Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รบกวนหน่อยครับ มีใคร เคยได้ยิน หรือรู้จัก ประกันชีวิต ที่ใช้ชื่อว่า คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) บ้างไหมครับ

ผมสนใจอยากที่จะประกันชีวิตครับหวังว่าจะมีเงินตอนแก่ครับ มีหลายเจ้าในบ้านเรามากจริงๆครับ มีเจ้าดังๆออกชื่อประกันมาเยอะมากครับ แต่ที่ผมไปเจอมา มีประกันของบ.เอฟดับบลิวดีประกันชีวิต ตัวประกันมีชื่อว่า บ.เอฟดับบลิวดีประกันชีวิต ไม่ทราบว่า มีใครเคยรู้จักบ้างไหมครับ เป็นไงบ้าง มีคนนิยมบ้างไหมครับกับประกันเจ้านี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Post Man

แถมประกันอันนี้ที่คุณถามถึงมีอยู่จริงครับเป็นของบริษัทประกัน FWD เป็นประกันชีวิตระยะยาวตัวหนึ่งที่สามารถให้เราเลือกชำระเบี้ยประกันตามที่เราจ่ายไหวได้ครับ ถ้ามีกำลังมากพอก็เลิกจ่ายเบี้ยประกัน 10 ปีก็ได้รับความคุ้มครองไปเลยยาวๆแต่ถ้ามีกำลังน้อยอยากจะเลือกชำระเบี้ยไปด้วยคุ้มครองไปด้วยแบบยาวๆ ก็ได้นะครับ แล้วความคุ้มก็อยู่ตรงที่ความคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุด้วย

2020.11.07 11:1

ไก่ฟ้า

เราไม่เคยได้ยินเกี่ยวกับประกันตัวนี้นะแต่เพื่อนๆในเว็บไซต์นึงเขาแสดงความเห็นกันว่าเป็นประกันที่ดีค่ะ ไม่ค่อยมีปัญหา บริษัทมีความน่าเชื่อถือ บางคนเขาว่าทำประกันตั้งแต่เป็น ING จนรับทอดต่อมาเป็น FWD ก็ไม่มีปัญหาไม่ง๊องแง๊งเลยค่ะ เขาว่าอย่างนี้นะแต่เราก็ไม่รู้ว่าคนที่บอกว่าไม่มีปัญหาเนี่ยเขาเป็นหน้าม้ารึป่าว555 สมัยนี้มีถมเถไป รึไม่แน่เขาอาจจะเป็นลูกค้าจริงก็ได้ค่ะ

2020.12.21 8:58

Big_eye

รู้จักค่ะเคยอ่านมาเหมือนกันแต่สุดท้ายก็ไม่ได้ทำประกันตัวนี้นะ พอดีว่าเข้าไปปรึกษา ถามเรื่องประกันชีวิตกับบริษัทประกันอีกบริษัทหนึ่ง แล้วตอนนั้น พนักงานขายประกันก็ อธิบายเงื่อนไขของประกันชีวิตอีกตัวหนึ่งแบบน่าสนใจมากก็เลยลืมนึกถึงประกันตัวนี้ไปเลย แต่เท่าที่จำได้ที่เคยอ่านมาประกันตัวนี้ก็คือคุ้มจริงๆ ตามชื่อเขาเลยค่ะ

2021.01.15 9:41

Yusuru

@ไก่ฟ้า อันนี้จริงค่ะ เราเองก็ได้ยินว่าประกันตัวนี้ดีแต่จะว่าดีหรือไม่ดีเนี่ยเราว่ามันขึ้นอยู่กับความต้องการของแต่ละคนมากกว่านะคะอย่างเช่นประกันตัวนี้อาจจะดีจริงแต่ว่าบางคนอาจจะรู้สึกว่าตัวนี้ไม่ได้ให้ความคุ้มครองหรือว่าตอบโจทย์ไม่เท่าไหร่แต่สำหรับเราความคุ้มครองที่เราจะประกันตัวนี้ดีเลยนะคะเสียอยู่อย่างเดียวที่เรารู้สึกก็คือค่าเบี้ยประกันต่อปีแพงไปนิดนึงค่ะ

2021.03.15 15:13

มายด์

@ไก่ฟ้า ถ้าเป็นชื่อของแบบแผนประกันคุ้มครองคุ้มค่าคุ้มภัย คุณไม่เคยได้ยินชื่อก็ไม่แปลกค่ะไม่ค่อยมีใครจำชื่อแบบแผนของประกันเต็มๆเลยเที่ยวยาวได้เท่าไหร่ แต่ถ้าเป็นชื่อของบริษัทประกัน คงจะจำได้ง่ายกว่า เหมือนแบบแผนที่จขกท. ถามก็เป็นของ f w d ก็เป็นบริษัทประกันที่น่าเชื่อถือมีชื่อเสียงเหมือนกันนะคะมีแบบแผนประกันให้เลือกหลากหลายน่าสนใจ

2021.06.10 7:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ได้ทุนประกัน 3แสนบาท เมื่ออายุครบ90ปี ของ FWD อย่างโครงการประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัยเป็นยังไงบ้าง

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิตของ FWDโครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย เราต้องให้เราไปตรวจสุขภาพด้วย เพราะเบี้ยประกันไม่แพง เห็นบางเจ้าไม่ต้องตรวจ

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

กำลังมองหาประกันดีๆ แล้วไม่แพงมาก อย่างของ FWD โครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ให้กับพ่อกับแม่ ทั้งสอง อายุ 60UP ทำได้ไหม

ประกันชีวิต

เมื่อราทำประกันชีวิตของ FWD ชื่อ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 90 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ประกันชีวิต

มีอะไรบ้างที่เป็นจุดเด่นของประกันชีวิตของ FWD บ้าง อย่างเช่น ประกันชีวิตที่ชื่อว่า คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี