Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่ามีการกำหนดอายุของคนที่จะทำประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ทั้ง 3แบบ ไว้ไหมและทำยากไหม

พี่ครับตอนนี้ผมกำลังคิดถึงอนาคตครับ ผมสนใจเรื่องการทำประกันชีวิตเอาแบบได้เงินทุนตอนแก่นะครับ ไปเจอของเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี แต่แพงมากครับ สู้ไหมไหว แล้วผมก็ไปเจอ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ค่าเบี้ยไม่แพงมาก ที่ผมอยากถามก็คือ ผู้ที่อยากจะสมัครประกันฉบับนี้ต้องมีอายุเท่าไหร่?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สายหมอบ

รับประกันมั่นใจชัวร์ของ fwd สามารถซื้อประกันนี้ได้ตั้งแต่อายุ 20 ปีถึงอายุ 55 ปีเลยครับ แล้วที่ว่าประกันนี้เหมาะกับคนหนุ่มๆอย่างเรา ก็มีความเสี่ยงเรื่องของอุบัติเหตุและชีวิต ควรทำประกันชีวิตเอาไว้แล้วประกันชีวิตตัวนี้เบี้ยประกันถูกเหมาะกับคนทำงานหาเช้ากินค่ำ ถ้าเกิดอุบัติเหตุเขาก็คุ้มครองนะ ถ้าต้องนอนโรงพยาบาลก็มีเงินชดเชยให้ พี่ว่าโคตรคุ้มอ่ะ

2020.11.10 12:47

เเก้ว

ที่เม้นท์แรกบอกว่า ทำได้ตั้งแต่อายุ20-55ปี อันนั้นเป็นการชำระเบี้ย10ปีนะ ถ้าเป็นการชำระเบี้ย15ปี ทำได้ตั้งแต่อายุ 20-55ปีค่ะ ถ้าเป็นการชำระเบี้ย5ปี ทำได้ตั้งแต่อายุ20-60ปีค่ะ อย่างน้องพี่ว่าทำได้3สามแบบเลย ดูอายุยังน้อยอยู่ ที่นี้ก็อยู่ที่ว่าน้องสามารถชำระเบี้ยได้นานกี่ปีเพราะว่าเบี้ยเจ้านี้เขาไม่แพงมาก จะชำระเบี้ยนาน15ปีก็น่าจะไหวเนอะ555 อันนี้ล้อเล่นนะคะเอาตามกำลังทรัพย์ของน้องละกันนะ

2020.12.31 7:41

ตึ่งโป๊ะ

ก็คือประกันตัวนี้มีหลายแบบแผนถ้าผมเข้าใจไม่ผิดซึ่งโดยรวมรวมแล้วอายุของผู้ซื้อและการก็จะไม่เกิน 60 ปีครับ ซึ่งมันก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณจะเลือกจ่ายเบี้ยประกันในระยะเวลาเท่าไหร่ มีเงินมากก็เลือกระยะสั้นมีเงินน้อยก็ยืดระยะเวลายาวไปหน่อยจะได้จ่ายสบายๆ เอาที่สะดวกเลยครับ สะดวกใครสะดวกมันครับ สะดวกแบบไหนก็ซื้อแบบนั้น

2021.01.20 16:11

นามะ

@ สายหมอบ จริงครับคิดว่าประกันตัวนี้คุ้มค่อนข้างคุ้มเลยถ้า มี เงินที่จะจ่ายเบี้ยประกันอย่างต่อเนื่องนะครับคุ้มครองนานแล้วก็ เบี้ยไม่แพงเกินไปส่วนค่อนข้างจะครอบคลุมทั้งเรื่องอุบัติเหตุแล้วก็เรื่อง ชีวิตของเราด้วยส่วนตัวผมก็ทำประกันไว้หลายตัวนะครับแต่ว่าไม่แพงเท่าไหร่ไม่เห็นตัวนี้ค่อนข้างที่อยากจะลงทุนด้วยขอบคุณ comment ดีๆนะครับที ช่วยให้เห็นว่าประกันตัวนี้ดียังไง แต่จะลองพิจารณาดูอีกทีครับ

2021.03.22 11:55

พีท

ถ้าอยู่ในวัยทำงาน แล้วสนใจประกันตัวนี้ ผมขอแนะนำให้เลือกชำระเบี้ย 5 ปีเลยครับ สั้นๆดีแต่คุ้มครองนานจนถึงวัยเกษียณ เพราะว่าถ้าเราอยู่ในช่วงวัยทำงานนะคะรายได้ของเราค่อนข้างแน่นอนอยู่แล้ว แล้วเราก็ต้องทำงานไปนานๆมากกว่า 5 ปีแน่นอน ก็แค่ภายใน 5 ปีที่เราจะต้องแบ่งเงินไปจ่ายค่าเบี้ยประกัน ถ้าผ่าน 5 ปีไปก็สบายตัวแล้ว ก็อยากให้ทำให้เลือกชำระเบี้ยระยะสั้นเป็นยังไง

2021.06.13 15:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ถ้าสนใจอยากทำให้พ่อกับแม่ เป็นยังไง แล้วประกันเสริมด้วย คุ้มครองดีไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ที่บ้านคุยกันว่าอยากจะทำ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เอาไว้ให้หลานๆไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ แบบ 15ปี เราอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เป็นทางเลือกสำหรับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องประกันชีวิตไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิต ของ FWD ถึงไม่ค่อยเป็นที่รู้จักในตลาดประกันชีวิต ทั้งๆที่เบี้ยประกันถูกกว่าบางเจ้าในตลาดบ้านเรา

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี