Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เรื่องของเงินปันผล ของ ประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ทั้ง4แบบ เป็นยังไงบ้างครับ

ถ้าทำประกันชีวิตแบบที่มีเงินปันผลทุกปีก็น่าจะดีเหมือนกันนะครับ หรือเพื่อนๆคิดว่ายังไง มีคนแนะนำประกันเอไอเอ ให้ผมฟัง ผมก็ฟังนิดหน่อยเพราะว่าจ่ายค่าเบี้ยประกันไม่ไหวครับ ปีละ หมื่นกว่าบาท ไปเจอของ ประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ทั้ง4แบบ มาครับ แต่ ข้อมูลหาไม่ค่อยได้เลยครับ เป็นยังไงบ่างนะกับประกันเจ้านี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฮานามิ

สำหรับเราเราว่าประกันชีวิตของ fwd มีเบี้ยประกันที่พอจ่ายไหวอยู่นะคะ เพราะว่ามีหลายราคาให้เลือกเกี่ยวกับระยะเวลาการชำระเบี้ยประกัน ถ้ามีกำลังใจน้อยก็อาจจะเลือกในระยะยาว แต่ถ้ามีกำลังใจมาก ก็เลิกในระยะสั้นได้ ถามทุกๆปีก็จะได้รับเงินคืนอยู่แล้ว เหมือนเป็นการ ออมเงิน ได้เอาเงินออกมาใช้แถมได้ความคุ้มครองชีวิตด้วย ก็คุ้มดีอยู่นะคะ

2020.11.10 12:22

ไข่เยี่ยวม้า

เห็นเขาว่าได้รับเงินปันผล ณ สิ้นปีกรมธรรม์ครับ จำนวนเงินที่จะได้ก็ตามเงินที่เราลงทุนแต่ถ้าถามว่าดีไหม ผมขอไม่ตอบนะเพราะว่าประชีวิตทุกตัวก็ดีเหมือนกันหมด อยู่ที่ว่าเราชอบแบบไหน มีงบมากน้อยแค่ไหนก็ทำตัวนั้นไป อ้อ ลืมบอกว่าประกันตัวนี้เขามีสิทธิพิเศษให้ด้วยนะสำหรับคนที่เป็นลูกค้า เช่นแพ็คเก็จตรวจสุขภาพในราคาที่พิเศษ , มีโปรโมชั่นวันเกิด และอื่นๆอีกมากมาย

2020.12.29 11:55

LADY_

หาข้อมูลไม่ค่อยเจอเหมือนกันค่ะ ถ้าเป็นเรื่องอื่นๆที่เป็นรายละเอียดที่ผู้เอาประกันอาจจะสงสัยได้เนี่ย อย่างเช่นพวกรายละเอียดของเงินปันผล แล้วก็รายละเอียดเกี่ยวกับเงินก้อนเมื่อสิ้นสุดสัญญา แต่ที่เข้ามาอ่านแล้วก็สนใจประกันตัวนี้เพราะว่าเขามีประกันที่ถูก เราก็อยากจะซื้อประกันชีวิตที่ได้รับเงินคืนทุกปีแบบนี้ด้วย

2021.01.18 10:47

ลูฟี่

@ ฮานามิ ใช่ใช่ถ้าเลือกเกี่ยวกับราคาแล้วก็ผลตอบแทนที่ได้ระยะยาวในการซื้อประกันจะได้คุ้มครองพี่มากๆเยอะมากๆก็เลยถ้าวางแผนที่จะจ่ายระยะยาวถ้าคุณเป็นพนักงานออฟฟิศหรือว่ามีเงินเดือนเป็นฐานที่ดีอยู่แล้วก็วางแผนซื้อประกันของเอสดับบลิวดีก็เป็นทางเลือกที่ดีนะถ้าคุณอยากจะรู้ข้อมูลเพิ่มเติมแนะนำว่าลองรับคำปรึกษาฟรีจากเว็บไซต์ของเค้าก็ได้นะเห็นว่ารับโทรศัพท์เร็วมาก

2021.03.19 15:27

ใจดี

@LADY_ ถ้าหาไม่เจอจริงๆเรื่องไหนที่คุณสงสัย จะลองเข้าไปตรงที่คำถามที่พบบ่อยในเว็บไซต์ประกันที่มีคนเคยถามเอาไว้ บริษัทประกันก็จะมาตอบเอาไว้เหมือนกันค่ะ หรือถ้าไม่มีจริงๆก็อาจจะ โทรหาคอลเซ็นเตอร์เพื่อถามปรึกษาหรือไปที่ การให้คำปรึกษาฟรีที่อยู่บนหน้าเว็บไซต์ก็ได้นะคะ รายละเอียดบางอย่างที่ลึกๆ เขาก็ไม่ได้โฆษณาให้เห็นง่ายๆบนหน้าเว็บไซต์ค่ะ ต้องมีการอธิบายเป็นส่วนตัวด้วยเหมือนกัน

2021.06.12 15:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าเราจะทำประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) สามารถนำไปของลดหย่อนภาษี ในปีนี้ได้ไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ทั้ั้ง4แบบ เมื่อซื้อแล้วมีประกันสุขภาพแถมมาด้วยไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าคนเงินเดือนไม่มาก ประกันชีวิตตัวนี้ พอที่จะเป็นทางเลือกหนึ่งของคนที่อยากทำประกันชีวิตแบบเราได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ปีนี้ทุกคนที่บ้านกำลังเครียดเรื่อง ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายตกคนละ2-3 หมื่นกว่าบาท ทำไงดีละ พอหาทางออกให้ได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ FWD ดูจากทุนประกันที่จะได้รับแล้ว เป็นการออมที่คุ้มไหมครับ ถ้าอยากมีเงินตอนแก่

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้ื้อประกันของ FWD ชื่อ คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ให้กับคนที่บ้าน ต้องเซื้อประกันเสริมอะไรบ้างไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี