Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เป็นทางเลือกสำหรับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องประกันชีวิตไหม

พี่ๆอย่าหัวเราะหนูนะคะ หนู เข้ามาถามแบบคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องการทำประกันชีวิตเลยคะ หนูไปอ่านเจอในเพจของเพื่อนคะ ประกันชีวิตของFWD เป็นประกันที่ใช้ชื่อว่า มั่นใจชัวร์ ดูๆแล้วน่าสนคะ หนูว่าอยากทำคะแล้วก็ทำให้แม่ด้วย ประกันชีวิตอันนี้เป็นไงคะดีไหม หรือเป็นฉบับอื่นดี พี่ๆพอจะแนะนำหน่อยด้วยนะคะ ไม่รู้เรื่องนี้จริงๆเลยคะว่าอะไรดีไม่ดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ดอกหญ้า

ก็ไม่รู้เหมือนกันนะ เราเองก็ยังอายุน้อย แต่ก็รู้สึกว่าประกันมั่นใจชัวร์ อันนี้เขาอธิบายเงื่อนไขชัดเจน ไม่รู้ว่าคนถามคำถามอายุเท่าไหร่นะ ถ้าอายุถึง 20 แล้วก็คงจะซื้อประกันตัวนี้ได้ ซื้อให้คนในครอบครัวด้วยก็ดีเลยแหละ นี่เราก็รอให้เราอายุครบอยู่จะได้มีประกันตัวนี้คุ้มครองสักที ช่วงนี้ก็เกิดอุบัติเหตุบ่อยอยู่เหมือนกันแต่ก็เป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆถ้ามีประกันคุ้มครองก็จะได้สบายใจ

2020.11.10 12:54

สารัช

พี่ว่าประกันนี้เหมาะสำหรับคนที่มีกำลังทรัพย์ไม่มากนะ ไม่ใช่ว่าเหมาะกับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องประกันชีวิตนะครับถ้าอยากหาประกันชีวิตที่เหมาะกับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องประกัน พี่ว่าอย่าทำเลยครับมันไม่มีหรอก ประกันที่ไหนๆมันก็มีกลลวงกันทั้งนั้นแหละถ้าเราไม่มีความรู้เรื่องประกันเลยก็ศึกษาเอาสิครับแค่ความรู้พื้นฐานก็ได้อย่างน้อยเราจะได้ไม่ตกหลุมพรางที่บริษัทประกันวางเอาไว้

2020.12.31 8:24

ดาด้า

เราคิดว่าประกันชีวิตทุกตัวหรือแม้แต่ประกันอื่นๆ ไม่ว่าแบบไหนก็ตามก่อนจะซื้อก็ต้องศึกษาหาข้อมูลกันอยู่แล้ว เราก็เลยคิดว่าประกันตัวนี้ก็เป็นอีกหนึ่งประการที่ก่อนจะซื้อก็ต้องหาข้อมูลเหมือนกัน ไม่มีประกันไหนหรอกที่เหมาะกับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องประกัน ก่อนซื้อก็ต้องหาความรู้กันเอาไว้ก่อนอยู่แล้วทุกคนเพื่อความไม่ประมาทค่ะ

2021.01.20 16:17

จูดี้

@ดอกหญ้า ผมว่าไม่ค่อยจริงเท่าไหร่ครับว่า ประกันอุบัติเหตุนี้เหมาะสำหรับคนไม่มีความรู้ที่จริงไม่ใช่ครับคนที่ไม่มีความรู้ไม่คิดถึงเรื่องการซื้อประกันหรือว่าไม่กักตุนเงินไว้ยามที่เจ็บป่วยหรอกครับส่วนมากก็เอาเงินไปลงกับอบายมุขหรือว่าสิ่งที่ทำให้เสียเงินได้ง่ายๆผมคิดว่าคุณมีความรู้นะถ้าอยากจะซื้อประกันแค่ต้องใช้เวลาเราก็อาจจะอ่านเงื่อนไขดีๆวางแผนดีๆที่จะซื้อแค่นี้ก็จะประสบความสำเร็จในการซื้อประกันและก็มีการคุ้มครองที่ดีครับ

2021.03.22 11:56

Chaiya

@ดาด้า ถูกต้องครับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง คือไม่ว่าประกันตัวไหนอ่ะ ก็ต้องศึกษาข้อมูลก่อน เฉพาะประกันชีวิตไม่มีหรอกครับจะซื้อแบบว่าไม่รู้เรื่องอะไรเลย ไม่ว่าคนนั้นจะซื้อประกันชีวิตครั้งแรก ซื้อครั้งที่ 2 ครั้งที่ 3 ก็ต้องศึกษาผลประโยชน์และเงื่อนไขของประกันนั้นๆทุกครั้ง ถึงแม้จะซื้อแบบแผนเดิมแต่บางครั้งเวลาเปลี่ยนเงื่อนไขก็เปลี่ยนนะต้องดูได้เรื่อยๆ

2021.05.24 17:10

toom

แค่เห็นชื่อประกันชีวิต FWD มั่นใจชัวร์ ในเพจของเพื่อนเจ้าของกระทู้ก็สนใจซะละ แสดงว่าชื่อประกันนี้มันโดนใจจริงๆ ใครเป็นคนตั้งชื่อนะ หวังว่าเจ้าของกระทู้จะไม่ได้รีบร้อนซื้อประกันนี้ให้กับตัวเองและคุณแม่ก่อนที่จะศึกษารายละเอียดให้ดีซะก่อนนะครับ แม้จะมีคนเข้ามาคอมเมนต์หลายคน ยังไงต้องศึกษาข้อมูลด้วยตัวเองก่อนครับ

2021.05.27 6:10

พล

@toom ถูกต้องที่สุดเลยครับ ยังไงก็ต้องศึกษานะ อย่างที่คุณบอกเลย ต้องศึกษาให้ดีจริงๆ แล้วก็ความคิดที่จขกท. คิดว่าจัดการนี้เป็นประกันที่อาจจะถูกหรือเงื่อนไขเข้าใจง่าย เหมาะกับคนที่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องประกันอันนี้ไม่จริงนะครับ ก่อนซื้อพระจันทร์คุณควรจะมีความรู้เรื่องของประกันก่อนไม่ว่าประกันตัวนั้นจะมีเงื่อนไขเข้าใจง่ายมากแค่ไหนก็ตาม เพราะก่อนจะซื้อคุณจำเป็นต้องเปรียบเทียบก่อนครับระหว่างประกัน กับแบบแผนอื่นๆหรือของเจ้าอื่น

2021.06.13 15:41

Nitty

ใครจะกล้าว่าน้องเจ้าของกระทู้ล่ะคะ สงสัยหรืออยากรู้เรื่องอะไรก็ถามกันได้ ใครมันจะไปรู้ทุกเรื่องล่ะ..จริงมั้ย พี่ยังไม่รู้เลยว่าประกันชีวิตของ FWD ที่ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ที่น้องถามมามันเป็นยังไง อยากรู้ว่าได้ซื้อประกันนี้หรือเปล่า ซื้อให้แม่ด้วยมั้ย ถ้าซื้อแล้วก็มารีวิวได้นะคะ เผื่อว่ามีใครสนใจจะได้ดูๆไว้บ้าง

2021.07.10 14:41

ไข่หวาน

@Nitty ขอบคุณค่ะพี่ เป็น comment ที่เข้าใจหนูที่สุดเลยนะคะ ก็อย่างนั้นแหละค่ะไม่ใช่ว่าหนูจะซื้อประกันแล้วจะไม่ศึกษา เพียงแต่ที่มาถามเนี่ยเพราะว่าอยากรู้ว่าประกันตัวนี้เหมาะกับคนที่เพิ่งจะเริ่มซื้อประกันชีวิตครั้งแรกไหม อยากจะฟังรีวิวจากคนที่ซื้อด้วยเหมือนกันค่ะ ก็ต้องดูก่อนอยู่แล้วว่าเงื่อนไขความคุ้มครองเป็นยังไง ไม่ซื้อมั่วๆแบบไม่รู้หรอกนะคะ

2021.09.19 6:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ถ้าสนใจอยากทำให้พ่อกับแม่ เป็นยังไง แล้วประกันเสริมด้วย คุ้มครองดีไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ที่บ้านคุยกันว่าอยากจะทำ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เอาไว้ให้หลานๆไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ แบบ 15ปี เราอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิต ของ FWD ถึงไม่ค่อยเป็นที่รู้จักในตลาดประกันชีวิต ทั้งๆที่เบี้ยประกันถูกกว่าบางเจ้าในตลาดบ้านเรา

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

All (สินเชื่อ),ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ช่วงนี้ต้องการเงินทุนมาหมุนเวียนที่บ้าน เราสามารถกู้เงินจากกองทุนประกันที่เราทำไว้ได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี