Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากซื้อประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) ของ FWD ให้แม่อายุ 50 คิดยังไงบ้าง โอเคไหม?

พี่คะ อยากทราบความคิดเห็นของพี่ๆที่ซื้อประกันให้พ่อกับแม่หน่อยคะ หนูว่าอยากจะทำประกันชีวิตให้แม่นะคะ ของที่จะทำคือ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ที่เป็นประกันของ FWD คะ ไม่ทราบเคยรู้จักกันไหมคะ ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายของแม่ต่อปีคือประมาณ 9,000 บาทคะ พี่ว่าเบี้ยตัวนี้โอเคไหมคะ หนูเลือกแบบ 90/90 นะคะ คิดยังไงบ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tomato

9,000 บาทต่อปีถือว่าเป็นราคาที่ต่ำและโอเคเลยนะคะ นั่นแหละค่ะถ้าใครคิดว่าตัวเองไม่มีกำลังทางการเงินมากพอก็เลิกจ่ายแบบเรื่อยเรื่อยๆ จ่ายไปคุ้มครองไป ก็เป็นทางเลือกที่ดีค่ะ ไม่ไหวอย่าฝืน เพราะบางคนเลือกที่จะชำระเบี้ยประกันในระยะสั้นแต่ได้รับความคุ้มครองระยะยาวแต่สุดท้ายก็ไปไม่รอดกลายเป็นว่าต้องยกเลิกหรือเวนคืนกรมธรรม์แบบนั้นเสียดายกว่าเยอะ

2020.11.07 11:8

รามยอน

พี่ว่าก็ดีนะครับน้อง เบี้ยประกันถือว่าไม่แพงเลยถ้ายังไงตอนทำประกันนี้ลองทำสัญญาเพิ่มเติมในเรื่องของสัญญาสุขภาพหรือสัญญาโรคร้ายแรงไปด้วยก็ดีนะครับ เพราะคุณแม่อายุเลข5แล้ว โรคต่างๆคงเริ่มมาแล้ว ถ้าทำไว้ก่อนจะได้รับมือไว้ทัน แต่ว่านะถ้าทำสัญญาเพิ่มเติมต้องเสียเงินเพิ่มขึ้นอีก ถ้าน้องรับได้ก็ทำให้คุณแม่ด้วยเลยครับ

2020.12.21 11:6

O_chin

ถ้าเลือกแบบ 90/90 จะว่าไปมันก็น่าเสียดายเงินที่เหมือนกับใจทิ้งแต่ถ้าจะมองอีกมุมหนึ่ง ก็เป็นแบบแผนประกันที่เหมาะกับ ผู้สูงอายุหรือคนที่อายุมากแล้ว แต่ไม่รู้ว่าสำหรับผู้สูงอายุ เขาจะต้องตรวจสุขภาพหรือตอบคำถามสุขภาพอย่างละเอียดหรือเปล่านะครับถ้าทำประกันนี้ แต่ถ้าแม่ของคุณมีปัญหาสุขภาพอยู่บ้างผมแนะนำประกันชีวิตของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า น่าสนใจกว่าครับ ทำได้โดยไม่ต้องตรวจสุขภาพ

2021.01.15 9:47

Lalamo

@Tomato ก็อย่างที่คุณมะเขือเทศบอกนั่นแหละค่ะบางคนคิดว่าแต่ตลอดชีวิตไม่ไหวก็เลือกเอาเลือกจ่ายสั้นๆดีกว่าแต่ก็ลืมคำนึงไปว่าการจ่ายค่าเบี้ยประกันสั้นๆนะเท่ากับว่าในแต่ละปีงวดค่าประกันที่เราต้องจ่ายก็จะสูงขึ้นตามไปด้วยมันจะ 2-3 เท่าไหร่ก็ได้มีสภาพเศรษฐกิจแบบนี้ก็ต้องมั่นใจจริงๆนั่นแหละค่ะว่าเราจ่ายไว้ไม่อย่างนั้นเงินที่จ่ายไปก็เสียเปล่าแบบนี้เสียดายแย่เลยค่ะ

2021.03.15 15:15

โมจิ

ก็เขาบอกเป็นคนอื่นว่าก็ดีนะคะเรื่องของเบี้ยประกันก็ไม่น่าจะเป็นภาระหนัก แต่ยังไงจะซื้อประกันชีวิตให้แม่ที่อายุมากแล้วก็ลองเปรียบเทียบแบบแผนอื่นๆของเจ้าอื่นๆดูด้วยนะ จะได้ไม่เสียดายหรือเสียใจทีหลังที่ไปเจออะไรที่ดีกว่า เพราะประกันสำหรับผู้สูงอายุจริงๆก็มีไม่มากสามารถเอามาเปรียบเทียบแล้วเลือกแบบแผนที่ดีที่สุดได้ค่ะ

2021.06.10 7:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ได้ทุนประกัน 3แสนบาท เมื่ออายุครบ90ปี ของ FWD อย่างโครงการประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัยเป็นยังไงบ้าง

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิตของ FWDโครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย เราต้องให้เราไปตรวจสุขภาพด้วย เพราะเบี้ยประกันไม่แพง เห็นบางเจ้าไม่ต้องตรวจ

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

กำลังมองหาประกันดีๆ แล้วไม่แพงมาก อย่างของ FWD โครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ให้กับพ่อกับแม่ ทั้งสอง อายุ 60UP ทำได้ไหม

ประกันชีวิต

เมื่อราทำประกันชีวิตของ FWD ชื่อ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 90 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ประกันชีวิต

มีอะไรบ้างที่เป็นจุดเด่นของประกันชีวิตของ FWD บ้าง อย่างเช่น ประกันชีวิตที่ชื่อว่า คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี