Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ของ FWD ทั้ง4แผนการประกันคิดว่าตัวไหนน่าสนใจที่สุด?

หลายคนมองเรื่องของความคุ้มค่าในการรับทุนประกันคืน เลยเลือกจ่ายเบี้ยประกันรายปีที่แพงๆกัน แต่ผมไม่ได้มีเงินมากมายขนาดนั้น แต่ไปเจอประกันชีวิตของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) มี4แบบที่ให้เราเลือกได้ อยากทราบว่าแบบนี้พอที่จะเข้าท่าบ้างไหมครับ สำหรับคนเงินน้อยอย่างผม แล้ว ประกันแผนไหนครับที่คิดว่าเหมาะที่สุด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เจ้าชายกบ

ก็น่าสนใจหมดแล้วนะครับเรื่องทุนประกันเบี้ยประกัน ความคุ้มครองก็พอๆใกล้เคียงกันหมด แต่การจะเลือกแบบแผนประกันอันไหนมันก็ขึ้นอยู่กับสถานการณ์การเงินของคุณครับ คุณพร้อมที่จะเรียกประกันเท่าไหร่ แล้วเบี้ยประกันมากขนาดนี้คุณพร้อมหรือคิดว่าจะจ่ายได้นานแค่ไหนซึ่งผมเองก็ทำประกันตัวนี้อยู่ผมเลือกแบบ 20/99 ก็มีค่าเบี้ยประกันกลางๆชำระเบี้ยไป 20 ปีก็ได้ความคุ้มครองไปถึงอายุ 99

2020.11.09 14:46

ฐาปนา

มันก็น่าสนใจทั้งหมดนะครับและแต่ละแบบแผนก็มีจุดเด่นจุดด้อยต่างกันด้วย คุณบอกว่ามีเงินน้อยด้วยใช่ไหมครับงั้นผมเสนอแบบแผนที่ใช้เวลาจ่ายเบี้ยสั้นๆให้นะ อย่างตัว99/5ครับจ่ายเบี้ยแค่5ปี คุ้มครองยาวถึง99ปี เป็นไงครับจ่ายไหวรึป่าว ค่าเบี้ยผมไม่ทราบว่าเท่าไหร่นะแต่รู้แค่ว่าเบี้ยเจ้านี้เขาถูกมาก ก่อนจะทำคุณก็ไปศึกษาก่อนว่าแบบแผนที่ตัวเองสนใจค่าเบี้ยเราจ่ายไหวรึป่าวลองคำนวณดูนะ

2020.12.28 11:40

NaRa

เราว่ามันก็ดีทั้งหมดนั่นแหละ อยู่ที่ว่าแต่ละแผนนั้นจะดีสำหรับใครก็เท่านั้นเอง คนที่อยากซื้อประกันต้องการความคุ้มครองมากแค่ไหนและมีเงินพอที่จะจ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่ ต้องตอบคำถามเหล่านี้ให้ได้ถ้าได้คำตอบแล้วก็เอามาตัดสินใจเลือกแผนประกันที่เหมาะสมกับตัวเองมากที่สุด แล้วประกันชีวิตนั้นก็จะดีกับคุณเอง คือบ้านเราเนี่ยให้ความสำคัญกับการทำประกันชีวิตนะแล้วก็เลยรู้ว่าต้องคิดแบบนี้

2021.01.18 10:34

แม่หญิง

@ เจ้าชายกบ ใช่ครับเพราะว่าไม่ได้บอกว่าแผนประกันของตัวหนึ่งก็เหมาะกับทุกคนไม่งั้นเค้าจะทำ 4 แบบแผนหรอครับอาจารย์สำหรับคุณต้องดูจริงๆว่าคุณใช้จ่ายแต่ละเดือนเท่าไหร่แต่ก็รายรับของคุณมีเท่าไหร่ยิ่งช่วงนี้ต้องคิดดีดีถ้าเจอซื้อประกันก็ต้องคิดเรื่องการรับมือกับโรคระบาด เอาให้พ้นช่วงนี้ไปก่อนค่อยคิดเรื่องการลงทุนเยอะเยอะนะครับพรุ่งนี้ก็อยู่กันไปดูแลกันไปก่อนแล้วออกกำลังกายแล้วก็ดูแลสุขภาพก่อนดีกว่า

2021.03.19 14:55

ฝ้าย

@ฐาปนา ถ้ามีเงินน้อยแล้วยิ่งไปเลือกแบบชำระเบี้ยระยะสั้น คิดว่าเป็นค่าใช้จ่ายที่หนักกว่านะคะ เพราะว่าถ้ายิ่งเลือกชำระเบี้ยระยะยาวกว่าถ้าเบี้ยก็จะถูกลงมากกว่า คิดว่าคุณแนะนำไม่ค่อยถูกต้องเท่าไหร่นะ ยังไง จขกท ก็ลองคิดดูนะคะ ต้องคิดให้เยอะๆนะเอาตามสภาพการณ์ของเราจริงๆ จะได้ไม่เป็นภาระหนัก แล้วถ้าเลือกซื้อประกันแล้วก็จะได้ถือกรมธรรม์ไปนานๆ

2021.06.12 15:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าเราจะทำประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) สามารถนำไปของลดหย่อนภาษี ในปีนี้ได้ไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ทั้ั้ง4แบบ เมื่อซื้อแล้วมีประกันสุขภาพแถมมาด้วยไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าคนเงินเดือนไม่มาก ประกันชีวิตตัวนี้ พอที่จะเป็นทางเลือกหนึ่งของคนที่อยากทำประกันชีวิตแบบเราได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ปีนี้ทุกคนที่บ้านกำลังเครียดเรื่อง ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายตกคนละ2-3 หมื่นกว่าบาท ทำไงดีละ พอหาทางออกให้ได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ FWD ดูจากทุนประกันที่จะได้รับแล้ว เป็นการออมที่คุ้มไหมครับ ถ้าอยากมีเงินตอนแก่

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้ื้อประกันของ FWD ชื่อ คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ให้กับคนที่บ้าน ต้องเซื้อประกันเสริมอะไรบ้างไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี