Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อราทำประกันชีวิตของ FWD ชื่อ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 90 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ประกันชีวิตของ FWD ชื่อ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ถ้าอายุครบ90ปี ตามที่เราทำไว้กับ จะได้เงินประมาณ3-5แสนบาท เราว่า เราไม่น่าจะอายุถึง90ปีแน่นอน เพราะตอนนี้สุขภาพไม่ค่อยดี อยากทราบว่า ถ้าจ่ายเบี้ยประกันครบตามสัญญาแล้ว เราเสียชีวิตก่อนอายุ90ปี ไม่ทราบว่าทาง ทางประกันของFWD เขาจะจ่ายผลตอบแทนให้เราเป็นจำนวนเงินประมาณเท่าไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บอดี้ สลัม

คุ้มครองค่ะ แม้จะเสียชีวิตก่อน อายุเท่า 90 ปีก็มีเงินจ่ายให้ค่ะ ซึ่งจะจ่ายให้ ตามทุนประกันที่ระบุไว้ หรือจ่ายตามจำนวนเงินที่คุณชำระเบี้ยประกันมาแล้ว 100 เปอร์เซ็นต์ค่ะ อยู่ที่ว่าอันไหนมากกว่ากัน สมมุติว่าคุณจ่ายเบี้ยประกันปีละ 9,000 บาท จ่ายเบี้ยประกันมาแล้ว 5 ปี แล้วเกิดเสียชีวิต คุณจะต้องได้รับเงิน 45,000 บาท แต่ทุนประกันอยู่ที่ 200,000 บาท คุณก็จะได้รับเงิน 200,000 บาทในกรณีที่เสียชีวิตค่ะ เพราะเป็นจำนวนที่มากกว่า

2020.11.07 11:20

ชินชา

ตามที่เราเข้าใจนะ เมื่อเสียชีวิตก่อนครบสัญญาหรือเสียชีวิตตอนครบสัญญาพอดี ทางบริษัทก็จะจ่ายเงินให้เรา100%ตามที่เราได้ตกลงเอาเงินประกันภัย ที่จ่าย100%เพราะว่าเราได้จ่ายเงินตามสัญญาของบริษัทประกันแล้ว เช่น ประกันที่คุณซื้อ คือแผน 90/20 คุณจ่ายเงินครบสัญญา20ปี แล้วถ้าคุณเสียชีวิตตอนอายุ 60หรือ70ปี บริษัทก็จะจ่ายเงินให้100%ตามที่คุณเอาเงินประกันภัยค่ะ ผิดถูกยังไงหรืออธิบายซ้ำกับเม้นท์แรกขอโทษด้วยนะ

2020.12.22 9:26

Freedom...

เมื่อดูที่ทุนประกันแล้วอาจจะดูเหมือนว่าไม่มากเท่าไหร่ แต่ก็ถือว่าเป็นหลักประกันให้กับชีวิตได้อยู่เหมือนกันนะ ประกันชีวิตของ fwd เนี่ย เมื่อเทียบ เรื่องเบี้ยประกันกับบริษัทอื่นๆถือว่าเป็นเบี้ยประกันที่พอจะรับไหวเป็นเบี้ยประกันที่เบาไม่สูงจนเกินไปถ้าจะได้ทุนประกันน้อยหน่อย ก็น่าจะพอรับกันได้ แต่เรื่องที่ว่าคุณจะได้ทุนประกันเท่าไหร่ถ้าเสียชีวิตตอนนั้นตอนนี้แนะนำให้ถามกับพนักงานขายประกันดีกว่าครับ

2021.01.15 9:53

Popo

@ชินชา เราก็เข้าใจแบบนั้นอยู่นะคะไม่ค่อยมั่นใจเหมือนกันคือเงินที่เราจะได้ถ้าอยู่จนอายุครบสัญญาคือร้อยเปอร์เซ็นต์ของผลประโยชน์ที่เราจะได้หรือลดเปอร์เซ็นต์ของเงินค่าเบี้ยประกันที่เราจ่ายไปค่ะอันนี้ก็ยังสับสนอยู่นิดหน่อยหรือเพราะว่าเราอ่านไม่แตกฉานเอง แล้วก็โดยเฉพาะในเว็บไซต์บางทีให้รายละเอียดไม่พอค่ะสงสัยอยากรู้จริงๆคงต้องโทรไปถามที่บริษัทเองแล้ว

2021.03.15 15:16

มีน

ตอนนี้กำลังเปรียบเทียบประกันชีวิตของเอสดับบลิวดีกับประกันชีวิตของอีกเจ้านึงอยู่ค่ะ ก็เลยมีข้อสงสัยเกี่ยวกับ ระยะเวลารอคอย คือถ้าหลังจากทำประกันไปได้ 1-2 ปีแล้วเกิดเสียชีวิตก็จะได้เงินชดเชยไม่ถึง 100 เปอร์เซ็นต์ของทุนประกัน ก็เลยอยากรู้ว่าประกันของ fwd แบบแผนนี้ คุ้มครองคุ้มค่าคุ้มภัยมีระยะเวลารอคอยแบบนี้ไหม

2021.06.10 8:1

ชาบู

@บอดี้สลัม ขอบคุณค่ะสำหรับ Comment ของคุณ ได้คำตอบแล้วค่ะ ก็สบายใจค่ะสรุปว่า ถ้าเสียชีวิตก่อนคนในครอบครัวก็ยังได้รับเงินทุน 100% ตอนนี้จะซื้อประกันเอาไว้เผื่อเป็นอะไรขึ้นมาพ่อแม่จะได้ไม่เดือดร้อนหรือคนอื่นๆจะได้ประโยชน์ค่ะ ประกันชีวิตก็ต้องเลือกเยอะอยู่เหมือนกันนะคะตอนนี้ก็ไปตั้งกระทู้ถามอยู่ หลายๆเว็บไซต์เหมือนกัน

2021.07.31 17:3

<< จ๊ะเอ๋ >>

จขกทคะตามปกติแล้วบริษัทประกันเขาจะมีเรทให้เราดูไม่ใช่หรอคะว่าเราจะได้ผลตอบแทนอะไรยังไงต่อปี??? เราว่ายังไงคุณลองสอบถามตัวแทนดูก็ได้นะคะ เขาจะสามารถคำนวณให้คุณได้ค่ะว่าคุณจะได้รับผลตอบแทนยังไง เพราะว่ามาตั้งกระทู้ในห้องนี้คงไม่มีใครสามารถตอบได้ถูกต้อง 100% หรอกนะคะ เราคิดว่าคุณควรสอบถามทางตัวแทนจะดีที่สุดค่ะ

2021.09.29 5:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ได้ทุนประกัน 3แสนบาท เมื่ออายุครบ90ปี ของ FWD อย่างโครงการประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัยเป็นยังไงบ้าง

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิตของ FWDโครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย เราต้องให้เราไปตรวจสุขภาพด้วย เพราะเบี้ยประกันไม่แพง เห็นบางเจ้าไม่ต้องตรวจ

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

กำลังมองหาประกันดีๆ แล้วไม่แพงมาก อย่างของ FWD โครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ให้กับพ่อกับแม่ ทั้งสอง อายุ 60UP ทำได้ไหม

ประกันชีวิต

มีอะไรบ้างที่เป็นจุดเด่นของประกันชีวิตของ FWD บ้าง อย่างเช่น ประกันชีวิตที่ชื่อว่า คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิต ของ FWD ถึงไม่ค่อยเป็นที่รู้จักในตลาดประกันชีวิต ทั้งๆที่เบี้ยประกันถูกกว่าบางเจ้าในตลาดบ้านเรา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี