Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ แบบ 3แบบให้เราเลือก คนเงินน้อยพอจะซื้อได้บ้างไหม ตัวไหนดีกว่ากัน

ทุกวันนี้ใครๆก็อยากทำประกันชีวิตมากขึ้น หนูเองก็สนใจที่จะทำเหมือนกันคะ อย่างประกันของ FWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ แบบ 3แบบให้เราเลือก หนูดูเกี่ยวกับการจ่ายเบี้ยประกันแล้วน่าสนใจดีคะไม่ค่อยแรงมากด้วยคะ แล้วแต่เราสนใจเลยคะ แต่อยากทราบได้ไหมคะว่า คนที่ทำงานหาเช้ากินค่ำแบบหนู จะสามารถที่จะซื้อตัวนี้ได้ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มะเฟือง

ผมว่าประกันชีวิตมั่นใจชัวร์นี้ เป็นหนึ่งในประกันชีวิตที่เหมาะกับคนมีรายได้น้อยหรืองบน้อยมากๆเลยนะครับ เขาเป็นประกันชีวิตที่ได้เงินคืนทุกปี ในแบบแผนประกัน 3 แบบ ผมไม่อยากแนะนำเจาะจงว่าคุณจะต้องเลือกแบบไหน แต่ถ้าคุณมีความคิดว่ากลัวว่าจะจ่ายไม่ไหว ผมว่าเลือกแบบแผนที่เบี้ยประกันถูกที่สุด น่าจะดีที่สุดสำหรับคุณครับ

2020.11.11 6:45

บุญ

ถ้าลองดูดีๆนะครับสำหรับทุนประกันภัยขั้นต่ำที่จะได้รับทั้ง 3 แบบแผนก็เท่ากันหมดเลย แต่ถ้าพูดถึงเกี่ยวกับราคาของเบี้ยประกันภัยก็พอๆกัน แต่สิ่งที่แตกต่างกันก็คือระยะเวลาการชำระเบี้ยประกันภัย เราสามารถที่อยากจะได้รับการคุ้มครองมากหรือน้อย ถ้าอยากได้รับการคุ้มครองนานๆก็เลือกแบบแผนชำระเบี้ยประกัน 15 ปีสิครับจะได้รับการคุ้มครองนานๆ

2020.12.02 16:30

เอ๋ยเอ๋ย

คงจะเหมาะกับคนที่มีเงินน้อยเกือบทุกๆแบบนะคะแต่ก็อยู่ที่ว่าเงินน้อยแบบที่คุณบอกหรือแบบที่คุณมีเนี่ยมันประมาณเท่าไหร่ยังไงเพราะบางคนได้เงินเดือนน้อยก็จริงแต่ไม่มีภาระค่าใช้จ่ายอื่นๆก็เหมือนกับว่าพร้อมที่จะซื้อประกันชีวิตที่ให้ความคุ้มครองเยอะๆหน่อยแต่บางคนอาจจะมีเงินเดือน มาขึ้นมาหน่อยแต่มีภาระค่าใช้จ่ายเยอะก็ต้องมาคิดกันอีกทีค่ะ ว่าเหมาะกับแบบแผนไหน

2021.01.20 16:23

ซันจิ

@มะเฟือง โหคุณชื่อซะน่ารักเลยเป็นผู้ชายหรอเนี่ยครับ ขอโทษขอโทษไม่อยากเจอ พูดถึงประเด็นนี้แต่ว่าผมมีหลานชื่อมะเฟืองเหมือนกันจริงครับ การสมัคร ระยะยาวต้องคิดถึงหลายอย่างรวมถึงแผนการเงินด้วยที่คุณแนะนำก็ดีครับใช่ให้เลือกแผนที่ถูกที่สุดในช่วงนี้น่าจะดีแต่บางคนก็ เลิกแผนที่ปานกลางหรือว่ามากกว่าดีกว่าเพราะว่ารายได้เข้าเยอะแล้วความเสี่ยงเขาเยอะก็เลยไม่อยากให้คนที่มีรายได้มากเลือกแผนน้อยเพราะว่ามันอาจจะไม่พอสำหรับการคุ้มครองของคุณต้องเลือกให้เหมาะสมครับ

2021.03.22 15:14

พล

@ซันจิ ก็นอกเรื่องกันบ้าง ขำๆฮาๆนะครับ เบาสมองคลายเครียดดี งั้นผมขอนอกเรื่องบ้าง เห็นคุณพูดถึงชื่อของ @มะเฟือง ผมว่าชื่อนี้ก็ไม่จำเป็นว่าจะต้องเป็นผู้หญิงนะครับ จริงๆแล้วอาจจะไม่ใช่ชื่อจริงๆของเจ้าของ comment ก็ได้อาจจะเป็นแค่นามสมมุติ ให้ผมเดา มะเฟืองมีอาจจะมาจากคำว่าเต่ามะเฟืองก็ได้นะครับ ไม่ได้น่ารักมุ้งมิ้งอะไรขนาดนั้น ผมคงจะเป็นคนที่นอกเรื่องที่สุดแล้วล่ะ

2021.06.13 15:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ถ้าสนใจอยากทำให้พ่อกับแม่ เป็นยังไง แล้วประกันเสริมด้วย คุ้มครองดีไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ที่บ้านคุยกันว่าอยากจะทำ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เอาไว้ให้หลานๆไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ แบบ 15ปี เราอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เป็นทางเลือกสำหรับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องประกันชีวิตไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิต ของ FWD ถึงไม่ค่อยเป็นที่รู้จักในตลาดประกันชีวิต ทั้งๆที่เบี้ยประกันถูกกว่าบางเจ้าในตลาดบ้านเรา

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี