Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าอยากสมัครประกันชีวิตแบบ 5 ปี, 10 ปี, 15 ปี และ 20 ปี ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) เริ่มทำได้ตอนอายุเท่าไร

ขอรบกวนสอบถามสักนิดหน่อยนะครับ ผมสนใจเรื่องการทำประกันชีวิตแบบถ้าอยากสมัครประกันชีวิตแบบ 5 ปี, 10 ปี, 15 ปี และ 20 ปี ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) แบบมีเงินปันผลมาให้ด้วย ที่ผมอยากถามก็คือ ผู้ที่จะเอาประกันภัย..เค้าเรียกแบบนี้ใช่มั้ยครับ ผมอยากจะสมัครประกันฉบับนี้น่ะครับต้องมีอายุเท่าไหร่?ถึงเริ่มทำได้ แล้วทำได้ถึงอายุเท่าไรครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บัวบาน

ทำได้ตั้งแต่ยังเด็กเลยครับรู้สึกว่าเด็กอายุ 1 ขวบขึ้นไปก็ทำได้แล้วนะคะประกันชีวิตตัวนี้แล้วจะคุ้มครองจนถึงเราอายุ 70 ปีครับ น่าสนใจนะครับเป็นการช่วยออมเงินให้ลูกๆด้วยถ้าจะทำให้เขาตั้งแต่เด็กๆ เพราะประกันชีวิตตัวนี้ได้ทำเงินคืน มีโอกาสได้เงินปันผลเมื่อครบกำหนดสัญญาแล้ว และได้เงินก้อนอีกด้วย เมื่อครบกำหนดสัญญา

2020.11.10 4:59

แหวน

ในรายละเอียดเขาว่าทำได้ตั้งแต่อายุ 1 เดือน 1วัน จนถึง อายุ 70ปี และคุ้มครองยาวจนถึง99ปีเลยค่ะ นี่เราก็คิดอยู่เหมือนกันว่าจะทำดีรึป่าวเพราะเห็นเบี้ยจ่ายไม่แพง และยังได้รับเงินปันผลทุกปีด้วย แต่ก็นะถ้าจะทำก็ต้องคิดให้ดีก่อนว่าสามารถจ่ายเบี้ยได้ตลอดจนครบสัญญารึป่าวเพราะตัวนี้เป็นประกันที่ต้องจ่ายระยะยาวถ้าเกิดจ่ายไม่ไหวแล้วต้องเวนคืนนี่คงต้องเสียดายเงินแน่ๆ

2020.12.29 6:5

BAD_MAN

เป็นประกันชีวิตที่ซื้อได้ตั้งแต่เมื่อคุณพร้อมที่จะซื้อ โดยเฉพาะถ้าซื้อตั้งแต่ตอนที่อยู่ในวัยทำงานตอนนี้ คือตั้งแต่อายุ 20 ต้นๆขึ้นไป ผมว่ากำลังเหมาะเลยนะครับสำหรับประกันชีวิตคุ้มที่มีเจ้าของ F W D เพราะผมว่าคนในวัยนี้ต้องการเงินหมุนเวียน เราก็ต้องการ การเก็บออมไปพร้อมๆกัน ซึ่งประกันนี้จะตอบโจทย์ความต้องการตรงนี้ยังดีครับ

2021.01.18 10:39

แม่หญิง

@บัวบาน โอ้ดีจังเริ่มวางแผนตั้งแต่อายุยังไม่มากดีมากๆว่าลุงเองก็มีชีวิตมานานแล้วแต่ก็พึ่งมาแผนจริงๆจังจังตอนใกล้จะเกษียณนี่แหละคิดว่าไม่ทันเพราะว่าตอนเกษียณเราต้องลงลืมลืมแล้วก็มีหลายอย่างให้คิดถ้าเริ่มวางแผนตั้งแต่อายุทำงานวัยรุ่นที่เรากำลังมีแรงจะมีเงินเก็บมากเห็นว่าประกันตัวนี้ถ้าฝากครบสัญญาแล้วจะได้เงินก้อนด้วยใช่ไหมลุงคงซื้อไว้ด้วย

2021.03.19 14:56

ฝ้าย

@จขกท. ตอนนี้คุณคงรู้แล้วนะคะ ว่าประกันของ f w d คุ้มชีวี extra สามารถทำได้ตั้งแต่อายุน้อยเลยตั้งแต่เด็กๆเลย คิดว่าอายุของคุณคงยังไม่เกินแน่นอนค่ะ ก็ถ้าดูแบบแผนประกันแล้วพวกเงื่อนไขผลประโยชน์อะไรแล้วถูกใจตรงกับที่คุณต้องการ ก็ดีนะคะ ประกันตัวนี้มีเงินคืนทุกปี เหมือนได้เอาเงินไปด้วยไม่ได้จ่ายเบี้ยทิ้ง แล้วก็ถ้าเราเป็นอะไรขึ้นมาครอบครัวก็ได้เงินก้อน แม้จะไม่ใช่เงินหลักล้าน แต่ก็โอเคอยู่นะ

2021.06.12 15:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าเราจะทำประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) สามารถนำไปของลดหย่อนภาษี ในปีนี้ได้ไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ทั้ั้ง4แบบ เมื่อซื้อแล้วมีประกันสุขภาพแถมมาด้วยไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าคนเงินเดือนไม่มาก ประกันชีวิตตัวนี้ พอที่จะเป็นทางเลือกหนึ่งของคนที่อยากทำประกันชีวิตแบบเราได้ไหม

ปีนี้ทุกคนที่บ้านกำลังเครียดเรื่อง ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายตกคนละ2-3 หมื่นกว่าบาท ทำไงดีละ พอหาทางออกให้ได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ FWD ดูจากทุนประกันที่จะได้รับแล้ว เป็นการออมที่คุ้มไหมครับ ถ้าอยากมีเงินตอนแก่

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้ื้อประกันของ FWD ชื่อ คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ให้กับคนที่บ้าน ต้องเซื้อประกันเสริมอะไรบ้างไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี