Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของFWDสมัครแล้วได้รับอุบัติเหตุจนไม่สามรถจ่ายเบี้ยครบสัญญาการจ่ายเบี้ยประกันได้ ประกันจะยกเลิกสัญญาไหม

ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่ออยากรับความคิดเห็นจากเพื่อนทุกคน และถือว่าเป็นกระทู้ความรู้เรื่องประกันชีวิตด้วย ผมอยากทราบว่า ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ประกันฉบับนี้ถ้าสมัครแล้วได้รับอุบัติเหตุจนไม่สามรถจ่ายเบี้ยครบสัญญาการจ่ายเบี้ยประกันได้ แบบนี้เบี้ยประกันที่เราจ่ายมาจะถูกนกเลิกไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ดอกหญ้า

พอหนูได้เอาคำถามของพี่แล้ว ก็ลองเอาไปถามพ่อดูค่ะ เพราะว่าพ่อเองก็อ่านเงื่อนไขและข้อมูลของประกันตัวนี้อยู่เพราะอยากจะซื้อให้หนู พ่อบอกว่าการยกเลิกสัญญาประกันมันไม่ได้ง่ายขนาดนั้น บริษัทประกันเขาคงจะเสนอเงื่อนไขหรือวิธีอื่นๆที่คุณเลือกแทนที่จะยกเลิกไป แล้วเขาคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุด้วยนะคะถ้าพี่เกิดอุบัติเหตุทางประกันเขาคงเข้าใจและหาวิธีช่วยได้ อีกอย่างถ้าพี่นอนโรงพยาบาลเขาก็มีเงินชดเชยให้ตั้งวันละ 3,000 นะ

2020.11.10 12:52

สารัช

ไม่นึกว่าผมจะได้เห็นคำถามแบบที่คุณถามนะ 555เพราะว่าส่วนใหญ่คำถามที่ผมเจอจะเป็นการถามว่าประกันตัวนั้นตัวนี้เป็นยังไงบ้าง เบี้ยแพงไหม ทำไปจะคุ้มรึป่าว ซึ่งบอกเลยว่าผมเบื่อที่จะตอบมากเลยครับ55 พอเจอคำถามอย่างคุณค่อยอยากตอบหน่อย สำหรับคำถามที่คุณถามมาอะนะผมไม่แน่ใจว่าเขาจะไม่ให้จ่ายเบี้ยประกันต่อรึป่าวเพราะว่ามีประกันอยู่เจ้านึงเขาบอกว่าถ้าเกิดกรณีอย่างคุณไม่ต้องจ่ายเบี้ย แต่ประกันเจ้านี้ผมไม่แน่ใจครับถ้าไงลองถามกับตัวแทนประกันดูนะ

2020.12.31 8:8

ดาด้า

ก็เป็นคำถามที่น่าสนใจนะคะ เป็นคำถามจากประสบการณ์จริงจริงๆ เพราะว่าบางคนอาจจะซื้อประกันไปแล้วเกิดเรื่องนั้นเรื่องนี้ขึ้นมาก็เป็นเรื่องที่ไม่คาดคิดทำให้สงสัยเหมือนกันว่าจะทำยังไงต่อกับการจ่ายเบี้ยประกันอย่างเหตุการณ์ของเจ้าของกระทู้ก็น่าสนใจนะคะ อยากรู้เหมือนกันว่าบริษัทประกันเขาจะช่วยเหลือเรายังไงได้บ้างแต่เรื่องอุบัติเหตุ ก็ต้องดูว่าประกันที่คุณซื้อเขาคุ้มครองไหม

2021.01.20 16:16

จูดี้

@ดอกหญ้า อาจจะเป็นตอนที่เขากำลังเจอความยากลำบากในชีวิตประกันอาจจะเคลมช้าหรือว่าเบิกไม่ได้ในบางกรณีที่เขาต้องการใช้เงินจริงๆอาจจะเกิดอารมณ์เสียหรืออารมณ์ไม่ดีคิดว่าพอทนหน่อยครับที่ให้เวลาประกันเขา เก็บข้อมูลแล้วก็ลองถามเขาเกี่ยวกับเรื่อง ที่คุณกังวลว่าคุณอยากจะได้รับเงินตอบแทนขนาดไหนถ้าไม่ได้จริงๆก็เก็บหลักฐานหลายๆอย่างไว้หลังจากนั้นถ้าคุณจะยกเลิกจริงๆขอให้ปรึกษากับทนายความหรือว่า ปรึกษากับคนที่มีความรู้เรื่องนี้หน่อยอาจจะดี

2021.03.22 11:56

พีท

@จูดี้ อ่านคอมเม้นของคนอื่นก็ไม่ค่อยเท่าไหร่นะ ยังพอจะเข้าใจได้ แม้บางคนไม่ได้ตอบคำถามก็ตาม แต่พอได้อ่าน Comment ของคุณ ผมนี่งงเป็นไก่ตาแตกเลย คุณต้องการจะสื่ออะไรหรอครับ แล้วเหมือนกับคุณต้องการที่จะตอบกลับคุณดอกหญ้า นางแบบไม่เกี่ยวข้องกับสิ่งที่คุณดอกหญ้า comment มาเลยอ่ะ งงมากแม่!!!! สรุปผมก็ได้แต่เข้ามาคอมเม้นว่า งง ไม่ได้พูดอะไรเกี่ยวกับคำถามของจขกท

2021.06.13 15:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ถ้าสนใจอยากทำให้พ่อกับแม่ เป็นยังไง แล้วประกันเสริมด้วย คุ้มครองดีไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ที่บ้านคุยกันว่าอยากจะทำ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เอาไว้ให้หลานๆไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ แบบ 15ปี เราอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เป็นทางเลือกสำหรับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องประกันชีวิตไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิต ของ FWD ถึงไม่ค่อยเป็นที่รู้จักในตลาดประกันชีวิต ทั้งๆที่เบี้ยประกันถูกกว่าบางเจ้าในตลาดบ้านเรา

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี