Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ตอนนี้พ่ออายุ 60แล้ว ไม่ทราบว่าทำให้ทันไหม

เดี๋ยวนี้ได้ยินเค้าพูดถึงประกันชีวิตกันบ่อย ผมชักจะสนใจแต่อยากทำให้พ่อก่อนน่ะครับ ส่วนของแม่รอให้เงินดีกว่านี้ก่อนครับมีเงินปันผลด้วยยิ่งดีเลย ที่ดูๆอยู่คือ ประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ทั้ง4แบบ เบี้ยประกันพอจ่ายไหวครับ) อยากรู้เรื่องอายุของผู้สมัครว่าสูงสุดอยู่ที่อายุเท่าไหร่? พ่อผมอายุเข้า65ปลายๆแล้วล่ะครับเลยอยากให้ท่านมีประกันชีวิตอย่างน้อยสักหนึ่งฉบับน่ะครับทำให้ยังทันไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฮานามิ

ประกันคุ้มชีวิต Extra ของ fwd อันเนี้ย เขาคุ้มครองจนถึงอายุ 70 ตอนนี้พ่อของคุณอายุ 65 แล้ว จริงๆก็น่าจะทำทันอยู่นะคะแต่ไม่อยากแนะนำเลย ก็ไม่น่าจะคุ้มเท่าไหร่ น่าจะเลือกประกันชีวิตที่คุ้มครองชีวิตยาวออกไปอีกมากกว่านี้อย่างเช่น 90 ปีถึง 99 ปีไปเลย เพราะถ้าซื้อประกันตัวนี้พ่อคุณก็จะได้ความคุ้มครองแค่ 5 ปีหลังจากนั้นก็ต้องหาซื้อประกันเพิ่มอีกอยู่ดี

2020.11.10 12:18

ไข่เยี่ยวม้า

ขอโทษนะครับ คุณฮานามิประกันตัวนี้เขารับทำตั้งแต่อายุ1เดือน1วันจนถึงอายุ70ปีไม่ใช่หรอ และคุ้มครอง จนถึง99ปี ลองดูที่แบบแผนประกันสิครับ เขายังเขียนว่า99/20เลย 99คือระยะความคุ้มครอง 20คือระยะเวลาชำระเบี้ย อันนี้คือผมอ่านในข้อมูลเขามานะ ถ้าเข้าใจผิดก็ขออภัยด้วย เอาละกลับมาที่คำถามเจ้าของกระทู้ คือตรงนี้ผม งง นิดๆว่าพ่อคุณอายุ60หรือ65กันแน่ครับ แต่ไม่เป็นไรครับช่างมันเพราะอายุยังอยู่ในการรับทำประกันภัยถ้าจะทำก็ลองติดต่อกับทางบริษัทดูนะครับ

2020.12.29 8:57

BAD_MAN

ทำทันครับ แต่ผมขอบอกตรงๆว่าคงจะไม่เหมาะเท่าไหร่ ถ้าพ่อของคุณอายุมากขนาดนี้ถือเป็นผู้สูงอายุแล้วควรจะมองหาประกันสำหรับผู้สูงอายุจะดีกว่าครับ ทำเหมือนกับว่าประกันนี้มันยังบอกกับคนที่มีรายได้เข้ามาเรื่อยๆ ยังไม่ค่อยเหมาะกับคนที่อายุมากหรือไม่มีรายได้ครับ เพราะผลตอบแทนของรายการนี้มันมีจุดเด่นตรงที่มีเงินปันผลทุกปี

2021.01.18 10:42

โซโล

@ ฮานามิ แล้วที่บอกว่าถ้าอยู่ครบระยะสัญญาจะได้รับเงินคืนอันนี้เป็นยังไงคะถ้าสมมติว่าอยู่ตอนอายุ 65 สมัครประกันตัวนี้จนไปถึงอายุ 70 แสดงว่าครบสัญญาในระยะเวลาห้าปีใช่ไหมบริษัทจะให้เงินที่เป็นเงินก้อนเพื่อใช้จ่ายเวลาหลังเกษียณไหมถ้าทำได้ก็คงดีเลยแต่คิดว่าอายุ 65 แล้วจะต้องมีเงื่อนไขเยอะแน่เลยเพราะว่าบางคนต้องตรวจสุขภาพหลายรอบแล้วก็ต้องตอบคำถามอีกใช่ไหมเลยถ้าสมัครได้ก็ดีนะ

2021.03.19 15:27

ฮานามิ

@โซโล ไม่ใช่นะคะคุณเข้าใจผิดค่ะ หมายถึงว่าผู้เอาประกันเนี่ยอายุตั้งแต่ 1 เดือนจนถึง 70 ปีสามารถซื้อหรือทำประกันตัวนี้ได้ แต่ประกันตัวนี้จะคุ้มครองคุณไปจนถึงอายุ 99 ปีก็คือสิ้นสุดกรมธรรม์ตอนอายุ 99 ปีค่ะ แล้วคุณมีชีวิตอยู่ถึงอายุ 99 ปีคุณก็จะได้เงินก้อนสุดท้าย แต่ถ้าคุณอยู่ไม่ถึงเสียชีวิตก่อน คนในครอบครัวก็เป็นคนที่จะได้รับเงินนี้แทน แต่ว่าในระหว่างที่คุณถือกรมธรรม์นี้ไปเรื่อยๆคุณจะได้รับเงินคืนด้วยค่ะ

2021.06.12 15:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าเราจะทำประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) สามารถนำไปของลดหย่อนภาษี ในปีนี้ได้ไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ทั้ั้ง4แบบ เมื่อซื้อแล้วมีประกันสุขภาพแถมมาด้วยไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าคนเงินเดือนไม่มาก ประกันชีวิตตัวนี้ พอที่จะเป็นทางเลือกหนึ่งของคนที่อยากทำประกันชีวิตแบบเราได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ปีนี้ทุกคนที่บ้านกำลังเครียดเรื่อง ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายตกคนละ2-3 หมื่นกว่าบาท ทำไงดีละ พอหาทางออกให้ได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ FWD ดูจากทุนประกันที่จะได้รับแล้ว เป็นการออมที่คุ้มไหมครับ ถ้าอยากมีเงินตอนแก่

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้ื้อประกันของ FWD ชื่อ คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ให้กับคนที่บ้าน ต้องเซื้อประกันเสริมอะไรบ้างไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี