Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ มีแบบที่คุ้มครอง สุขภาพแล้วก็ คุ้มครองจากอุบัติเหตุ พร้อมกันไหม

พี่คะช่วยหน่อยนะคะ ถ้าหนุสนใจอยากทำประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ หนูจะได้รับความคุ้มครองเฉพาะการประกันชีวิตเท่านั้นหรือว่าแล้วจะได้ได้ความคุ้มครองเกี่ยวกับสุขภาพหรืออุบัติเหตุเพิ่มเข้ามาอีกไหม เพราะว่าถ้าจะให้หนูซื้อหลายๆอย่าง คงไม่ไหวคะ ถ้ามันรวมหมดจะแพงไหมคะ ขอโทษด้วยนะคะไม่ค่อยรู้เรื่องเลยคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Easy

คงไม่มีนะคะเพราะประกันมั่นใจชัวร์ ประกันชีวิตที่มีเบี้ยประกันที่ถูกแล้ว น่าจะคุ้มครองชีวิตอย่างเดียว แต่ถึงแม้ซื้อประกันชีวิตที่มีเบี้ยประกันแพงๆ คุ้มครองอุบัติเหตุและสุขภาพร่วมด้วยบางคนเขาก็ยังซื้อประกันสุขภาพและอุบัติเหตุเพิ่มต่างหากเลยนะคะ อันนี้ก็แล้วแต่ความเสี่ยงของแต่ละคนค่ะ แต่คุณเองก็จำเป็นต้องมีประกันสุขภาพและอุบัติเหตุที่เพียงพอเหมือนกันลองเลือกดูแบบแผนประกันที่ไม่แพงก็มีเยอะแยะค่ะ

2020.11.10 12:38

โทนี่

ไม่มีนะครับน้อง ประกันชีวิตตัวนี้เห็นเขาเขียนว่า คุ้มครองชีวิต เสียชีวิต ลดหย่อนภาษี แค่นี้เองครับ สงสัยว่าน้องจะต้องซื้อประกันอย่างอื่นเพิ่มแล้วละนะ ถ้าจะซื้อประกันอย่างอื่นเพิ่มเบี้ยประกันก็ไม่แพงมากนะครับพี่ดูแล้ว น้องจ่ายไหวแน่ลองไปศึกษาดูนะในเว็บไซต์เขามีประกันหลายอย่างเลย อย่างเช่น ถ้าสนใจประกันสุขภาพก็พิมพ์ประกันสุขภาพ fwd แล้วมันก็จะขึ้นมาเลยครับ แล้วก็สามารถคำนวนเบี้ยที่ต้องจ่ายได้ด้วยนะลองทำดูนะครับ

2020.12.31 6:40

HANA

ประกันชีวิตตัวนี้อาจจะไม่คุ้มครองสุขภาพอุบัติเหตุร่วมด้วย แต่ประกันชีวิตที่มีการคุ้มครองสุขภาพและอุบัติเหตุร่วมด้วยก็มีอยู่นะคะไม่ใช่ว่าไม่มี แต่ขอโทษด้วยที่บอกไม่ได้เพราะส่วนตัวแล้วจำไม่ได้ค่ะว่าเป็นประกันของบริษัทไหน แต่คิดว่าถ้าคุณสนใจประกันชีวิตแบบนี้หาได้ไม่ยากหรอกค่ะลอง search หาดูนะคะ แต่อาจจะต้องเตรียมใจไว้ว่าเบี้ยประกันคงจะแพงแน่ๆ

2021.01.18 11:5

รูดี้

@โทนี่ หายากนะครับ ประกันที่ให้การคุ้มครองยาวๆแต่ถ้าเป็นทั้งสุขภาพและอุบัติเหตุอาจจะต้องซื้อแยกกันเพราะว่าเดี๋ยวนี้สุขภาพก็อย่างหนึ่งอุบัติเหตุก็อย่างหนึ่งเขาจะมีรายละเอียดนึกว่าคุณ คุ้มครองอุบัติเหตุถึงขั้นไหน แล้วก็อยากคุ้มครองสุขภาพดีแค่ไหนถ้าซื้อ ดีที่สุดทั้ง 2 อย่างผมคิดว่าค่าใช้จ่ายแพงพอสมควร แต่ ตอนนี้มี คำปรึกษาฟรีที่มาจากคนขายประกันโดยตรงถ้าอยากจะรู้เพิ่มคิดว่าติดต่อพวกเขาน่าจะหาข้อมูลง่ายๆเยอะนะ

2021.03.22 11:54

พิมพ์

ไม่รู้ว่าประกันชีวิตแบบแผนนี้สามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้หรือเปล่านะ เพราะว่าถ้าซื้อสัญญาเพิ่มเติม ค่าเบี้ยประกันอาจจะถูกลง ถูกกว่าไม่ซื้อประกันที่เป็นสัญญาหลัก อันนี้พูดถึงความคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุและสุขภาพค่ะ ยังไม่ได้หาข้อมูลเหมือนกันยังไงฝากถามในห้องกระทู้นี้ละกันนะคะว่า มีสัญญาเพิ่มเติมที่ซื้อได้ไหมสำหรับประกันชีวิตตัวนี้

2021.06.13 15:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ถ้าสนใจอยากทำให้พ่อกับแม่ เป็นยังไง แล้วประกันเสริมด้วย คุ้มครองดีไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ที่บ้านคุยกันว่าอยากจะทำ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เอาไว้ให้หลานๆไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ แบบ 15ปี เราอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เป็นทางเลือกสำหรับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องประกันชีวิตไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิต ของ FWD ถึงไม่ค่อยเป็นที่รู้จักในตลาดประกันชีวิต ทั้งๆที่เบี้ยประกันถูกกว่าบางเจ้าในตลาดบ้านเรา

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี