Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมประกันชีวิต ของ FWD ถึงไม่ค่อยเป็นที่รู้จักในตลาดประกันชีวิต ทั้งๆที่เบี้ยประกันถูกกว่าบางเจ้าในตลาดบ้านเรา

เกิดความสงสัยเกี่ยวกับตลาดของประกันชีวิตในบ้านเราคะ ประกันชีวิตบ้านเรามีหลายเจ้าในตลาดที่ให้เลือก แต่คนไทยก็นิยมใช้เพียงไม่กี่เจ้าเท่านั้นเอง แต่ประกันดีๆอย่างของFWD ที่บ้านเราก็มีเรื่องที่น่าสนใจด้วย อย่างเบี้ยประกันก็ไม่แพงมากแถมสามารถเลือกส่งได่ด้วยว่าชอบแบบไหน แต่ทำไมหลายคนในบ้านเราไม่ค่อยสนใจคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บอดี้ สลัม

ผมบอกเลยครับว่าคุณกำลังเข้าใจผิด จริงๆแล้วในแวดวงประกันเนี่ยบริษัท fwd เขาค่อนข้างโด่งดังอยู่นะครับเรียกว่าเป็นบริษัทประกันภัยชั้น 1 อันดับต้นๆเลยก็ว่าได้ที่มีแผนประกันหลากหลายทั้งประกันชีวิตสุขภาพอุบัติเหตุการเดินทาง และมีแบบแผนประกันให้เลือกหลากหลายยืดหยุ่นเหมาะกับทุกๆคนทุกๆอาชีพทุกๆไลฟ์สไตล์ ลองหาข้อมูลของเขาในเว็บไซต์ดูนะครับ เว็บไซต์เขาก็ชัดเจนหาข้อมูลง่าย

2020.11.07 11:13

ชินชา

เรามีความเห็นต่างจากเม้นท์แรกนะ เราว่าที่ประกันชีวิต FWD ไม่ค่อยเป็นที่รู้จักเพราะว่า บริษัทเขาก่อตั้งมาได้ไม่นานเท่าไหร่ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะปี2556ที่ก่อตั้งในทวีปเอเชีย และก็มีเสียงตอบรับจากลูกค้าไม่ค่อยดีนักอาจเกี่ยวกับการบริการ ซึ่งผิดกับบริษัทประกันเจ้าอื่น อย่าง เอไอเอ ที่เขาก่อตั้งมานานกว่า คุณภาพในการบริการลูกค้าดี มีความน่าเชื่อถือในหลายๆเรื่อง และยังได้รับเสียงตอบรับจากการบริการดีหลายครั้ง

2020.12.22 6:26

Freedom...

ก็ถ้าดูแต่ทีวี ก็อาจจะไม่ค่อยเห็นโฆษณาของบริษัทนี้นะแต่เขาก็มีช่องทางโฆษณาแบบอื่นโดยเฉพาะในช่องทางออนไลน์ เราก็เห็นด้วยกับ comment ข้างบนนะคอมเม้นก่อนหน้านี้ที่บอกว่าข้อมูลของเขาค่อนข้างชัดเจนและใช้ของเขาก็ให้ข้อมูลที่ค้นหาได้ง่าย แถมประกันของเขาแต่ละตัวก็มีหลายๆแบบแผนที่เหมาะกับหลายๆคนหลายๆสภาพการณ์ด้วย

2021.01.15 9:51

Popo

@บอดี้ สลัม เห็นด้วยเลยค่ะเพียงแต่ว่าเราเองช่วงนึงก็เคยรู้สึกเหมือนกันว่าบริษัทประกันของเอสดับบลิวดีไม่น่าจะค่อยดังแต่ที่จริงเป็นเพราะว่าทางโน้นไม่ได้โฆษณาในทีวีเหมือนที่เรารู้จักแต่ถ้าคนที่ต้องการประกันสุขภาพหรือประกันชีวิตที่ตอบโจทย์จริงๆบริษัทประกันตัวนี้ก็ถือว่าเป็นอีกตัวหนึ่งที่ดีเลยค่ะเพียงแต่เราแค่ไม่ค่อยได้เห็นโฆษณาทางทีวีก็เลยคิดว่าไม่ค่อยมีชื่อเสียงกันเองเท่านั้น

2021.03.15 15:16

มีน

เรื่องความดังไม่ดังไม่น่าจะเกี่ยวกับเงื่อนไขผลประโยชน์ แต่แบบแผนของประกันนะคะ แต่ก็ต้องยอมรับว่าบริษัทเอฟดับบลิวดี ก็เป็นบริษัทประกัน หน้าใหม่ถ้าจะให้พูดก็คล้ายๆกับบริษัทประกันของไทยวิวัฒน์ซึ่งก็เป็นบริษัทประกันหน้าใหม่เหมือนกันแต่ก็เปิดมาหลายปีแล้วส่วนความน่าเชื่อถือนั้นเชื่อถือได้ค่ะ ก็ถือว่าเป็นประกันอีกเจ้านึงที่เป็นทางเลือก ให้กับคนที่อยากได้แบบแผนประกันใหม่ๆตอบโจทย์มากกว่า

2021.06.10 7:56

Miss_you

@ชินชา ไม่แน่อยู่แล้วค่ะ ถ้าคุณจะเอา FWD ไปเปรียบเทียบกับ AIA อะนะ AIA ก็ต้องน่าเชื่อถือมากกว่าเป็นที่รู้จักมากกว่าอยู่แล้ว เพราะอยู่มานานแล้ว แต่ FWD ก็น่าเชื่อถือพอสมควรนะ แบบแผนประกันเข้าถึงง่ายมากกว่า AIA อีกด้วย เราเองก็คนนึงที่เลือกเป็นลูกค้าของ FWD ไปแล้วกับประกับชีวิตระยะสั้งเบี้ยไม่แพง ได้เก็บเงินค่ะ

2021.07.27 11:34

น้องพะยูน

แหมคิดได้นะครับ ถ้าเอา f w d ไปเปรียบเทียบกับ AIA มันไม่ได้อยู่แล้วล่ะ AIA น่ะเค้าเปิดมานานแล้ว เจ้าเก่าแก่และครับ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าประกันบริษัทน้องใหม่เจ้าใหม่ๆจะไม่ดีไม่มั่นคงนะ ทั้งของเอฟดับบลิวดี หรือไทยวิวัฒน์ นี่คือเจ้าใหม่ที่ผมนึกออกนะครับจริงๆก็มั่นคงทั้งนั้นแหละ มาแบบแผ่นกระดาษเขาค่อนข้างตอบโจทย์คนรุ่นใหม่มากกว่าด้วย

2021.09.10 15:5

วรากร

บ้านเรามักจะใช้อะไรที่เคยมีมานานแล้วมากกว่าครับ FWD ก็มีคนใช้นะครับ แต่จะเป็นคนรุ่นไหมๆครับ แต่อีกอย่างหนึ่งที่คนไม่ค่อยใช้งานของ FWD น่าจะเป็นเพราะว่าประกันของเขายังออกมาการคุ้มครองมาไม่เยอะครับ ถึงค่าเบี้ยจะจ่ายถูกก็จริงแต่การคุ้มครองอาจจะไม่เท่ากับของเจ้าแื่นๆก็ได้ครับ ประกันส้วนใหญ่เขาจะดูทีีการคุ้มครองครับ

2022.01.24 15:13

สุจิตรา

เท่าที่เราเคยเทียบการคุ้มครองของ FWD กับตัวที่เราคุ้นๆ อย่างของ AIA เราเห็นว่ามีความแตกต่างกันเยอะเลยคะ ที่เราเห็นคือ การคุ้มครองของ FWD ค่อนข้างที่จะคุ้มครองน้อยจริงๆคะ หลายคนเลยยอมที่จะจ่ายเงินที่แพงมากขึ้นเพื่อรับการคุ้มครองที่เหมาะสมคะ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าของFWD ไม่ดีนะคะ ยังมีหลายตัวที่เราสามารถทำได้คะ

2022.02.19 13:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ได้ทุนประกัน 3แสนบาท เมื่ออายุครบ90ปี ของ FWD อย่างโครงการประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัยเป็นยังไงบ้าง

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิตของ FWDโครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย เราต้องให้เราไปตรวจสุขภาพด้วย เพราะเบี้ยประกันไม่แพง เห็นบางเจ้าไม่ต้องตรวจ

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

กำลังมองหาประกันดีๆ แล้วไม่แพงมาก อย่างของ FWD โครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ให้กับพ่อกับแม่ ทั้งสอง อายุ 60UP ทำได้ไหม

ประกันชีวิต

เมื่อราทำประกันชีวิตของ FWD ชื่อ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 90 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ประกันชีวิต

มีอะไรบ้างที่เป็นจุดเด่นของประกันชีวิตของ FWD บ้าง อย่างเช่น ประกันชีวิตที่ชื่อว่า คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี