Forum
แก้ไขล่าสุด: 

พนักงานขายประกันมาแนะนำว่า ประกันชีวิต คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ของ FWD มีใครรู้จักบ้าง

ขอรบกวนคะ ดิฉันมีเรื่องรบกวนสอบถามคะ คือ วันก่อนเราไปตลาดนัดมา มีน้องที่รู้จักกันเป็นพนักงานขายประกันพนักงานขายประกันมาแนะนำว่า ประกันชีวิต คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ของ FWD ซึ่งเราไม่เคยรู้จัก ประกันของเจ้านี้มาก่อนเลยคะ อยากทราบว่า มีใครรู้จักหรือเคยใช้ประกันชีวิตของเจ้านี้ไหมคะ เป็นยังไงกันบ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Image

สงสัยว่าคุณเป็นคนหนึ่งที่ไม่สนใจเรื่องของการทำรายการเลยใช่ไหมคะเพราะจริงๆแล้วบริษัทเอฟดับบลิวดี เขาค่อนข้างดังแล้วเธอเป็นบริษัทประกันอันดับต้นๆเหมือนกันนะคะที่มีประกันหลักหลายรูปแบบให้เลือก แล้วก็เห็นว่าน้องที่คุณรู้จักแนะนำประกันคุ้มชีวิต Extra ใช่ไหม ก็ถือว่าดีนะคะสำหรับคนที่ไม่เคยทำประกันมาก่อน จะทำประกันทั้งที ก็ต้องได้เงินคืนบ้าง คงไม่เหมาะที่จะทำประกันที่จ่ายเงินก้อน ไปกองเอาไว้แล้วครับที่เดียวตอนสุดท้าย

2020.11.09 14:37

AB

ส่วนตัวเราไม่รู้จักนะ และไม่เคยได้ยินชื่อนี้มาก่อนเลยไม่รู้ว่าประกันเจ้านี้เป็นไงบ้างแต่เคยได้ยินคนอื่นเขาพูดกันว่าตัวแทนประกันเจ้านี้ไม่ค่อยจะสนใจลูกค้าเท่าไหร่พอลูกค้ามีปัญหาก็ติดต่อกับตัวแทนประกันไม่ได้ ปล่อยให้โทรไป คอลเซ็นเตอร์ พอโทรไปแล้วทาง คอลเซ็นเตอร์ก็ดำเนินการเรื่องช้ามากจนทำให้ลูกค้าไม่ค่อยพอใจ เขาว่ากันอย่างงี้อะนะ

2020.12.28 3:41

Cafe'

รู้จักครับ แต่ไม่ค่อยรู้จักดีเท่าไหร่ อาจจะเป็นเพราะว่าผมไม่ได้เป็นลูกค้าหรือไม่เคยซื้อประกันของเขา แต่ก็รู้จักเพราะตอนที่เข้าไปหาข้อมูลเกี่ยวกับการจัดการชีวิตก็มีบริษัทนี้ขึ้นมาให้อ่านเหมือนกัน ยังไม่เคยได้เข้าไปอ่านข้อมูลของเขาแบบละเอียด แต่เท่าที่เคยถามคนรอบข้างที่มีซื้อประกันกับบริษัทนี้ก็มีบ้างนะครับ เขาก็บอกว่าดีอยู่นะ

2021.01.18 10:23

เบนี่

@AB โหถ้าตัวแทนประกันติดต่อยากขนาดนั้นเราไม่น่าจะมีปัญหาในการทำแผนการตลาดนะคะเพราะว่าตัวแทนประกันมีหน้าที่ติดต่อกลับลูกค้าเป็นรายย่อยและบุคคลแล้วก็ดูแลลูกค้าอย่างดีถ้าตัวแทนประกันมีปัญหาเพราะว่าตอนคืออะไรหรือน่าจะยุ่งยาก ค่าเบี้ยประกันดูเหมือนว่าจะถูกกว่าที่อื่นอยู่นิดหน่อยคงต้องมาชั่งใจดูแล้วล่ะค่ะว่ามันคุ้มไหมกับถ้าเราต้องเสียเวลาตอนเคลม

2021.03.16 14:25

Chompoo

รู้จักนะคะประกันตัวนี้ แต่ส่วนตัวไม่ได้ซื้อแบบแผนนี้ค่ะ ซื้อประกันชีวิตของ fwd เหมือนกันแต่ว่าเป็นแบบอื่น แบบแผนที่คุ้มครองระยะสั้นกว่านี้ แต่ถ้าเป็นประกันของบริษัทเอฟดับบลิวดี ก็เชื่อถือได้นะคะอยู่ที่ว่า แบบแผนในตรงกับความเสี่ยงของคุณมากกว่ากัน หรือว่าแบบแผนไหนจะตรงกับความต้องการของคุณมากกว่ากัน ลองเลือกดูนะคะ

2021.05.24 17:52

โบว์เอง

"ประกันชีวิต คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ของ FWD มีใครรู้จักบ้าง"...เราไม่รู้จักอะ เลยเข้ามาอ่านว่าประกันนี้เป็นยังไง ให้ความคุ้มครองดีหรือเปล่า แต่พอเจอบางคอมเมนต์บอกว่าเจ้าหน้าที่ให้การบริการไม่ดีเท่าไหร่ เราเริ่มไม่ค่อยมั่นใจแล้วอะค่ะ ถ้าใครที่เป็นลูกค้าของที่นี่แล้วได้รับการบริการที่ดี..บอกกันบ้างนะ

2021.05.28 3:42

ชาตรี

คุณรู้จักนะครับเคยได้ยินมาอยู่กับบริษัท fwd เพราะเวลาเข้าไปอ่านในเว็บไซต์ที่แนะนำแบบแผนประกันที่น่าสนใจ ก็จะมีบริษัทเอฟดับบลิวดีอยู่ด้วย แต่ส่วนตัวแล้วผมไม่เคยซื้อประกันกับบริษัทประกันเลย เพราะว่าผมซื้อประกันจากธนาคารเท่านั้น รู้สึกว่าเขาไม่ค่อยวอแวเท่าไหร่ อธิบายเงื่อนไขสั้นๆเข้าใจง่าย ใช้เวลาไม่นาน ประกันที่ผมซื้อส่วนมากก็ซื้อจาก SCB ครับ

2021.06.11 7:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าเราจะทำประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) สามารถนำไปของลดหย่อนภาษี ในปีนี้ได้ไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ทั้ั้ง4แบบ เมื่อซื้อแล้วมีประกันสุขภาพแถมมาด้วยไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าคนเงินเดือนไม่มาก ประกันชีวิตตัวนี้ พอที่จะเป็นทางเลือกหนึ่งของคนที่อยากทำประกันชีวิตแบบเราได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ปีนี้ทุกคนที่บ้านกำลังเครียดเรื่อง ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายตกคนละ2-3 หมื่นกว่าบาท ทำไงดีละ พอหาทางออกให้ได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ FWD ดูจากทุนประกันที่จะได้รับแล้ว เป็นการออมที่คุ้มไหมครับ ถ้าอยากมีเงินตอนแก่

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้ื้อประกันของ FWD ชื่อ คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ให้กับคนที่บ้าน ต้องเซื้อประกันเสริมอะไรบ้างไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี