Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ครอบครัวพี่สาวให้เราไปทำประกันชีวิต ถ้าเราทำของ FWD ชื่อประกัน คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) เป็นยังไงบ้าง

พี่สาวเราไปอยู่ที่ต่างประเทศกับสามีคะ ช่วงนี้คงอีกยาวเลยคะกว่าจะได้กลับบ้านเราแต่ก็โทรคุยกันบ่อยคะ พี่สาวถามว่าเรามีประกันอะไรบ้างไหม เราไม่มีคะ พี่เลยอยากให้เราทำไว้ ให้ซื้อประกันชีวิตแล้วก็วซื้อประกันเสริมเข้าไปด้วย เราก็ดูๆของ FWD เอาไว้ มีใครเคยใช้บ้างไหม เป็นยังไงบ้างเรื่องของการเคลมอะไรแบบนี้ง่ายไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สโนไวท์

ไม่ต้องไปพูดถึงก่อนนะคะว่าเป็นการคุ้มชีวี Extra ของเอสดับบลิวดีนี้ดีหรือเปล่า เอาเป็นว่ามีคนจะซื้อประกันให้มันดีมากๆค่ะ ไม่ว่าจะเป็นการอันไหน หรือประกันอะไรถ้ามีคนเสนอจะซื้อให้เราเราก็ควรจะรับน้ำใจเขาเอาไว้นะคะ ถ้าเป็นเรามีคนมาเสนอประกันให้แบบนี้ เราตอบรับทันทีเลยค่ะ ทำทำไปเถอะค่ะมีคนจ่ายให้แล้ว ยังไงก็ได้รับความคุ้มครองแน่นอน

2020.11.09 14:43

ฐาปนา

เรื่องเคลมประกันนี้หลายคนเขาบอกกันว่าเคลมนานมากเลยครับ เจ้าอื่นเคลมประมาณ4อาทิตย์ได้ละ แต่เจ้านี้2ปีแล้วยังเคลมไม่ได้เลย แล้วพอจะทำเรื่องยกเลิกประกันนะพนักงานก็ไม่ทำให้เขาบอกว่าแจ้งนานเกินไปต้องรอใกล้ๆชำระเบี้ยประกันค่อยมาทำเรื่อง สุดท้ายดันลืมยกเลิกเลยโดนหักบัญชีมาตั้ง3ปี เราว่าไปทำของเจ้าสีแดงA... หรือสีชมพูดีกว่าดูเป็นบริษัทที่มีชื่อเสียง แล้วก็ดูน่าเชื่อถือมากกว่าด้วย

2020.12.28 7:0

ณ_ดล

เรื่องของการตัดสินใจทำประกันต่างๆ ไม่ว่าประกันอะไรก็ตามผมว่าคุณควรจะตัดสินใจด้วยตัวเองนะครับ เพราะการจ่ายเบี้ยประกันเนี่ยคุณเองที่เป็นคนรับผิดชอบ แต่ถ้าเราจะซื้อประกันนู่นนี่นั่นตามที่คนอื่นบอกไปซะหมดคนที่เดือดร้อนสุดท้ายก็กลายเป็นเรานะครับ การฟังคำแนะนำหรือประสบการณ์การซื้อประกันจากคนอื่นก็เป็นเรื่องที่ดีแต่ไม่ได้หมายความว่าเราจะต้องทำตามเขาไปทุกอย่าง

2021.01.18 10:31

เบน่า

@สโนไวท์ อันนี้ก็ไม่แน่นะคะระวังระวังไว้ก่อนคือด้วยความคุ้มครองก็จริงถ้าเราเป็นอะไรที่ไม่ร้ายแรงเข้ารับการรักษาโรงพยาบาลยังไงก็ให้ความคุ้มครองแต่ถ้าเกิดเราเป็นอะไรร้ายแรงถึงขั้นเสียชีวิตต้องมาดูด้วยว่าใครที่ได้รับผลประโยชน์จากกรมธรรม์ของเรามันเคยมีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นนะคะไม่ใช่อยากให้มองโลกในแง่ร้ายแต่ว่าอยากให้ระวังตัวไว้ก่อน ดูให้เรียบร้อยว่าใครได้รับผลประโยชน์จากกรมธรรม์ของเรา

2021.03.16 14:26

ฝน

@สโนไวท์ จากที่อ่านคำถามของจขกทมา เขาก็ไม่ได้บอกนะคะว่าพี่สาวจะซื้อให้ เพียงแต่ว่าพี่สาวแนะนำให้เขาทำประกันชีวิตก็เท่านั้นเอง ถึงแม้จะมีคนซื้อให้แบบแผนประกันที่เหมาะกับตัวเราเราก็ต้องเลือกนะคะไม่ใช่ว่าทำประกันอะไรก็ได้ ซึ่งก็ค่อนข้างเห็นด้วยกับคุณ@ณ_ดล ที่บอกว่าควรจะเลือกให้ดี ไม่ควรจะซื้อประกันตามที่คนอื่นแนะนำ เท่านั้นต้องศึกษาเปรียบเทียบเองด้วย แต่ก็ไม่ใช่ว่าเวลามีคนมาแนะนำเราจะไม่ฟังนะเราก็รับฟังด้วยเหมือนกัน

2021.06.12 15:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าเราจะทำประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) สามารถนำไปของลดหย่อนภาษี ในปีนี้ได้ไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ทั้ั้ง4แบบ เมื่อซื้อแล้วมีประกันสุขภาพแถมมาด้วยไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าคนเงินเดือนไม่มาก ประกันชีวิตตัวนี้ พอที่จะเป็นทางเลือกหนึ่งของคนที่อยากทำประกันชีวิตแบบเราได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ปีนี้ทุกคนที่บ้านกำลังเครียดเรื่อง ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายตกคนละ2-3 หมื่นกว่าบาท ทำไงดีละ พอหาทางออกให้ได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ FWD ดูจากทุนประกันที่จะได้รับแล้ว เป็นการออมที่คุ้มไหมครับ ถ้าอยากมีเงินตอนแก่

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้ื้อประกันของ FWD ชื่อ คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ให้กับคนที่บ้าน ต้องเซื้อประกันเสริมอะไรบ้างไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี