Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าจะซื้อประกันสุขภาพ พร้อมกับ ประกันชีวิต ของ FWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ค่าเบี้ยจะต้องจ่ายประมาณเท่าไร

เราอยากทำประกันชีวิตให้แม่ แต่ก็เป็นห่วงเรื่องสุขภาพด้วย แต่ถ้าจะให้เราซื้อทั้งสองอย่างคงไม่ไหวแน่ๆเลย อยากถามนะว่า ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ตัวนี้ ทราบมาว่าค่าเบี้ยประกันไม่สูงมาก แต่ถ้ารวมประกันสุขภาพด้วย เบี้ยประกันมันจะแพงมากมั้ย อยากเข้ามาถามเพื่อนๆในนี้มีใครทำประกันตัวนี้แล้วซื้อประกันเพิ่มบ้างไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สายหมอบ

ถ้าคุณอยากรู้ว่าคุณต้องจ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่ ถ้าซื้อทั้งประกันชีวิตและประกันสุขภาพ ผมอยากจะขอแนะนำให้คุณสอบถามกับบริษัทประกันโดยตรงดีกว่าครับเขาจะช่วยคิดคำนวณ รายได้ของคุณและบอกจำนวนเบี้ยประกันที่ชัดเจนให้คุณได้ ไม่ใช่อะไรหรอกครับการที่คุณรู้จำนวนเงินที่ชัดเจน จะส่งผลต่อการจ่ายเบี้ยประกันในอนาคตอย่างต่อเนื่องครับ

2020.11.10 12:42

แก้ว

เราเองก็ตอบไม่ได้ซะด้วยว่าต้องจ่ายเบี้ยเท่าไหร่เพราะว่ามันต้องไปดูว่าช่วงอายุของคุณแม่ตรงเบี้ยที่ต้องจ่ายช่วงไหน ขอโทษนะที่ให้คำตอบไม่ได้แต่ในความรู้สึกเราเราว่าเบี้ยมันก็ไม่แพงมากนะถ้าเทียบกับประกันเจ้าดังๆ ลองไปดูประกันเจ้าชมพูๆสิ (เมืองไทย...) จะเห็นเลยว่าเบี้ยมันต่างกันขนาดไหน ส่วนตัวแล้วเราไม่ได้ทำเจ้า fwd นี่หรอกนะพอดีไปอ่านข้อมูลมาเลยรู้ว่าเบี้ยเขาค่อนข้างถูกกว่าเจ้าอื่น

2020.12.31 7:1

HANA

เรื่องว่าจะต้องจ่ายเบี้ยเท่าไหร่ คิดว่าคงไม่มีใครตอบคุณได้แน่นอนถ้าไปถามตามกระทู้ต่างๆ นอกเสียจากว่าจะมีพนักงานประกันเข้ามาตอบคุณเองโดยเฉพาะ เพราะว่าเรื่องนี้มันต้องคิดคำนวณจากรายได้ของคุณและกำลังทางการเงินของคุณค่ะ คิดว่าการเข้าไปนั่งปรึกษากับพนักงานขายประกันตัวต่อตัวน่าจะช่วยได้ดีกว่าในเรื่องข้อมูลของ เบี้ยประกัน ที่คุณอยากจะได้

2021.01.18 11:7

นามะ

@สายหมอบ เดี๋ยวนี้ประกันชีวิตแล้วก็ประกันสุขภาพประกันอุบัติเหตุก็ไม่แพงเท่าไหร่คิดว่าถ้าจะซื้อก็ซื้อแยกไปเลยครับแล้วแต่ว่าคุณจะให้น้ำหนักมากกว่า เป็นประกันตัวไหนให้เช่นถ้าคุณขับรถเยอะขับรถไกลๆซื้อ Multi ประกันอุบัติเหตุไว้เลยครับ หรือถ้าคุณมีโรคที่ เป็นโรคตั้งต้นที่จะเกิดเป็นโรคร้ายแรงคุณก็ซื้อประกันคุ้มครองโรคร้ายได้เลยนะ มันต้องขึ้นอยู่กับความต้องการที่จะ คุ้มครองของคุณจริงๆครับ

2021.03.22 11:54

พิมพ์

@HANA ใช่เลยค่ะ เรื่องของเบี้ยประกัน ที่เป็นจำนวนเงินแน่นอนเนี่ยให้คำตอบยากจริงๆ นอกเสียจากว่ามีคนมาเล่าประสบการณ์ว่าเขาเองจ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่ แต่การจ่ายเบี้ยประกันของคนหนึ่งก็ไม่ได้หมายความว่าคุณเองจะได้จ่ายเบี้ยประกันเท่ากันนะ ก็เหมือนอย่างที่คุณบอกมานั่นแหละค่ะ มันต้องคิดคำนวณหลายๆเรื่อง อยากรู้จริงๆก็ ไปคิดคำนวณในเว็บไซต์ของประกันได้นะคะ เพราะเห็นหลายเว็บไซต์เขามีให้กรอก ความเสี่ยง อายุ รายได้

2021.06.13 15:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ถ้าสนใจอยากทำให้พ่อกับแม่ เป็นยังไง แล้วประกันเสริมด้วย คุ้มครองดีไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ที่บ้านคุยกันว่าอยากจะทำ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เอาไว้ให้หลานๆไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ แบบ 15ปี เราอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เป็นทางเลือกสำหรับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องประกันชีวิตไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิต ของ FWD ถึงไม่ค่อยเป็นที่รู้จักในตลาดประกันชีวิต ทั้งๆที่เบี้ยประกันถูกกว่าบางเจ้าในตลาดบ้านเรา

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี