Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซื้อประกันชีวิต ของ FWD แล้วสามารถที่จะซื้อแผนประกันเสริมตัวอื่นได้มาน้อยขนาดไหน อย่าง ประกันชื่อ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย

ผมจ่ายเบี้ยประกัน แบบ 90/20 ของ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ที่ เป็นของ FWD ถ้าเราจะซื้อประกันเพิ่มเติมของเขาผมสามารถซื้อได้มากน้อยขนาดไหนครับ แล้ว ประกันเพิ่มเติม ของ FWD นี้ เขามีแบบการเหมาค่ารักษาพยาบาล ที่เหมือนกับประกันเจ้าอื่นๆไหมครับ คิดอยากจะซื้อเพิ่มเข้าไปครับ เนื่องจากตอนนี้กังวลเรื่องสุขภาพมากขึ้น แล้วราคาเป็นยังไงบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มัทฉะ

คิดว่าได้นะคะ ส่วนมากประกันชีวิตจะเปิดโอกาสให้คุณเลือกซื้อประกันเพิ่มเติมด้านสุขภาพอยู่แล้ว มันเหมือนกับเป็นการตลาดของบริษัทประกัน แต่ว่ามีประกันเพิ่มเติมด้านสุขภาพแบบไหนบ้างคุณก็คงต้องเข้าไปเลือกเองในเว็บไซต์หรือโทรสอบถามพนักงาน เซลล์ขายประกัน น่าจะได้ข้อมูลที่ชัดเจนมากกว่า โดยส่วนตัวก็ทำประกันกับ f w d อยู่เหมือนกันแต่ไม่ได้ซื้อประกันเพิ่มเติมค่ะ ก็เลยไม่ทราบ

2020.11.09 8:33

ชาเขียว

ที่คุณต้องการซื้อคือ ประกันเสริมแยกมาอีกตัวนึงเลยใช่ไหมครับ ไม่ใช่ซื้อสัญญาเพิ่มเติม ถ้าเป็นงั้นก็น่าจะทำได้ (น่าจะนะครับ) แต่อย่างไรก็อยากให้ถามกับตัวแทนประกันไปเลยจะดีกว่าครับคุณจะได้คำตอบที่แน่นอนกว่าเเละคิดว่าถ้าคุณถามเรื่องนี้ตัวแทนเขาต้องอธิบายอย่างอื่นเพิ่มแน่555 แล้วได้เรื่องยังไงช่วยมาเล่าให้ฟังบ้างนะเพราะผมก็สงสัยอยู่เหมือนกัน

2020.12.24 4:45

i_Rin

คิดว่าหลายๆคนที่ ซื้อประกันชีวิตก่อนที่จะซื้อประกันอื่น หลังจากนั้นก็คงจะต้องหาประกันสุขภาพซื้อเพิ่มเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว เพราะว่าถึงแม้ว่าบางประกันชีวิตเนี่ยเขาจะคุ้มครองเรื่องการเจ็บป่วยด้วยแต่ก็อาจจะไม่ตรงจุดโดยตรงกับความเสี่ยงของเรา เพราะเราเองก็เป็นคนหนึ่งที่ ซื้อประกันชีวิตก่อนและหลังจากนั้นเราก็ซื้อประกันสุขภาพด้วยเหมือนกัน

2021.01.16 7:53

Hon

@มัทฉะ ที่เราแปลกใจคือประกันชีวิตเดี๋ยวนี้มีโอกาสเปิดให้เยอะจริงมีให้เลือกเยอะมากจนไม่รู้ว่าจะเลือกประกันตัวไหนดี เจอประกันตัวดีๆจากค่าเบี้ยประกันก็แพงหรือประกันตัวดีๆบางตัวก็ไม่ปล่อยให้ซื้อประกันเสริมหรือว่าประกันเพิ่มเติมแบบมีแผนเพิ่มเติมไม่มี มีหน่วยที่ประกันตัวนี้สามารถซื้อประกันเสริมได้แต่ไม่รู้ว่าประกันเสริมที่ว่านี้ค่าเบี้ยประกันต่อปีจะแพงไปถึงเท่าไหร่

2021.03.16 14:19

วิน

สำหรับประกันชีวิตของ fwd แบบแผนที่คุณทำอยู่ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย สามารถที่จะซื้อสัญญาเพิ่มเติมเพื่อคุ้มครองเรื่องสุขภาพได้ครับ แต่ถ้าเป็นความคุ้มครองแบบเหมาจ่ายค่ารักษาผมไม่แน่ใจว่ามีสัญญาเพิ่มเติมแบบนี้ไหม แต่ส่วนมากถ้าเป็นสัญญาเพิ่มเติม ไม่ค่อยจะมีความคุ้มครองแบบนั้นนะ ก็จะมีความคุ้มครองค่ารักษาโดยกำหนดวงเงิน ทั้งเจ็บป่วยและอุบัติเหตุ เธออาจจะมีสัญญาเพิ่มเติมที่คุ้มครองจ่ายเงินชดเชยรายได้เมื่อต้องนอนโรงพยาบาล มีแบบนี้มากกว่าครับ

2021.06.11 6:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ได้ทุนประกัน 3แสนบาท เมื่ออายุครบ90ปี ของ FWD อย่างโครงการประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัยเป็นยังไงบ้าง

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิตของ FWDโครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย เราต้องให้เราไปตรวจสุขภาพด้วย เพราะเบี้ยประกันไม่แพง เห็นบางเจ้าไม่ต้องตรวจ

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

กำลังมองหาประกันดีๆ แล้วไม่แพงมาก อย่างของ FWD โครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ให้กับพ่อกับแม่ ทั้งสอง อายุ 60UP ทำได้ไหม

ประกันชีวิต

เมื่อราทำประกันชีวิตของ FWD ชื่อ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 90 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ประกันชีวิต

มีอะไรบ้างที่เป็นจุดเด่นของประกันชีวิตของ FWD บ้าง อย่างเช่น ประกันชีวิตที่ชื่อว่า คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี