Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ตัวนี้ถ้าซื้อประกันสุขภาพเพิ่มด้วย ต้องจ่ายเพิ่มประมาณเท่าไร

วันนี้มีโอกาสได้นั้งคุยกับพี่ในที่ทำงาน เกี่ยวกับประกันชีวติคะ เค้าบอกว่าซื้อสัญญาเพิ่มเพื่อรับเงินชดเชยเมื่อเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลไว้ด้วยน่ะค่ะ เราซื้อเพิ่มได้จริงใช่มั้ยคะ แล้วต้องเพิ่มเงินเยอะมั้ย ของเราที่มีคือ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ตัวนี้ถ้าซื้อประกันสุขภาพเพิ่มด้วย ต้องจ่ายเพิ่มประมาณเท่าไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สายหมอบ

ผมไม่เข้าใจทำไมหลายคนชอบเข้ามาถามเรื่องของการจ่ายเบี้ยประกันในห้องกระทู้ทั่วๆไปแบบนี้ ผมว่าคุณคงจะไม่ได้รับข้อมูลที่ชัดเจนมากพอหรอกนะครับนอกเสียจากว่ามีบริษัทประกันเข้ามาตอบคำถามคุณจริงๆแต่กว่าคุณจะได้คำตอบก็อาจจะช้ามากและรอนานถ้าคุณอยากได้คำตอบเร็วๆ ผมคิดว่าไปถามคำถามในเว็บไซต์ของบริษัทประกันโดยตรงจะได้คำตอบเร็วกว่านะครับ

2020.11.10 12:45

แก้ว

นั่นนะสิคะคุณสายหมอบเราเองก็งงอยู่ว่าทำไมชอบมาตั้งคำถามกันแบบนี้เรื่องเบี้ยประกันน่าจะต้องถามกับบริษัทเลยจะดีกว่า คนที่เข้ามาตอบในนี้ก็ไม่ใช่คนขายประกันซะด้วยบางทีคนที่เข้ามาตอบก็ให้ข้อมูลผิดๆถูกเจ้าของกระทู้เองคงมีความงงอยู่บ้างล่ะ ถ้าไงโทรไปถามบริษัทเขาเลยค่ะได้ข้อมูลที่ชัดเจนแน่นอน เนื่องจากการซื้อสัญญาเพิ่มเติมจะทำให้เราต้องจ่ายเบี้ยที่เพิ่มขึ้นเราก็เลยไม่สามารถให้คำตอบกับคุณได้นะคะ

2020.12.31 7:25

ตึ่งโป๊ะ

จะจ่ายค่าเบี้ยประกันเท่าไหร่ก็ขึ้นอยู่กับคุณเลือกเอาความคุ้มครองยังไงนั่นแหละครับ บางครั้งเรื่องของค่าเบี้ยประกันโดยเฉพาะที่เป็นค่าเบี้ยประกันสำหรับสัญญาเพิ่มเติมบริษัทประกันเขาก็อาจจะไม่ได้กำหนดแน่นอนนะครับมันขึ้นอยู่กับผู้ซื้อว่าต้องการให้คุ้มครองความเสี่ยงมากน้อยแค่ไหน แล้วก็อย่างที่คอมเม้นต์อื่นบอกมาแล้วนั่นแหละครับถามกับบริษัทประกันโดยตรงจะดีกว่า

2021.01.20 16:8

นามะ

@เเก้ว เขาอาจจะอยากจะขอความคิดเห็นจากคนที่ซื้อประกันตัวนี้ไปแล้วมี feedback ยังไงต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มไหมหรือว่าต้องเสียค่าใช้จ่ายในการดำเนินงานแพงไหมอาจจะอยากจะขอ comment แบบนี้ก็ได้ส่วนตัวผมคิดว่าไม่ค่อยมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมจากที่บอกไว้ในเว็บไซต์นะครับก็อาจจะมีเรื่องของค่าเดินทางหรือว่าค่านัดพบกับตัวแทนประกันปีละคนซื้อออนไลน์ก็ดีแต่ว่าแนะนำให้ซื้อจากคน วิธีขายประกันโดยตรงดีกว่าเพราะว่าจะได้รู้จักเขาเป็นส่วนตัว

2021.03.22 11:55

พิมพ์

@นามะ ก็จะเป็นอย่างที่คุณว่านั่นแหละค่ะ คนที่เพิ่งจะเจอกันครั้งแรกโดยเฉพาะประกันชีวิตก็ไม่ค่อยจะมีความมั่นใจสักเท่าไหร่ อะไรสงสัยนู่นนี่นั่นไปเรื่อยๆอยากขอ comment ต่างๆนานา แต่ยังไง จขกท ก็ต้องเข้าใจด้วยนะคะเหมือนอย่างที่คนอื่นบอกมาว่า การถามเกี่ยวกับจำนวนเบี้ยประกันแบบเป็นเรื่องที่ตอบยากไม่ใช่เรื่องทั่วๆไป

2021.06.13 15:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ถ้าสนใจอยากทำให้พ่อกับแม่ เป็นยังไง แล้วประกันเสริมด้วย คุ้มครองดีไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ที่บ้านคุยกันว่าอยากจะทำ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เอาไว้ให้หลานๆไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ แบบ 15ปี เราอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เป็นทางเลือกสำหรับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องประกันชีวิตไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิต ของ FWD ถึงไม่ค่อยเป็นที่รู้จักในตลาดประกันชีวิต ทั้งๆที่เบี้ยประกันถูกกว่าบางเจ้าในตลาดบ้านเรา

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี