Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่าประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ทั้ง4แบบ สมัครที่ไหนได้ครับ ใครทราบบ้าง

หลายคนที่นี่คงเคยสมัครหรือทำประกันชีวิตกันมาบ้างแล้ว ปกติสมัครประกันชีวิตผ่านทางช่องทางไหนกันครับ ผมเคยเจอเวลาไปเที่ยวตามห้างสรรพสินค้าก็มีตั้งโต๊ะขายประกัน หรือสมัครออนไลน์ก็ได้ อยากทราบว่าประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ทั้ง4แบบ สมัครที่ไหนได้ครับเพราะแถวที่เราอยู่ไม่ค่อยมีเลย ใครทราบบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บัวบาน

สมัครออนไลน์ก็ได้ค่ะสะดวกที่สุดแล้ว เราเองก็สมัครผ่านทางออนไลน์เหมือนกัน แต่ก่อนที่จะสมัครเราก็โทรไปสอบถาม Call Center ของบริษัทประกัน fwd นะ ถ้าเราเกิดสงสัยอะไรขึ้นมาหรือตรงหน้าเว็บให้ข้อมูลไม่ชัดเจน แต่ตอนสมัครอะเราไม่ว่างที่จะเข้าไปที่บริษัทจริงๆก็เลยเลิกสมัครออนไลน์สะดวกดี แล้วเราก็เลิกสมัครประกันชีวิตคุ้มชีวิต Extra ด้วย เพราะว่าอยากได้เงินคืนทุกปี

2020.11.10 12:16

แหวน

จะสมัครทางตัวแทนประกันก็ได้นะคะ ตัวแทนประกันชีวิตเขาชอบมาหาลูกค้าตามห้างต่างๆ วันไหนไปห้างก็สังเกตดีๆนะตัวแทนประกัน FWD เขาจะมาตั้งบูธหาลูกค้า ค่ะ แต่บ่อยแค่ไหนนี่ไม่ทราบนะเพราะบางครั้งก็มีตัวแทนประกันบริษัทอื่นมาลงด้วย แต่การสมัครกับตัวแทนนี่ก็ต้องมีความละเอียดรอบคอบนิดนึงนะ สงสัยอะไรซักถามให้หมดเพราะบางครั้งตัวแทนเขาก็พูดจากำกวมทำให้เราเข้าใจผิดในการทำประกัน

2020.12.29 7:11

BAD_MAN

มันก็สมัครไปหลายๆช่องทางนะ แล้วแต่สะดวก แต่สำหรับผมผมไม่ค่อยสะดวกที่จะสมัครหรือซื้อประกันที่เขามาตั้งโต๊ะตามห้างสรรพสินค้า เพราะผมรู้สึกว่ามันเป็นช่วงเวลาที่ผมไม่ได้พร้อมที่จะซื้อกระดานตอนนั้นหรือไม่พร้อมที่จะรับฟังข้อมูลมันดูจะวุ่นวายเสียงดัง ผมชอบที่จะตั้งใจซื้อประกันโดยเฉพาะแล้วก็เข้าไปที่บริษัทเลย หรือหาข้อมูลให้แน่นๆแล้วก็ซื้อทางออนไลน์ครับ

2021.01.18 10:41

โซโล

@ บัวบาน เพิ่งเห็นนะคะว่าเดี๋ยวนี้เค้าอัพเดทเว็บไซต์ใหม่แล้วมีช่องที่บอกว่ารับฟรีด้วยถ้าอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมลองคิดเข้าไปปรึกษาเขาฟรีก็ได้ความคิดเห็นนี้ก็เป็นความคิดเห็นเบื้องต้นแต่ถ้าคุณสามารถติดต่อกับบริษัทประกันโดยตรงได้เขาก็จะมีเซอร์วิสน่าจะดีกว่าก็เลยแล้วแต่ความสะดวกของคุณเจ้าของกระทู้เลยค่ะว่าคุณจะใช้บริการแบบไหนถ้าได้ยังไงลองทิ้งข้อมูลเพื่อเป็นประโยชน์แก่คนทั่วไป

2021.03.19 15:26

เจี้ยบ

@โซโล ใช่ๆค่ะ เดี๋ยวนี้หลายๆเว็บไซต์ไม่ว่าจะเป็นเว็บไซต์ทางการเงินอะไรก็ตาม ก็จะมี ที่ปรึกษา ให้เราเข้าไปปรึกษาถามข้อมูลต่างๆได้ค่ะ ขนาดเว็บไซต์นี้ที่ทุกคนมาตั้งกระทู้ ก็คือเว็บไซต์ Money Duck ก็ยังมี การให้คำปรึกษาฟรีเลย เพื่อนๆลอง เข้าไปปรึกษาดูสิคะได้ข้อมูลดีๆเหมือนกันนะ เดี๋ยวนี้ทำอะไรผ่านเว็บไซต์ง่ายที่สุดค่ะ จะซื้อประกันก็เหมือนกัน

2021.06.12 15:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าเราจะทำประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) สามารถนำไปของลดหย่อนภาษี ในปีนี้ได้ไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ทั้ั้ง4แบบ เมื่อซื้อแล้วมีประกันสุขภาพแถมมาด้วยไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าคนเงินเดือนไม่มาก ประกันชีวิตตัวนี้ พอที่จะเป็นทางเลือกหนึ่งของคนที่อยากทำประกันชีวิตแบบเราได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ปีนี้ทุกคนที่บ้านกำลังเครียดเรื่อง ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายตกคนละ2-3 หมื่นกว่าบาท ทำไงดีละ พอหาทางออกให้ได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ FWD ดูจากทุนประกันที่จะได้รับแล้ว เป็นการออมที่คุ้มไหมครับ ถ้าอยากมีเงินตอนแก่

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้ื้อประกันของ FWD ชื่อ คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ให้กับคนที่บ้าน ต้องเซื้อประกันเสริมอะไรบ้างไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี