Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของFWD ตัวนี้ เขามีประกันสุขภาพแบบเหมาจ่ายค่ารักษาพยาบาลเหมือนกับเจ้าอื่นๆไหม

ผมจะซื้อประกันชีวิตแบบที่จ่ายตามสัญญาแบบ 10ปี ของประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ถ้าเราจะซื้อประกันเพิ่มเติมของเขาผมสามารถซื้อได้มากน้อยขนาดไหนครับ แล้ว ประกันเพิ่มเติม ของ FWD นี้ เขามีแบบการเหมาค่ารักษาพยาบาล ที่เหมือนกับประกันเจ้าอื่นๆไหมครับ แบบที่เหมาเป็นรายปีนะครับ คิดอยากจะซื้อเพิ่มเข้าไปครับ เนื่องจากตอนนี้กังวลเรื่องสุขภาพมากขึ้น

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Butterfly

เท่าที่รู้มาประกันชีวิตตัวนี้เป็นแบบ ระยะสั้น แต่เขามี ความคุ้มครองเรื่องสุขภาพ เป็นสัญญาเพิ่มเติม มาให้ด้วยนะคะ รู้แต่ว่าถ้าต้องนอนโรงพยาบาล เงินชดเชยให้ น่าจะคุ้มอยู่ แต่ถ้าเป็นเรื่องของค่ารักษา ไม่รู้ว่าเป็นแบบเหมาจ่ายหรือเปล่าอันนี้ไม่แน่ใจจริงๆค่ะ ยังไงก็ฝากถามต่อกับคนที่มีประสบการณ์ หรือรู้ข้อมูลละเอียดกว่านี้นะคะ ขอช่วยเข้ามาตอบหน่อยค่ะ

2020.11.11 6:58

สมควร

สามารถที่จะซื้อเพิ่มเติมได้นะครับ ผมแนะนำเป็นซื้อแบบคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุสิครับ เพราะว่าแบบแผนมั่นใจชัวร์เป็นการคุ้มครองเกี่ยวกับประกันชีวิตเมื่อสูญเสียชีวิตเท่านั้น เข้าใจได้ว่านี่เป็นเหตุผลที่ต้องหาประกันเพิ่มเติมเพื่อที่จะดูแลเราในเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุด้วย แต่ก็ต้องจ่ายเงินเพิ่มนะครับลองคิดดูเกี่ยวกับผลได้ผลเสียก่อน

2020.12.02 16:37

Arabica

ผมไม่รู้นะว่าสัญญาเพิ่มเติมของประกันชีวิตมั่นใจชัวร์อันนี้เขาจะคุ้มครองแบบไหนมีส่วนของสัญญาเพิ่มเติมประกันสุขภาพแล้วก็ไม่รู้ด้วยว่ามีไหมแต่ที่ผมแน่ใจก็คือมีประกันสุขภาพเหมาจ่ายของ fwd ที่น่าสนใจอยู่นะครับที่กำลังโฆษณาตอนนี้แต่ผมไม่รู้ว่าชื่อว่าอะไรแต่สามารถซื้อได้ผ่านธนาคาร SCB ครับ ดูจากโฆษณาแล้วน่าสนใจดีนะครับ

2021.01.20 16:32

ช้อปเปอร์

@Butterfly จ่ายครับถ้าคุณนอนโรงพยาบาลเขาจ่ายให้คืนละ 3,000 บาทคิดว่าน่าจะใช่น่าจะเลขนี้แหละครับแต่ถ้าตรวจเจอโรคไม่เหมือนกับประกันมะเร็งหรือว่าประกันสุขภาพคนอื่นนะครับก็เลยคุณต้องคิดให้ดีว่าคุณมีความเสี่ยงเป็นโรคติดต่อเรื้อรังที่ต้องรักษาครั้งเดียวหายหรือผ่าตัดใหญ่ไหมถ้าใช่ประกันตัวนี้อาจจะไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่แต่ถ้าคุณนานๆนอนโรงพยาบาลทีแล้วก็อาจจะได้รับการคุ้มครองตอนที่นอนโรงพยาบาลคิดว่าประกันตัวนี้เหมาะสมครับ

2021.03.22 15:16

Zone

@Butterfly อ๋อนึกว่าเป็นความคุ้มครองเรื่องสุขภาพที่รวมอยู่ในกรมธรรม์เดียว ที่จริงก็เป็นสัญญาเพิ่มเติมที่ให้เราซื้อเพิ่ม งั้นก็แปลว่าถ้าอยากได้ความคุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วยก็ต้องจ่ายเบี้ยเพิ่มนะสิ มันก็น่าสนใจอยู่หรอกแต่ก็ต้องดูก่อนว่าต้องจ่ายเพิ่มเท่าไหร่ เพราะรู้สึกว่าเขาคุ้มครองให้เฉพาะเงินชดเชยไม่ต้องนอนโรงพยาบาลนะไม่ได้จ่ายค่ารักษาให้นี่นา

2021.05.12 14:31

702POOM

สรุปว่าประกันชีวิตแบบที่จ่ายตามสัญญาแบบ 10 ปีของ FWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ที่เจ้าของกระทู้ถามมาเป็นประกันสุขภาพแบบที่ต้องซื้อเพิ่มเติมหลังจากที่ซื้อประกันชีวิตของบริษัทนี้แล้วใช่มั้ยคะ? ถ้าใครที่ทำประกันชีวิตอยู่แล้วและสามารถซื้อประกันสุขภาพนี้เพิ่มได้อีกก็ดีมากเลยนะคะ เพราะเวลาเจ็บป่วยขึ้นมาค่ารักษาไม่ใช่น้อย

2021.05.17 15:36

เพียว

@Zone ใช่ๆ ถ้าจะซื้อสัญญาเพิ่มเติมก็ต้องดูด้วยว่าจะต้องจ่ายเพิ่มเท่าไหร่ แล้วก็ต้องดูด้วยว่าความคุ้มครองของสัญญาเพิ่มเติมนั้นเป็นแบบที่เราต้องการไหม ก็ดูเหมือนจขกท สนใจประกันสุขภาพหรือความคุ้มครองสุขภาพแบบเหมาจ่าย ก็ไม่รู้ว่าสัญญาเพิ่มเติมที่มากับประกันแบบแผนนี้จะมีไหม เราคิดว่าไม่น่าจะมี ถ้าอยากได้จริงๆก็คงต้องซื้อสัญญาหลัก

2021.06.13 15:56

Doreme

คือหมายถึงว่าจขกทอยากจะรู้ว่าถ้าซื้อประกันชีวิต f w d แล้ว แล้วของเขาเนี่ยมีประกันสุขภาพแบบเหมาจ่ายด้วยไหม ก็จะตอบว่ามีค่ะ ประกันสุขภาพแบบเหมาจ่ายของ fwd ก็มีนะแต่ขอโทษค่ะจำไม่ได้ว่าชื่อแบบแผนว่าอะไรคิดว่าหาไม่ยากนะคะ ก็เป็นกรมธรรม์หลักด้วยหรือจะซื้อเป็นสัญญาเพิ่มเติมก็น่าจะมีนะ แล้วแต่ค่ะว่าจะซื้อยังไง

2021.07.23 10:26

Film

ไม่รู้จะตอบคอมเม้นของใครดีเลยครับ ผมตอบเจ้าของกระทู้แล้วกันว่า นี่ล่ะคนมันบอกว่ามีสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพนะมีจริง ถ้าจขกท อยากได้ความคุ้มครองสุขภาพ แบบเหมาจ่าย สามารถเลือกซื้อประกันสุขภาพแยกต่างหากก็ได้นะครับ ไม่ต้องเป็นสัญญาเพิ่มเติมที่มาคู่กับประกันชีวิตตัวนี้ก็ได้ แต่ทางที่ดีปรึกษาบริษัทประกันดีกว่าครับ

2021.09.14 6:50

สุพัฒนา

สัญญาเพิ่มเติมของ FWD มีหลายตัวนะครับ ที่คุ้มครองค่ารักษาแบบเหมาจ่าย เลือกตัวที่ชอบไปเลยครับ อย่างตัวนี้ก็น่าสนใจนะครับ เขาใช้ชื่อว่า เอฟดับบลิวดี พรีเชียส แคร์ ครับ อันนี้นคุ้มครองแบบเหมาจ่ายตรงตามที่คุณอยากได้เรื่องดูแลสุขภาพเลยครับ การคุ้มครองของเานะเหรอครับ ถ้าจำไม่ผิด เขาคุ้มครองเริ่มต้นที่ 1ล้านบาทครับ

2021.09.20 13:39

pitพิทยุตม์pit

ได้ซื้อประกันชีวิตมั่นใจชัวร์ ของ FWD หรือยังครับ ตอนที่เจ้าของกระทู้มาโพสต์เห็นว่า "จะซื้อ" เรื่องประกันสุขภาพเหมาจ่าย ส่วนใหญ่ถ้าเราซื้อประกันชีวิตแล้วทางบริษัทเขาจะแนะนำประกันสุขภาพให้ด้วยนะ อยู่ที่ว่าผู้ถือกรมธรรม์จะเลือกความคุ้มครองอะไรบ้าง ค่าเบี้ยประกันก็จะต่างกันไป จ่ายไหวแค่ไหนก็เลือกความคุ้มครองเท่านั้นครับ

2022.02.28 14:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ถ้าสนใจอยากทำให้พ่อกับแม่ เป็นยังไง แล้วประกันเสริมด้วย คุ้มครองดีไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ที่บ้านคุยกันว่าอยากจะทำ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เอาไว้ให้หลานๆไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ แบบ 15ปี เราอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เป็นทางเลือกสำหรับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องประกันชีวิตไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิต ของ FWD ถึงไม่ค่อยเป็นที่รู้จักในตลาดประกันชีวิต ทั้งๆที่เบี้ยประกันถูกกว่าบางเจ้าในตลาดบ้านเรา

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี