Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของ FWD อย่างตัวที่ชื่อว่า คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) ถ้าทำไว้มันคุ้มไหมที่จะทำตัวนี้

มองๆหาประกันชีวิต ให้กับทางบ้านครับ จะไปซื้อของเจ้าดังๆก็ไม่ไหวครับ ค่าเบี้ย แพงมาก ถึงจะได้ทุนประกันแพงๆก็ส่งไม่ไหวครับ แต่มาเจอตัวนี้ครับ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ของ FWD ทุนประกัน ก็โอเค ค่าเบี้ย ลองๆไล่ๆดูแล้ว ถ้า ซื้อครบทุกคนในบ้าน ปีหนึ่งจ่ายบ้านผมจ่ายเบี้ย ไม่น่าจะเกิน2หมื่นบาท คิดว่าโอเคนะครับ คิดยังไงครับคุ้มไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บ๊วย

ผมว่ามันไม่ได้อยู่ที่บริษัทประกันนะครับ มันอยู่ที่แบบแผน และ ระยะเวลาที่คุณจะเลือกชำระเบี้ยมากกว่า ซึ่งตัวนี้แหละจะเป็นตัวกำหนดว่าคุณจะสามารถจ่ายเบี้ยประกันไหวหรือเปล่าต่อปี โดยเฉพาะถ้าซื้อประกันชีวิตพร้อมกันทั้งบ้านรวมและเบี้ยประกันก็คงจะมากพอสมควรดังนั้นต้องคิดให้ดี แต่ขอแนะนำแผนประกันแบบ 90/90 ไม่ว่าจะซื้อของบริษัทไหนให้เลือกแผนแบบนี้ เป็นแผ่นรายการที่ลดภาระค่าใช้จ่ายมากที่สุดครับ

2020.11.09 8:23

ซอล

คุ้มสิคะเบี้ยเจ้านี้เขาถูกเวอร์ ถ้าคุณมีลูกนะรีบทำให้แกเมื่อกี้เราลองเช็คเบี้ยประกันดู สำหรับคนที่อายุ20 เพศหญิง เบี้ยจะอยู่ที่ประมาณ2,000บาท อันนี้จ่ายแบบ90/90 แต่ถ้าจ่ายแบบ90/20เบี้ยจะอยู่ที่ประมาณ2,900บาทค่ะ ยิ่งทำตั้งแต่อายุน้อยๆเบี้ยก็ยิ่งถูก แล้วก็ถ้าจำไม่ผิดตัวนี้เขาให้ซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ด้วยแต่ยังไงก็ลองถามกับตัวแทนประกันดูอีกทีเพื่อความแน่ใจนะคะ

2020.12.24 4:2

Go2021

ผมตอบรวมๆนะครับ การทำประกันเนี่ยมันก็คุ้มไปหมดนั่นแหละ เพราะเราจะได้ความคุ้มครองอยู่แล้ว แต่ความคุ้มเนี่ยมันก็แลกมาด้วย เงินที่เราจะต้องจ่ายไป ดังนั้นสิ่งที่เราจะได้กับสิ่งที่เราจะเสีย ถ้ามันพอดีหรือสมดุล ประโยชน์ก็ตกอยู่ที่เราครับแต่ว่าถ้ามันมากเกินไป คือความคุ้มครองที่เราเลือกมันเกินความจำเป็นกับสิ่งที่เราจะต้องจ่ายไป มันมากเกินที่เรามี มันก็จะลำบากได้ในอนาคต

2021.01.16 7:49

ตุ่น

@ซอล จริงเหรอครับถ้าอย่างนั้นรีบทำไว้ตั้งแต่อายุน้อยๆก็น่าจะดีกว่าใช่ไหมครับแต่ว่าถ้าทำไปเรื่อยเรื่อยสมมุติทำตั้งแต่อายุ 25 วัยกำลังเริ่มทำงานไปจนถึงอายุ 50 จะได้รับผลประโยชน์อะไรบ้างครับเพราะว่าผมเองก็เพิ่งเริ่มทำงานเลยอยากจะหาประกันที่อยู่เคียงคู่กับผมไปสักตัวอาจจะไม่มีกำลังที่จะจ่ายสูงแต่ว่าก็อยากจะจ่ายเป็นประจำถือเป็นการฝึกนิสัยของผมเองด้วยก็เลยถ้าใครมีอะไรแนะนำก็ขอคอมเม้นต์บอกไว้ได้ไหมเราอยากจะรู้จริงๆ

2021.03.15 15:57

MiMi

ก็น่าจะคุ้มนะคะ ก็ชื่อประกันก็บอกแล้วว่าคุ้มแล้ว คุ้มอีกคุ้มทุกเรื่องเลย เอาจริงๆนะประกัน ไม่ว่าจะเป็นตัวไหนทำเอาไว้ยังไงก็คุ้มค่ะ อันดับแรก คุณได้ความคุ้มครองในเรื่องที่คุณต้องการ และ ในเรื่องที่คุณมีความเสี่ยง ไม่ว่าประกันไหนก็ตามถ้าเลือกมาอย่างดีแล้วสำหรับคุณเองยังไงก็คุ้ม แต่คุ้มของคนอื่นอาจจะไม่คุ้มสำหรับคุณก็ได้นะ

2021.05.12 15:16

น้องกิ่ง

ประกันชีวิตเจ้าดังๆที่เจ้าของกระทู้บอกว่าจ่ายค่าเบี้ยประกันไม่ไหวเนี่ย เป็นของบริษัทไหนเหรอคะ คุณได้ดูแบบแผนประกันชีวิตแบบไหนบ้าง บริษัทประกันทุกที่เขามีหลากหลายแบบแผนให้เลือกนะ มีแผนสำหรับคนหลากหลายอาชีพ สำหรับคนทุกช่วงวัย มันไม่ได้แพงจนจ่ายไม่ไหวไปซะทุกตัวหรอกค่ะ แต่ถ้ายังไม่ถูกใจจริงๆก็สมัครประกันแบบที่คุณสบายใจละกัน

2021.05.18 15:0

วิทย์

@ซอล ไม่ต้องมีลูกหรอกครับ ผมว่าผมจะทำให้ตัวเองอยู่ จะรีบทำตั้งแต่ตอนนี้ด้วยเหมือนกันเพราะว่ายิ่งอายุน้อยเบี้ยก็ยิ่งถูก แล้วก็ตอนนี้อยู่ในวัยทำงาน วัย 20 กว่า ผมก็กะว่าจะเลือกชำระเบี้ยแค่ 20 ปี เพราะว่าพลอยอายุมากแล้วก็ไม่อยากทำงานหนักเหมือนตอนนี้รายได้ก็คงจะลดลงถ้าจะ เลือกชำระเบี้ยแบบยาวๆก็กลัวจะมีปัญหา เรื่องค่าใช้จ่ายในอนาคต

2021.06.11 6:36

ปาท่องโก๋

ผมไม่ค่อยเท่าไหร่นะกับประกันแบบแผนนี้ เพราะว่าผมแนะนำเงินมากกว่าก็เลยมุ่งไปที่ประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์แบบระยะสั้นไปก่อน แต่ประกันตัวนี้เพื่อจะเหมาะกับคนมีครอบครัวก็คือทำเอาไว้เกิดเป็นอะไรขึ้นมา ลูกหรือว่าภรรยา หรือผู้รับประโยชน์ไม่ว่าจะเป็นพ่อแม่ญาติผู้ใหญ่ก็จะได้เงินชดเชย แต่ตัวเราเองอาจจะไม่ได้อะไรเลย

2021.07.18 12:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ได้ทุนประกัน 3แสนบาท เมื่ออายุครบ90ปี ของ FWD อย่างโครงการประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัยเป็นยังไงบ้าง

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิตของ FWDโครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย เราต้องให้เราไปตรวจสุขภาพด้วย เพราะเบี้ยประกันไม่แพง เห็นบางเจ้าไม่ต้องตรวจ

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

กำลังมองหาประกันดีๆ แล้วไม่แพงมาก อย่างของ FWD โครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ให้กับพ่อกับแม่ ทั้งสอง อายุ 60UP ทำได้ไหม

ประกันชีวิต

เมื่อราทำประกันชีวิตของ FWD ชื่อ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 90 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ประกันชีวิต

มีอะไรบ้างที่เป็นจุดเด่นของประกันชีวิตของ FWD บ้าง อย่างเช่น ประกันชีวิตที่ชื่อว่า คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี