Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ทั้ง4แบบ หลายคนรู้จักบ้างไหมครับ เป็นที่นิมยมไหม

ช่วงนี้ อะไรๆมันก็ไม่แน่นอนนะชีวิตในทุกวันนี้ ผมเองก็เลยคิดเรื่องการทำประกันชีวิตขึ้นมาครับ เจ้าแรกที่นึกคือนึกคือถึงบริษัทเอไอเอเพราะได้ยินชื่อเสียงมานาน แต่ดูๆแล้วเบี้ยประกันแพงมากผมคงไม่ไหวแน่ๆครับ เห็นว่าประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ทั้ง4แบบ เบี้ยไม่แพงครับแล้วก็มีเงินปันผลด้วยน่ะครับ เพื่อนๆว่าเป็นยังไง ดีมั้ยครับ เพราะเท่าที่หาข้อมูลไม่ค่อยเจอเลยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฮานามิ

เคยได้ยินอยู่เหมือนกันค่ะแต่ไม่ค่อยได้ยินบ่อยสำหรับบริษัทประกันอันนี้ ส่วนมากก็จะเป็นพวกเมืองไทยประกันชีวิต AIA ประกันภัย 2 บริษัทนี้จะได้ยินบ่อยกว่าค่ะ ตอนนี้เราเองก็มีประกันชีวิตอยู่แล้วแต่ไม่ใช่ของบริษัท fwd นะ ถ้าคุณเองอยากจะซื้อประกันชีวิตขอให้คิดให้รอบคอบให้ดีในเรื่องเบี้ยประกัน และระยะเวลาด้วยนะ

2020.11.10 12:20

ไข่เยี่ยวม้า

ส่วนตัวผมคิดว่าไม่เป็นที่นิยมเท่าไหร่นะ เพราะว่าเพื่อนๆผมหรือญาติผมๆเองก็หันไปทำประกันของ เอไอเอ กับเมืองไทยประกันชีวิตกันเยอะครับ แล้วก็ไม่เคยเห็นโฆษณาทางทีวีเลยนะครับประกันเจ้าเนี่ย พอลองเสิร์ชดูในเน็ตผู้คนก็ไม่ค่อยพูดถึงกันเท่าไหร่ แล้วแถมข้อมูลเกี่ยวกับประกันก็น้อยอย่างที่เจ้าของกระทู้ว่าแหละ รายละเอียดไม่ค่อยชัดเจนเท่าไหร่ มีแค่บอกว่าอายุที่รับประกันเท่าไหร่ เงินทุนประกันเท่าไหร่ ได้เงินปันผลเมื่อไหร่ ประมาณนี้ครับ ผมอ่านแล้วรู้สึกว่ามันแปลกนิดๆเหมือนว่าต้องมีเงื่อนไขอะไรแน่เลย

2020.12.29 10:3

LADY_

น่าสนใจนะคะ ประกันที่มีเงินปันผลให้ทุกปี คล้ายๆกับการลงทุนเลย ถึงจะไม่เหมือนก็เถอะ แต่ก็มีข้อสงสัยอยู่หน่อยนึงว่าปกติแล้วประกันชีวิตเขาจะมีเงินก้อนให้เมื่อสิ้นสุดสัญญา รายการวันนี้มีเงินปันผลให้ทุกปีไปแล้วเรื่องของเงินก่อนจะเป็นยังไงหรอคะ? ยังจะมีให้อยู่หรือเปล่า? คือเข้าไปอ่านในเว็บไซต์แล้วการอธิบายแบบแผนประกันชัดเจนอยู่แต่มีบางเรื่องที่หาข้อมูลไม่เจอค่ะ

2021.01.18 10:45

ลูฟี่

@ ฮานามิ ส่วนตัวดิฉันคิดว่าความมีชื่อเสียงของประกันก็ไม่ได้รับรองว่าจะมีการคุ้มครองที่ดีนะบางบริษัททำประกันน่าเชื่อถือแล้วก็มีหลักทรัพย์ให้เยอะแต่ว่าพอถึงเวลาเบิกจริงๆไม่ค่อยได้ว่ามีเงินไขเยอะเกินไปด้วย ถ้าลองพิจารณาเกี่ยวกับเรื่องความใส่ใจในรายละเอียดขนาดนั้นก็ลองดูว่าเป็นนายประกันนิสัยอย่างไรเขาใส่ใจเราไหมถ้าเค้าใส่ใจเราคิดว่าไม่มีความเสียหายมากนะ

2021.03.19 15:27

ใจดี

@ลูฟี่ เห็นด้วยมากๆเลยค่ะ เราเองก็เป็นคนนึงนะที่ไม่ค่อยได้ซื้อประกันจากบริษัทประกันชื่อดัง เพราะรู้สึกว่าตัวแทนประกันบางครั้งก็ไม่ค่อยง้อลูกค้าเท่าไหร่ แล้วก็มักจะมีแบบแผนประกันที่มีเงื่อนไขลึกลับซับซ้อนเข้าใจยาก แถมมีแบบแผนประกันที่เลือกแบบจำกัด ทุนประกันหรือวงเงินก็ค่อนข้างจะสูงบางครั้ง ก็ทำได้ยากเพราะว่าเบี้ยประกันแพง อันนี้พูดจากใจค่ะ

2021.06.12 15:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าเราจะทำประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) สามารถนำไปของลดหย่อนภาษี ในปีนี้ได้ไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ทั้ั้ง4แบบ เมื่อซื้อแล้วมีประกันสุขภาพแถมมาด้วยไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าคนเงินเดือนไม่มาก ประกันชีวิตตัวนี้ พอที่จะเป็นทางเลือกหนึ่งของคนที่อยากทำประกันชีวิตแบบเราได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ปีนี้ทุกคนที่บ้านกำลังเครียดเรื่อง ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายตกคนละ2-3 หมื่นกว่าบาท ทำไงดีละ พอหาทางออกให้ได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ FWD ดูจากทุนประกันที่จะได้รับแล้ว เป็นการออมที่คุ้มไหมครับ ถ้าอยากมีเงินตอนแก่

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้ื้อประกันของ FWD ชื่อ คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ให้กับคนที่บ้าน ต้องเซื้อประกันเสริมอะไรบ้างไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี