Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ทั้ั้ง4แบบ เมื่อซื้อแล้วมีประกันสุขภาพแถมมาด้วยไหม

ผมเคยเห็นบางคนทำประกันชีวิตแล้วก็มีประกันสุขภาพพ่วงมาด้วย ผมเรียกถูกหรือเปล่าไม่รู้นะ ไอ้ที่พ่วงมาฟรีหรือว่าจ่ายเพิ่ม ที่จริงผมอยากทำประกันชีวิตนี่ล่ะครับ แต่ก็เป็นห่วงเรื่องสุขภาพด้วย อย่างของ ประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ทั้ง4แบบ ตัวนี้นะครับ เห็นหลายคนมีประกันสุขภาพด้วย เลยอยากทราบว่าอันนี้ถามมาหรือต้องเสียเงินเพิ่มครับ ถ้าต้องซื้อเพิ่มเบี้ยประกันแพงไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ข้าวสวย

น่าจะไม่มีนะคะ รู้สึกว่าประกันชีวิตคุ้มชีวิต Extra อันนี้ ที่มีให้ก็คือเงินคืนทุกปีแล้วทุนประกันก็อยู่ที่ 1 แสนบาท ส่วนเบี้ยประกันก็ถือว่าไม่แพงมากเมื่อเทียบกับประกันชีวิตอื่น ในความคิดเห็นส่วนตัวคิดว่าไม่น่าจะมีคุ้มครองเรื่องสุขภาพหรือความเจ็บป่วยนะคะ น่าจะต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเติมดีกว่า เพราะความเจ็บป่วยมีค่าใช้จ่ายเยอะ ประกันสุขภาพโดยตรงจะมีความคุ้มครองเพียงพอมากกว่าค่ะ

2020.11.10 12:29

อนนี่

เราลองไปหาข้อมูลดูไม่มีบอกว่าแถมประกันสุขภาพให้ด้วยนะ ดูเหมือนต้องซื้อเพิ่มค่ะ และก่อนซื้อคุณสามารถหาข้อมูลก่อนได้นะว่าสนใจตัวไหนเพราะ fwd เขามีประกันสุขภาพหลากหลายรูปแบบเลย เช่น ประกันสุขภาพที่ดูแลเรื่อง ค่าผ่าตัด ค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยใน ผู้ป่วยนอก ค่าชดเชยรายวัน หรือโรคร้ายแรง เมื่อดูแล้วสนใจตัวไหนก็ติดต่อกับตัวแทนประกันเพื่อทำประกันได้เลยค่ะ

2020.12.30 5:31

Bonchon

ผมว่าไม่มีแน่นอนครับประกันสุขภาพที่แถมมาเนี่ยมันจะเป็นของแถมที่มากเกินไปหน่อยไม่น่าจะมีหรอกครับ แล้วเขาก็จะมีสัญญาเพิ่มเติมหรือประกันเสริมที่เป็นประกันสุขภาพให้ซื้อเพิ่มด้วยสำหรับประกันชีวิตคุ้มชีวิต Extra เนี่ยทั้งนั้นไม่ต้องหวังเลยครับว่าเขาจะมีประกันสุขภาพแทนให้ แล้วก็ส่วนมากคนที่ซื้อประกันชีวิตอื่นๆก็ต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอยู่แล้ว

2021.01.18 11:0

มีนา

@ข้าวสวย เดี๋ยวนี้ประกันสุขภาพไม่แพงอย่างที่คิดนะครับถ้าคุณมีเงินแค่หลักพันก็สมัครประกันสุขภาพที่ดีได้แล้วอย่างเช่นคุณเข้าไปในเว็บไซต์ประกันออนไลน์ฟรีหลังจากนั้นคุณก็ลองหาประกันที่คุณชอบความเสี่ยงในโรคไหนสูงหรือมีการขับขี่เสี่ยงต่อการเกิดอุบัติเหตุไหมถ้าทุกอย่างโอเคก็ลองหาป้องกันดีดีสักตัวดีดีก็มีประกันตัวย่อยของคุณในเรื่องสุขภาพด้วยลองติดต่อรับคำปรึกษาฟรีด้วยก็ไม่ผิดนะ

2021.03.19 15:28

ดรีม

คือเท่าที่อ่านคอมเม้นมา ยังไม่มีใครพูดถึงเรื่องนี้ก็เลยอยากจะพูด ก็คือว่าที่คุณได้ยินมาว่าประกัน คุ้มชีวี extra ของ fwd มีความคุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วย ไม่รู้ว่าคุณได้ยินมาจากไหนหรือได้ยินมายังไงนะคะ ก็มีความเป็นไปได้ถ้าคนนั้นซื้อสัญญาเพิ่มเติมที่คุ้มครองเรื่องสุขภาพค่ะ แต่ถ้าได้แถมมาด้วยกับกรมธรรม์หลัก ก็คงจะไม่มี

2021.06.12 15:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าเราจะทำประกันชีวิต ของ FWD คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) สามารถนำไปของลดหย่อนภาษี ในปีนี้ได้ไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าคนเงินเดือนไม่มาก ประกันชีวิตตัวนี้ พอที่จะเป็นทางเลือกหนึ่งของคนที่อยากทำประกันชีวิตแบบเราได้ไหม

คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ปีนี้ทุกคนที่บ้านกำลังเครียดเรื่อง ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายตกคนละ2-3 หมื่นกว่าบาท ทำไงดีละ พอหาทางออกให้ได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ FWD ดูจากทุนประกันที่จะได้รับแล้ว เป็นการออมที่คุ้มไหมครับ ถ้าอยากมีเงินตอนแก่

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้ื้อประกันของ FWD ชื่อ คุ้มชีวีเอ็กซ์ตร้า (Whole Life Extra) ให้กับคนที่บ้าน ต้องเซื้อประกันเสริมอะไรบ้างไหม

ประกันชีวิต

ถ้าปีนี้ไม่สามารถจ่ายเบี้ยประกันชีวิตได้ ทางของ FWD มีแผนอะไรสำรองสำหรับเราบ้างไหม เพื่อที่จะส่งเบี้ยต่อไปได้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี