Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่ามีอะไรบ้างที่เป็นจุดเด่นของประกันชีวิตของ FWD บ้าง อย่างเช่น โครงการคุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra)

ปีหน้าเรากับแฟนกำลังคิดว่าจะซื้อประกันชีวิตให้กับเราและลูกๆอีก2คนที่เราสองคนมองๆไว้คือ เราสนใจอยากทำของ FWD คะตัวที่สนใจมีชื่อว่าคุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra)เป็นตัว90/20 อยากทราบว่ามีอะไรบ้างที่เป็นจุดเด่นของประกันชีวิตของ FWD บ้าง ซึ่งเป็นตัวที่น่าสนใจในตอนนี้ แล้วเรื่องผลประโยชน์ คิดยังไงกันบ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สโนไวท์

ถึงแม้ว่าทุนประกันจะมีแค่ 1 แสนบาท ดูเหมือนน้อย แต่ประกันชีวิตอันนี้น่าสนใจไม่น้อยนะคะ เขามีเงินปันผลหรือเงินคืนให้คุณทุกปี ทำให้คุณมีเงินหมุนเวียนใช้จ่ายเหมาะสำหรับคนที่ไม่ได้มีเงินเก็บก้อนใหญ่หรือไม่ได้ทำธุรกิจใหญ่โต เป็นคนหาเช้ากินค่ำพนักงานประจำมนุษย์เงินเดือน ที่ได้เงินมาแล้วก็ใช้ไป ในการทำประกันชีวิตคุ้มชีวิต Extra เนี่ยทำให้คุณมีเงินหมุนเวียนเข้ามาใช้ในแต่ละปีเพิ่มมากขึ้นค่ะ

2020.11.09 14:41

AB

จุดเด่นของเขาคือสามารถ เลือกระยะเวลาชำระเบี้ยได้ถึง4แบบ คือ 5ปี 10ปี 15ปี และ 20ปี และอีกจุดนึงเลยคือเบี้ยประกันเจ้านี้ไม่แพงจนเกินไปค่ะเหมาะสำหรับคนฐานะธรรมดาอย่างเรา ที่สำคัญเมื่อมีอายุจนถึงสัญญาหรือเสียชีวิตเรายังจะได้รับเงิน100%ของทุนประกันภัยด้วยนะคะ แต่ว่านะประกันนี้ในแบบแผน90/20และ90/15สามารถลดหย่อนภาษีได้แค่บางอายุเท่านั้นนะ

2020.12.28 4:56

ณ_ดล

เท่าที่ผมอ่านมา คำว่าจุดเด่นของประกันนี้คือ คนที่มีเงินน้อยก็สามารถมีประกันชีวิตได้ แต่ไม่ใช่ว่าคนที่มีเงินน้อยเราไม่มีเงินเก็บหรือไม่มีการวางแผนเลยนะครับ คือหมายถึงว่ารายได้แต่ละเดือนไม่ได้เยอะอะไรมากไม่ได้เป็นคนร่ำคนรวยหรือทำธุรกิจที่ได้เงินก้อนใหญ่เป็นประจำ แต่ไม่ว่าจะได้เงินน้อยแค่ไหนก็ยังวางแผนหรือจัดการกันเงินอย่างดี แบบนี้แหละครับถึงจะซื้อประกันชีวิตได้

2021.01.18 10:28

เบน่า

@AB หมายความว่าตีแบตที่ว่านี้คือระยะที่เราสามารถเลือกจ่ายเบี้ยประกัน 5 ปี 10 ปี 15 ปี และ 20 ปี ถ้าเราเลือกทำแบบ 5 ปีค่าเบี้ยประกันที่จ่ายในแต่ละปีก็จะสูงสุดไปเลยใช่ไหมล่ะคะแต่ถ้ากลัวแต่ไม่ไหวงั้นก็เลือกแบบที่จ่ายค่าเบี้ยประกันแบบ 20 ปีก็จะทำให้ไม่ลำบากมากแต่สำหรับเรารู้สึกว่าค่าเบี้ยประกันที่จ่ายภายในระยะเวลา 20 ปีก็ยังสูงอยู่ดีนะ ต้องดูว่าตกปีละกี่หมื่น

2021.03.16 14:25

ฝน

ทำประกันชีวิตมันก็ดีค่ะ แต่ว่าถ้าคุณยังไม่ค่อยมั่นใจกับแบบแผนประกันนี้ว่าผลประโยชน์จะเป็นยังไงบ้างเรื่องขอเงินคืนเป็นยังไงบ้าง ก็ลองทำให้ตัวเองกับแฟนก่อนก็ได้นะคะ ถ้ารู้สึกว่าคุ้มค่าโอเค ถูกใจ ก็ค่อยทำให้ลูกทีหลังก็ได้ค่ะ เขาว่าสำคัญที่สุดพ่อแม่ควรจะทำก่อนนะคะเพราะว่าถ้าคุณกับแฟนเป็นอะไรไปลูกๆจะได้ไม่ลำบาก

2021.06.12 15:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าเราจะทำประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) สามารถนำไปของลดหย่อนภาษี ในปีนี้ได้ไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ทั้ั้ง4แบบ เมื่อซื้อแล้วมีประกันสุขภาพแถมมาด้วยไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าคนเงินเดือนไม่มาก ประกันชีวิตตัวนี้ พอที่จะเป็นทางเลือกหนึ่งของคนที่อยากทำประกันชีวิตแบบเราได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ปีนี้ทุกคนที่บ้านกำลังเครียดเรื่อง ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายตกคนละ2-3 หมื่นกว่าบาท ทำไงดีละ พอหาทางออกให้ได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ FWD ดูจากทุนประกันที่จะได้รับแล้ว เป็นการออมที่คุ้มไหมครับ ถ้าอยากมีเงินตอนแก่

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้ื้อประกันของ FWD ชื่อ คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ให้กับคนที่บ้าน ต้องเซื้อประกันเสริมอะไรบ้างไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี