไปเที่ยวด้วยก็จะทำให้เราประหยัดค่าที่พัก มีคนช่วยแชร์ค่าใช้จ่ายต่างๆก็ถือว่าประหยัดเงินในกระเป๋าได้เยอะอยู่ หรืออีกวิธีนึงก็คือถ้าเราไม่เคยไปเที่ยวต่างประเทศเลยอยากไปกลัวเงินไม่พองั้นลองไปดูแพ็คเกจตามบริษัททัวร์ต่างๆดูไหมคะเลือกบริษัททัวร์ที่ไว้ใจได้อย่างน้อยก็มั่นใจว่าเราจะได้เที่ยวครบตามที่เขาบอกและก็ได้กลับมาประเทศไทยแน่ๆ

2020.04.24 1:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

ค่าธรรมเนียม VOA คือ อะไร

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางไปต่างประเทศ

การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางรถไฟจากหาดใหญ่ ไป กาญจนบุรี

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไม่มีเงินแต่อยากเที่ยวทำยังไงดี?

ประกันการเดินทาง

อยากได้เงินค่าตั๋วเครื่องบินคืนเป็นเงินสดมากกว่าค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี