Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ที่บ้านคุยกันว่าอยากจะทำ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เอาไว้ให้หลานๆไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม

ไม่ค่อยคิดที่จะจำประกันชีวิตให้กับเด็กๆมาก่อนเลยครับคิดว่าไม่จำเป็นเท่าไร แต่พอมาปีนี้แล้ว ก็อดไม่ได้ครับ มานั้งคุยกับทางบ้าน หลายคนก็เห็นด้วยครับ อยากทำให้หลานๆในบ้าน แต่อยากหาประกันตัวที่ไม่แรงมากครับ อย่าง ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ตัวนี้ไม่ทราบว่าหลานๆจะทำได้ไหมครับ เรื่องการคุ้มครองหรือทุนประกันเป็นยังไงบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ดอกหญ้า

พ่อแม่ของหนูเองก็สนใจที่จะทำประกันมั่นใจชัวร์ของ fwd อันนี้ให้หนูเหมือนกันค่ะ แม่หนูเองอายุไม่ถึง ตอนนี้อายุ 18 ปีค่ะ เพราะตามเงื่อนไขต้องอายุ 20 ปีขึ้นไปถึงจะซื้อประกันตัวนี้ได้ แต่พ่อบอกว่ามันดีมากคุ้มครองอุบัติเหตุด้วยวงเงินสูงเหมือนกันคุ้มครองชีวิตด้วย หนูก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่นะคะแต่ก็อยากมีประกันเอาไว้เหมือนกันชีวิตวัยรุ่นบางครั้งก็เสี่ยงเยอะ

2020.11.10 12:50

สารัช

ทำได้นะ แต่ไม่ทราบว่าหลานคุณอายุเท่าไหร่แล้ว ถ้าอายุมากกว่า20ก็ทำได้ครับ เพราะอันนี้เป็นเงื่อนไขในการทำประกันว่าต้องอายุ20ปีขึ้นไป แต่ถ้าน้อยกว่า20ปี ผมแนะนำอีกตัวนะ ตัวที่ชื่อคุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ครับ เนื่องจากว่าตัวนี้มีอยู่2แบบแผนที่คนที่อายุน้อยกว่า20ปีสามารถทำได้และประกันตัวนี้ก็ดีไม่แพ้ตัวมั่นใจชัวร์ด้วยนะ เพราะว่าเบี้ยที่เราจ่ายไปจะไม่สูญเปล่าอย่างแน่นอนครับ เราจะได้เงิน100%ของทุนประกันภัยเมื่ออยู่ครบสัญญา

2020.12.31 7:57

ตึ่งโป๊ะ

ประกันนี้เป็นอีกหนึ่งประกันเลยนะครับที่หลายๆคนซื้อให้กับครอบครัว ตอนแรกอาจจะพ่อซื้อก่อนแล้วก็ซื้อให้ภรรยาแล้วก็ซื้อให้ลูกๆด้วยทีหลัง ผมเห็นเพื่อนบ้านผมหลายคนก็เป็นแบบนี้ ปกติผมก็ไม่ได้ค่อยคุยกับเพื่อนบ้านนักหรอกครับเป็นภรรยาผมที่มาเล่าให้ฟัง แล้วก็มาถามผมว่าลองศึกษาประกันนี้ดูไหมว่าน่าสนใจหรือเปล่า ก็เลยได้เข้ามาหาความรู้เรื่องนี้นี่แหละ

2021.01.20 16:14

จูดี้

@ดอกหญ้า ใช่ครับที่โรงเรียนลูกผมก็ ทำประกันกับโรงเรียนคุณครูเขาจะให้เด็กๆทำประกันเลยลูกผมอยู่ป 4 ครับก็ตอนนั้นครูเก็บค่าเงินประกันของนักเรียน 125 บาท แต่ว่าคุ้มครองเยอะพอสมควรนะครับถ้าเด็กเกิดอุบัติเหตุในโรงเรียนล้มหัวแตกหรือว่า ถึงขั้นต้องนอนโรงพยาบาลก็เบิกจ่ายได้ครับแต่ว่าถ้ามีประกันเสริมสำหรับเด็กเช่นประกันสุขภาพหรือว่า ประกันเกี่ยวกับอุบัติเหตุข้างนอกก็น่าจะดี ประกันตัวนี้อาจจะช่วยได้ไหมแต่ว่าเขาเขียนว่าขั้นต่ำต้อง 20 เลยไม่แน่ใจครับ

2021.03.22 11:55

พีท

ถ้าหลานของคุณกำลังเริ่มทำงาน หรืออยู่ในวัยทำงาน อายุประมาณ 24 ปีขึ้นไป ก็เหมาะที่จะทำประกันตัวนี้นะครับ เพราะว่าจะได้เป็นการออมเงินเอาไว้ใช้สำหรับช่วงวัยเกษียณ แต่ถ้าเกิดเรื่องร้ายๆขึ้นก่อนวัยเกษียณครอบครัวก็ได้รับเงินชดเชย แต่ถ้าหลานของคุณยายยังอยู่ในวัยเรียน ผมว่าก็ยังไม่ค่อยเหมาะกับประกันตัวนี้ครับ คือถ้าเขายังเป็นนักศึกษาอยู่กับอายุประมาณ 20 ต้นๆ ก็ไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่

2021.06.13 15:34

Tomo

อยากรู้เกี่ยวกับประกัน fwd ตัวนี้มากขึ้นจังเลยครับ ใครที่ซื้อประกันตัวนี้อยู่ให้ข้อมูลกับผมได้ไหมครับ ตัวที่จขกทถามถึงแล้วนะครับมั่นใจชัวร์อะไรนี่แหละ อยากรู้เงื่อนไขนะครับผมจะหาอ่านเงื่อนไขแบบละเอียดได้ที่ไหนหรือว่าผมจะต้องโทรไปหาบริษัทประกันเท่านั้น อยากรู้ข้อมูลเกี่ยวกับประกันของเจ้าใหม่ๆบ้าง f w d ก็เป็นประกันเจ้าใหม่นะสำหรับผม

2021.07.29 16:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ถ้าสนใจอยากทำให้พ่อกับแม่ เป็นยังไง แล้วประกันเสริมด้วย คุ้มครองดีไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ แบบ 15ปี เราอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เป็นทางเลือกสำหรับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องประกันชีวิตไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิต ของ FWD ถึงไม่ค่อยเป็นที่รู้จักในตลาดประกันชีวิต ทั้งๆที่เบี้ยประกันถูกกว่าบางเจ้าในตลาดบ้านเรา

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

All (สินเชื่อ),ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ช่วงนี้ต้องการเงินทุนมาหมุนเวียนที่บ้าน เราสามารถกู้เงินจากกองทุนประกันที่เราทำไว้ได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี