Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเราทำประกันชีวิต ของ โครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) ที่เป็นของFWD ให้ลูก มีความเห็นยังไงบ้าง

ตอนนี้ลููกสาวเราอายุ 15ปีคะ อยู่ในวัยเรียนเลยคะ เราคิดว่าอยากวางแผนและสร้างหลักประกันคุณภาพชีวิตให้กับลูกสาวเรา จะให้ไปซื้อประกันเจ้าดังๆก็ไม่ไหวคะ เพราะบางเจ้าค่าเบี้ยหลักเป้นหมื่นๆคะ เราเลยมองๆของ FWD ที่จ่ายเบี้ยประมาณ 6พันกว่าบาทเองคะ แล้วคิดว่าจะซื้อประกันเสริมเข้าไปด้วย คิดยังไงคะ ดีไหมถ้าเลือกแบบนี้ให้ลูกสาว

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หมอนทอง

ก็เป็นเรื่องที่ดีนะคะ ที่พ่อแม่จะวางแผนซื้อหลักประกันชีวิตให้ลูก บางครอบครัวถึงกับซื้อให้ลูกตั้งแต่ยังเล็กกว่านี้ด้วยซ้ำ แต่ตอนนี้ลูกของคุณเหมือนกำลังจะเข้าสู่ช่วงวัยรุ่นก็มีความเสี่ยงอันตรายหลายอย่างเหมือนกันค่ะที่ได้เด็กต้องเจอซื้อหลักประกันชีวิตเอาไว้ให้เขา ก็ดีเหมือนกัน ประกันชีวิตของเอฟดับบลิวดี ก็ถือว่าน่าสนใจนะคะมีแบบแผนประกันหลายแบบให้เลือก

2020.11.09 14:22

ชาเขียว

เป็นความคิดที่ดีมากๆเลยครับคุณแม่ ลูกคุณต้องดีใจมากแน่ๆเลยที่คุณรักเเละเป็นห่วงแกขนาดนี้ แต่ถ้าคุณแม่ซื้อประกันตัวนี้แล้ว น่าจะซื้อประกันสุขภาพ หรือประกันอุบัติเหตุไปด้วยนะครับ เพราะเด็กวัยนี้ชอบออกไปเที่ยวกับเพื่อน หรือบางครั้งทางโรงเรียนก็จัดทัศนะศึกษานอกโรงเรียน ลูกของคุณอาจได้รับอุบัติเหตุก็ได้ ถ้าคุณทำประกันแบบนี้ไปก็ไม่ต้องเป็นห่วงลูกมากแล้วล่ะครับ

2020.12.24 5:40

"Darin"

ก็ดีนะคะ ไม่ว่าจะคิดทำประกันชีวิตให้ใครก็ตามซึ่งเป็นคนในครอบครัวหรือแม้แต่จะทำให้ตัวเองก็เป็นความคิดที่ดีทั้งนั้น ถ้าใครคิดจะทำประกันชีวิตแล้วสามารถทำได้ก็ถือเป็นการประสบความสำเร็จในชีวิตอย่างหนึ่งเลยนะ การทำประกันชีวิตเนี่ยไม่ใช่ใครๆก็สามารถทำได้ เราเองก็เป็นคนหนึ่งแหละที่วางแผนอยากทำประกันชีวิตเหมือนกันแต่ก็ยังไม่พร้อมสักที

2021.01.16 7:56

Hon

@ชาเขียว เห็นด้วยกับคุณเลยค่ะโดยเฉพาะสมัยนี้ชนะชนะศึกษาของเด็กๆหรือว่าเมื่อโรงเรียนพาเด็กๆไปทำกิจกรรมบางทีไม่ได้ไปแค่ในตัวจังหวัดหรือว่าต่างจังหวัดแล้วนะคะที่ยิ่งเป็นเด็กเล็กหรือว่าประถมต้นเนี่ยบางโรงเรียนพาเด็กๆไปเที่ยวถึงต่างประเทศแบบนั้นประกันก็ต้องเป็นประกันแบบที่ครอบคลุมนอกประเทศด้วยไม่ใช่ครอบคลุมแค่ไหนที่ประเทศไทย จะได้ปลอดภัยไว้ก่อน

2021.03.16 14:20

วิน

ทำประกันให้ลูกก็ดีนั่นแหละค่ะเหมือนที่คอมเมนต์อื่นๆพูดไปแล้ว แต่ว่า คุณเองที่เป็นพ่อแม่ได้ทำประกันชีวิตให้ตัวเองบ้างหรือยังครับ เพราะว่าถ้าคุณยังไม่ได้ทำผมคิดว่าพ่อแม่ควรจะทำประกันชีวิตก่อนที่จะทำให้ลูกนะ คิดดูสิถ้าใครคนใดคนหนึ่งเป็นอะไรไปขึ้นมา คนที่ลำบากที่สุดก็คือลูกของคุณ ถ้าคุณไม่มีประกันชีวิต แต่ถ้าลูกของคุณเป็นอะไรขึ้นมาลูกมีประกันชีวิต หรือไม่มีคุณก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไรมาก ผมแค่พูดในอีกแง่มุมนึงนะครับลองคิดดู

2021.06.11 6:48

AOA

ด้วยความที่เป็นคุณแม่เหมือนกันพอจะเข้าใจนะคะ ที่จขกท. อยากจะหาประกันสุขภาพที่ดีให้ลูก ไงก็ลองเปรียบเทียบหลายๆที่ดูนะคะ แล้วก็อยากจะขอแนะนำประกันที่ตัวดิฉันเองทำให้ลูก ประกันเด็กแบบเหมาจ่ายของอยุธยาอลิอันซ์นะคะ ความคุ้มครองกำลังดีเลยนะคะแต่ว่าไม่รู้ว่าลูกของคุณอายุเท่าไหร่เพราะว่าประกันตัวนี้ ซื้อให้ลูกได้ตั้งแต่ลูกอายุ 11 เดือนถึง อายุ 10 ขวบเท่านั้น

2021.07.29 16:26

Pennee

@AOA ขอบคุณนะคะที่มาแนะนำประกันสุขภาพสำหรับเด็ก ลูกของดิฉัน อยู่ในช่วงวัยรุ่นแล้วค่ะ น่าจะไม่เหมาะกับรายการสำหรับเด็กแล้ว ก็เลยอยากจะเลิกทำประกันที่จะคุ้มครองเขา support ชีวิตเขา ไปจนถึงช่วงที่เขาเป็นผู้ใหญ่ค่ะ ก็เลย สนใจของเอฟดับบลิวดี คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้ค่ะ ตอนนี้ตัดสินใจแล้วค่ะว่าคงจะซื้อแบบแผนนี้นี่แหละ

2021.09.16 15:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ได้ทุนประกัน 3แสนบาท เมื่ออายุครบ90ปี ของ FWD อย่างโครงการประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัยเป็นยังไงบ้าง

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิตของ FWDโครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย เราต้องให้เราไปตรวจสุขภาพด้วย เพราะเบี้ยประกันไม่แพง เห็นบางเจ้าไม่ต้องตรวจ

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

กำลังมองหาประกันดีๆ แล้วไม่แพงมาก อย่างของ FWD โครงการ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ให้กับพ่อกับแม่ ทั้งสอง อายุ 60UP ทำได้ไหม

ประกันชีวิต

เมื่อราทำประกันชีวิตของ FWD ชื่อ คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 90 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ประกันชีวิต

มีอะไรบ้างที่เป็นจุดเด่นของประกันชีวิตของ FWD บ้าง อย่างเช่น ประกันชีวิตที่ชื่อว่า คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี