Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้ทุนประกัน 3แสนบาท เมื่ออายุครบ90ปี ของ FWD อย่างโครงการประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัยเป็นยังไงบ้าง

พี่คะวันนี้อยากมาพูดคุยหาประสบการณืจากคนที่ใช้ประกันของFWD คะ อยากเน้นไปที่ ประกันที่มีชื่อว่า คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) คะ ทั้งสามแบบ ที่เขามีให้คะ มีใครคนไหนที่ทำบ้างไหมคะ อยากหาประสบการณ์คะ เพราะไม่ค่อยมีคนรีวิวประกันตัวนี้เลยนะคะ เป็นยังไงบ้างคะ 90ปี ได้ทุนคืน 3แสนบาท คิดยังไงบ้างคะคุ้มไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มัทฉะ

ที่จริงถ้าทำประกันชีวิตตัวนี้ไปจนถึงอายุครบ 90 เงินทุนประกันที่คุณจะได้คืน ก็คงไม่ใช่แค่ 3 แสนบาท แต่จะได้มากกว่านั้นแน่นอนตามจำนวนเบี้ยประกันที่คุณจ่ายไปแล้ว คิดว่าแบบแผนประกัน 20/90 เป็นแบบแผนประกันกองกลางที่น่าสนใจที่สุด แต่ถ้าตัวจะจ่ายเบี้ยไม่ไหวจริงๆเราเลือก 90/90 ก็ได้ เศรษฐกิจช่วงนี้ทำให้การเงินของหลายคนไม่แน่นอน

2020.11.09 8:36

ชาเขียว

ก็ถือว่าได้เยอะนะครับสำหรับประกันเจ้านี้เพราะเห็นว่าเบี้ยเขาไม่ค่อยแพงเท่าไหร่แต่ว่านะครับถ้าเป็นไปได้ลองเปลี่ยนไปดูของเมืองไทยประกันชีวิตไหม เห็นเขาบอกว่ามีหลักประกันให้เลือก 1,000,000บาทด้วย ตัวที่เป็น99/20,80/10 99/20นี่เบี้ยถูกครับ ลองไปศึกษาดูนะผมว่าเจ้านี้ดูเขามีความมั่นคงกว่า fwd แล้วก็มีชื่อเสียงด้วย

2020.12.25 3:23

i_Rin

ก็มีคนพูดถึงประกันของบริษัทนี้เยอะอยู่นะคะ ลองเข้าไปอ่านในพันทิพย์ดูสิ ส่วนมากเขาก็จะบอกว่าเป็นประกันชีวิตที่มีเบี้ยถูกกว่าบริษัทอื่นๆมีหลายแบบแผนให้เลือก พอเราเข้าไปอ่านบ้างเราก็เห็นด้วยนะที่เขาบอกแบบนั้น แต่ถ้าใครอยากจะจ่ายเบี้ยแพงๆได้ความคุ้มครองเยอะๆเป็นหลักล้านเขาก็ไม่ใช่ว่าไม่มีนะก็มีให้เหมือนกัน

2021.01.16 7:54

Hon

@มัทฉะ เราเห็นด้วยนะคะเลือกแผน 90/90 ก็ยังดี เพราะค่าเบี้ยประกันชีวิตเนี่ยมันค่อนข้างสูงอีกอย่างหนึ่งคือประกันชีวิตมันต่างจากรายการทั่วไปตรงที่อื่นแล้วทำแบบปีต่อปีหรือจะเปลี่ยนเจ้าใหม่ก็ไม่เสียหายอะไรใช่ไหมล่ะคะแต่ว่าประกันชีวิตเนี่ยถ้าทำไปสัก 3-4 ปีหรือ 5 ปีอย่างนี้แล้วเจอประกันตัวอื่นที่ดีกว่าเราจะไปเปลี่ยนประกันชีวิตเนี่ยเท่ากับว่าเราจะเสียความคุ้มครองหรือเงินที่เราจ่ายไปก่อนหน้านี้ทั้งหมดเลยก็เลยถ้าเลือกเลือกแบบครอบครัวๆดีกว่า

2021.03.16 14:19

Ann

@Hon งงกับคำพูดของคุณเหมือนกันนะคะ ที่บอกให้เลือกแผน 90/90 แต่ก็ยังบ่นว่าเบี้ยประกันของประกันตัวนี้แพง @จขกท. ส่วนตัวแล้วรู้สึกว่าประกันตัวนี้ไม่ใช่ไม่คุ้มนะคะ แต่ไม่คุ้มที่จะทำประกันในช่วงนี้ค่ะ โดยเฉพาะประกันชีวิตอะไรก็ตามเพราะว่าค่าเบี้ยมันแพง ช่วงนี้รายได้ของแต่ละคนไม่แน่นอน เกือบร้อยเปอร์เซ็นต์หลายๆที่ลดลง ที่จำเป็นมากกว่าคือประกันสุขภาพค่ะ

2021.05.14 9:7

น้องกิ่ง

เจ้าของกระทู้ถามว่าประกันคุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) เมื่ออายุ 90ปี ได้ทุนคืน 300,000 บาท คิดว่าคุ้มมั้ย? ไม่รู้ว่าจะคุ้มหรือเปล่าเพราะเราไม่คิดว่าจะอยู่จนถึงอายุ 90 ปีได้นะ ถ้าเราอยากทำประกันชีวิตแบบที่ได้รับเงินปันผลหรือมีเงินตอบแทนเราคงไม่เลือกแบบที่ต้องรอไปจนถึงอายุ 90 ปี อะไรอย่างเนี้ย มันนานเกิ้น

2021.05.18 15:5

วิน

@น้องกิ่ง เห็นด้วยมากๆเลยครับ เดี๋ยวนี้คนเราอายุสั้นนะ จะอยู่ถึง 80 หรือเปล่าก็ยังไม่รู้เลย ถ้าอยู่ถึงอายุ 90 จนได้รับเงินก้อนสุดท้าย อยู่ที่วงเงิน 300,000 บาทผมว่าก็เยอะอยู่นะครับ แต่ถ้าคุณเห็นว่ามันน้อยไปก็สามารถเลือกเงินทุนประกันที่เยอะกว่านี้ได้ของแบบแผนนี้เขามีให้สูงสุดถึง 1 ล้านบาทเลยไม่ใช่หรอ?

2021.06.11 6:46

Goblin

@มัทฉะ ผมว่ากว่าจะได้เงินคืน คุณน่าจะไม่อยู่แล้วนะครับ ครอบครัวต่างหากที่จะได้ผลประโยชน์สำหรับประกันชีวิตตัวนี้ ว่าเขาคุ้มครองถึงอายุ 90 ก็คือสิ้นสุดสัญญาตอนนั้น แต่ถ้าคุณอายุยืนจนถึงอายุ 90 สิ้นสุดสัญญาก็จะได้เงินก้อนใหญ่อยู่ไม่น้อยนะครับ ก็อายุ 90 แล้วอ่ะเนาะไม่รู้จะเอาเงินไปใช้อะไรบ้าง ส่วนมากก็คงจะได้มอบเป็นมรดกให้ลูกๆหลานๆนั่นแหละ

2021.07.16 7:44

ขนมจีน

@I_Rin ลองเข้าไปอ่านดูแล้วค่ะ Pantip มีคนมาพูดถึงอยู่บ้างเนาะ แต่ก็ไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ ส่วนมากมีแต่คำถามค่ะ แต่ถึงน้อยส่วนมากก็พูดถึงแต่ข้อดีเยอะกว่าข้อเสียนะ ส่วนมากก็ค่อนข้างจะบอกว่าคุ้ม ก็ตามชื่อเลยเนาะ คุ้มหลายเรื่องเลยล่ะ f w d ก็เป็นบริษัทประกันหนึ่งที่เป็นเจ้าใหม่ที่หลายคนให้ความสนใจเนาะ มีแบบแผนประกันตอบโจทย์ คนยุคใหม่มากกว่า

2021.09.18 15:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิตของ FWDโครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย เราต้องให้เราไปตรวจสุขภาพด้วย เพราะเบี้ยประกันไม่แพง เห็นบางเจ้าไม่ต้องตรวจ

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

กำลังมองหาประกันดีๆ แล้วไม่แพงมาก อย่างของ FWD โครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ให้กับพ่อกับแม่ ทั้งสอง อายุ 60UP ทำได้ไหม

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

เมื่อราทำประกันชีวิตของ FWD ชื่อ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 90 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ประกันชีวิต

มีอะไรบ้างที่เป็นจุดเด่นของประกันชีวิตของ FWD บ้าง อย่างเช่น ประกันชีวิตที่ชื่อว่า คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิต ของ FWD ถึงไม่ค่อยเป็นที่รู้จักในตลาดประกันชีวิต ทั้งๆที่เบี้ยประกันถูกกว่าบางเจ้าในตลาดบ้านเรา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี