Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เก็บเงินไปเที่ยวต่างประเทศยากไหมครับ?

ตอนนี้ผมอายุ 20 ต้นๆ กำลังเรียนอยู่และทำงานพาร์ททามบ้างทำหลายอย่าง แล้วก็ถือว่าได้รายได้มากเท่ากับคนที่ทำงานประจำเลยนะครับ ผมอยากชอบการเดินทางท่องเที่ยว ได้เที่ยวในประเทศมามากแล้วแต่ยังไม่เคยไปเที่ยวต่างประเทสเลยจึงอยากทราบว่าจะต้องวางแผนอย่างไรดีครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Daphney

ผมขอแนะนำครับว่าไม่ยากคุณสามารถทำได้ ยิ่งถ้าคุณเป็นคนชอบการท่องเที่ยวอยู่แล้วการได้ไปเปิดประสบการณ์ใหม่กับการเที่ยวต่างประเทศนั้นคงน่าตื่นเต้นมากเลยทีเดียว เพราะผมเองก็ชอบการท่องเที่ยวเช่นเดียวกัน แต่ขอแนะนำว่าต้องมีการวางแผนอย่างดีก่อนโดยเฉพาะเรื่องเงินแต่ก็ไม่ได้แปลว่าต้องมีเงินเยอะหรอกนะครับ มีเงินพอประมาณก็ไปต่างประเทศได้ครับ

2019.08.01 18:0

Nugoon

ก่อนอื่นคุณต้องวางแผน เรื่องตั๋วเดินทาง ที่พัก และการเดินทางเมื่ออยู่ในต่างประเทศด้วยครับลองเปรียบเีบยสิ่งเหล่านี้หลายๆอย่างแล้วเลือกที่เหมาะกับการเดินทางของคุณที่สุดก็จะดีมากเลย เพราะแต่ละคนก็เน้นการใช้จ่ายที่ต่างกัน บางคนเน้นเรื่องอาหารการกิน บางคนเน้นเรื่องที่พักที่ดี บางคนเน้นเรื่องการชมสถานที่ คุณชอบเที่ยวแบบไหนก็เที่ยวแบบนั้นให้เต็มที่แล้วประหยัดเงินในส่วนอื่นๆแทนได้เลยครับรับรองว่าสนุกถูกใจแน่นอน

2019.08.01 18:0

สาธิตยัง

นตอนการเตรียมตัวไปเที่ยวต่างประเทศไม่ยากครับ เริ่มจากเลือกประเทศที่อยากไปเที่ยวก่อน>>>> ดูว่าประเทศนั้นๆมีอะไรให้ดู หรือให้ทำกันบ้าง เพื่อจะได้กำหนดวันว่าอยากไปเที่ยวประมาณกี่วัน>>>> จองตั๋วเครื่องบิน แนะนำให้จองล่วงหน้านานหน่อย >>>>>ควรวางแผนการเดินทางก่อน แล้วค่อยจองโรงแรม >>>>> จองที่พัก จะคล้ายๆกับการจองเครื่องบิน

2020.03.20 3:29

Suthep

ถ้าเราไปเที่ยวในประเทศแถบเอเชียหรือว่าประเทศเพื่อนบ้านยิ่งง่ายเข้าไปใหญ่เลยค่ะ แต่ถ้าเราเป็นคนขยันเก็บตังค์ไปทางฝั่งยุโรปก็ไม่ได้ยากขนาดนั้น คิดว่าเรื่องที่ยากน่าจะเป็นเรื่องวีซ่ากับพาสปอร์ตมากกว่าการเก็บเงินค่ะ สำหรับการวางแผนไปเที่ยวต่างประเทศตอนแรกเราต้องเลือกก่อนว่าเราจะเดินทางไปเที่ยวประเทศไหน เพราะว่าการตั้งเป้าหมายก่อนเป็นสิ่งสำคัญค่ะ ถ้าเป็นคนเก็บเงินไม่ค่อยอยู่ก็อยากแนะนำให้ตั้งบัญชีเงินฝากอีกอัน แล้วก็ให้โอนเงินเข้าไปเก็บในบัญชีนั้นอัตโนมัติทุกเดือนเลยอันนี้ก็จะช่วยได้ค่ะ

2020.04.26 13:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

ราคาห้องพักในเว็บต่างๆทำไมแพงกว่าเวลาจองกับโรงแรมโดยตรงครับ

การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางรถไฟจากหาดใหญ่ ไป กาญจนบุรี

All (เศรษฐกิจ)

ค่าธรรมเนียม VOA คือ อะไร

ประกันการเดินทาง

เที่ยวเขาใหญ่บ้านเรา

เที่ยวไหนในญี่ปุ่นดี

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันการเดินทางของแอกซ่ามีกี่แบบคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี