Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ปกติแล้วเราจำเป็นที่จะต้องซื้อประกันพ่วงอีกไหมถ้าเราซื้อประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ แบบระยะยาว

กำลังดูประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ มีชำระเบี้ยประกันภัย ที่ให้เราเลือกได้ ว่าจะเอาแบบไหนมีแบบ 5 ปี / 10 ปี หรือ 15 ปี ประกันฉบับนี้เป็นประกันชีวิตที่ต้องซื้อพ่วงประกันอื่นด้วยไหม ถ้าให้ความคุ้มครองหลายอย่างค่าเบี้ยประกันจะแพงมากไหม อยากทำแต่กังวลเรื่องเงินที่ต้องจ่ายกลัวว่าทำไปแล้วจะจ่ายไม่ไหวเดียวจะเสียดายเงินที่ส่งไป

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Easy

ถ้ากลัวแต่ไม่ไหวก็เลือกชำระเบี้ยแบบระยะยาวไปก่อน อย่างประกันมั่นใจชัวร์อันนี้มีแบบแผน 3 อย่างคุณเองก็รู้อยู่แล้ว ก็คือ 5 ปี 10 ปีแล้วก็ 15 ปีถ้าคุณเลือกชำระเบี้ย 15 ปี คิดว่าเบี้ยประกันน่าจะถูกลงเพราะปกติเรียบร้อยการของมั่นใจชัวร์อันเนี้ยก็ถูกอยู่แล้วนะคะ เพราะเท่าที่อ่านมาเห็นเขาโฆษณาว่าอย่างนั้น แต่ส่วนตัวเองก็ยังไม่เคยได้ซื้อประกันอันนี้เลย

2020.11.10 12:35

โทนี่

ไม่แน่ใจว่าประกันตัวนี้สามารถซื้อพ่วงได้รึเปล่านะครับ แต่ว่าถ้าซื้อได้แน่นอนว่าคุณต้องจ่ายเบี้ยเพิ่มมากขึ้น เนื่องจากมีความคุ้มครองเพิ่มเข้ามา ถ้าคุณกลัวว่าจะจ่ายเบี้ยแพงขึ้นก็ซื้อประกันอย่างอื่นแยกครับ คือ ซื้อประกันชีวิตตัวนึง ละซื้อประกัน สุขภาพหรืออุบัติเหตุก็ได้อีกตัวนึง อันนี้ก็แล้วแต่คุณจะซื้อนะไม่ได้บอกว่าต้องซื้อประกันสุขภาพหรืออุบัติเหตุคุณก็ดูตามความจำเป็นแล้วกัน

2020.12.31 6:26

HANA

ถ้าคุณยังไม่มีประกันสุขภาพหรือยังไม่มีประกันอุบัติเหตุอยากแนะนำให้ทำประกัน 2 อย่างนี้ก่อนค่ะ แล้วเรื่องของประกันชีวิตก็ค่อยวางแผนที่หลังอีกครั้งหนึ่ง ก่อนทำประกันชีวิตต้องวางแผนดีๆเลยนะคะ เพราะว่าถึงแม้เราจะมีประกันชีวิตแล้วความคุ้มครองเรื่องสุขภาพกับอุบัติเหตุเราก็ยังต้องมีด้วย อย่างที่คุณบอกนั่นแหละค่ะว่ากลัวจะจ่ายไม่ไหว ถ้ากลัวจะจ่ายไม่ไหวก็ต้องวางแผนดีๆนะคะ

2021.01.18 11:4

รูดี้

@โทนี่ ความคิดเห็นของคุณก็ดีครับดีที่จริง คนเรามีความต้องการไม่เหมือนกันอาจารย์ในเรื่องของประกันก็เหมือนกันบางคนมีความเสี่ยงที่เกิดอุบัติเหตุเยอะหรือบางคนเสี่ยงเป็นโรคนู้นโรคนั้นมากกว่าคนอื่นๆก็เลยมันแล้วแต่คนจริงๆครับว่า คุณมีความเสี่ยงแบบไหนแต่ถ้าซื้อประกันพ่วงหลายๆตัวก็ต้องคำนึงถึงค่าใช้จ่ายที่เพิ่มขึ้นมา อาจจะประกันแผ่นนี้เหมาะสำหรับคนที่อยากจะมีประกันนานๆ แต่ถ้าประกันระยะสั้นอันนี้ก็น่าสนใจนะครับ

2021.03.22 11:54

เดียร์

@โทนี่ ดิฉันค่อนข้างไม่เห็นด้วยกับคำแนะนำของคุณนะคะ การซื้อกรมธรรม์ประกันหลักแยกแบบนั้น จะยิ่งทำให้ค่าใช้จ่ายมากขึ้นหรือแพงมากขึ้นกว่าเดิม มากกว่าซื้อสัญญาเพิ่มเติมค่ะ ยังไงก็ลองดูก่อนนะคะประกันชีวิตแบบนี้อาจจะสามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมที่มีความคุ้มครองเรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุด้วย ถ้าซื้อแบบนั้นจะถูกกว่าแน่นอนค่ะ

2021.06.12 15:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ถ้าสนใจอยากทำให้พ่อกับแม่ เป็นยังไง แล้วประกันเสริมด้วย คุ้มครองดีไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ที่บ้านคุยกันว่าอยากจะทำ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เอาไว้ให้หลานๆไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ แบบ 15ปี เราอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เป็นทางเลือกสำหรับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องประกันชีวิตไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิต ของ FWD ถึงไม่ค่อยเป็นที่รู้จักในตลาดประกันชีวิต ทั้งๆที่เบี้ยประกันถูกกว่าบางเจ้าในตลาดบ้านเรา

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี