Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คิดยังไงกันบ้างครับเกี่ยวกับผลประโยชน์ของประกันชีวิตของFWD มั่นใจชัวร์ ทีมีในสามแบบที่ให้เราเลือกส่งได้

พี่คะวันนี้อยากมาพูดคุยหาประสบการณ์จากคนที่ใช้ประกันของFWD ของประเทศไทย คะ ประกันชีวิตของFWD ที่ว่าคือ มั่นใจชัวร์ ของทั้งสามแบบ ที่เขามีให้คะ หนูดูๆแล้วค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายรายปีน่าสนใจนะคะ มีพี่คนไหนที่ทำบ้างไหมคะ อยากหาประสบการณ์คะ เพราะไม่ค่อยมีคนรีวิวประกันตัวนี้เลยนะคะ ได้ทุนคืน 3แสนบาท คิดยังไงบ้างคะคุ้มไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Butterfly

เราเคยหาข้อมูลเกี่ยวกับประกันมั่นใจชัวร์อยู่บ้างเพราะว่าตอนนั้นกำลังหาประกันชีวิต ที่ตอบโจทย์ แต่สุดท้ายเราก็เลือกประกันชีวิตอีกอย่างนึงของ fwd เหมือนกันนะแต่ไม่ใช่ประกันมั่นใจชัวร์ เพราะว่าส่วนตัวอยากได้ประกันชีวิตระยะยาวแบบมั่นคงไปเลยไม่ต้องคอยเปลี่ยนบ่อยๆ แต่ถึงแม้ไม่ค่อยมีคนจะรีวิวประกันตัวนี้มากเหมือนที่คุณบอกแต่ก็ไม่ค่อยมีใครพูดถึงในทางเสียหายนะคะ ก็คงน่าจะดีอยู่

2020.11.11 7:0

ออฟ

จริงครับเห็นด้วยสำหรับใครๆที่จ่ายเบี้ยประกันสำหรับประกันชีวิต ก็คงอยากจะได้รับการคุ้มครองที่นานๆจนถึงแก่เฒ่าเลยใช่ไหมครับ คงไม่ค่อยอยากที่จะเลือกใช้การคุ้มครองที่ 5 ปี 10 ปีหรือว่า 15 ปีเท่านั้น และยิ่งใจนานๆก็ยิ่งจะได้รับเงินตอบแทนสูงไปด้วย แต่ก็ต้องรักษาสุขภาพและรักษาชีวิตของตัวเองให้คงอยู่ให้ถึงนะครับถึงจะคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไป

2020.12.02 16:38

Arabica

ผมก็คิดว่าคุ้มนะครับ ถ้ามีประกันชีวิตไม่ว่าแบบแผนไหนผมว่าก็คุ้มทั้งนั้นแหละ ถ้าสามารถที่จะจ่ายเบี้ยได้ต่อเนื่องไม่สะดุด จ่ายจนครบ แล้วก็ได้รับความคุ้มครองยาวๆ เพราะว่าก่อนจะซื้อประกันชีวิตผมคิดว่าแต่ละคนก็คงจะเลือกประกันที่คุ้มสำหรับตัวเองกันอยู่แล้ว เหมือนประกันมั่นใจชัวร์ประกันชีวิตตัวนี้ที่คุณสนใจคุณก็ลอง เปรียบเทียบดูสิครับว่าคุ้มสำหรับคุณไหม?

2021.01.20 16:35

หนวดขาว

@butterfly จริงๆผมก็เคยได้ยินเพื่อนพูดกันเรื่องนี้นะครับเหมือนกับพี่คุณบอกแต่ว่าประกันมันก็แล้วแต่ว่าคุณมีเงินสนับสนุนที่จะจ่ายประกันอย่างต่อเนื่องเท่าไหร่ยัง หลายคนทำงานบริษัทคิดว่าแบ่งเงินส่วนหนึ่งมาซื้อประกันนี้ระยะยาวผมคิดว่าเป็นความคิดที่ดี แต่สำหรับคนที่ป่วยแล้วต้องการเงินทุนเยอะๆประกัน 3 ตัว 3 แบบนี้อาจจะไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่เลยถ้าคุณวางแผนอยากจะซื้อประกันยาวๆก็มีเงินพออย่างที่ความคิดเห็นนี้บอก ก็คงน่าจะดีอยู่

2021.03.22 15:16

CCU

ทำไมหลายคนเข้ามาบอกว่าประกันแบบระยะยาวน่าสนใจ คือความต้องการของแต่ละคนก็ไม่เหมือนกันนะคะ ตัวดิฉันเองเนี่ยชอบประกันระยะสั้นมากกว่าเพราะว่าดิฉันยังอยู่ในวัยทำงาน อยากให้ถึงสิ้นสุดสัญญาเร็วๆแล้วก็ได้เงินก้อนมาหมุนมาลงทุนสร้างโอกาสนู่นนี่นั่น การทำแบบนี้ก็ทำให้เรามีเงินก้อนสร้างหลักมั่นคงในอนาคตในช่วงวัยเกษียณได้เหมือนกันนะ ไม่จำเป็นว่าจะต้องพึ่งประกันชีวิตระยะยาวเท่านั้น

2021.05.20 13:57

Bom-=

@CCU อย่างที่คุณบอกแหละครับ แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน บางคนชอบประกันชีวิตแบบระยะยาว บางคนชอบประกันชีวิตแบบระยะสั้น ประกันแบบไหนที่เหมาะกับคนๆนั้นก็เลือกซื้อประกันแบบนั้นล่ะครับ แต่ยังไงควรดูเรื่องความคุ้มครองที่จะได้รับจากประกันนั้นๆด้วย อย่ามัวแต่สนใจเรื่องเงินปันผลหรือสิทธิประโยชน์อื่นๆที่จะได้รับเท่านั้นนะครับ

2021.05.25 14:12

เพียว

เราคิดว่า ประกันชีวิตมั่นใจชัวร์ ของ f w d วัยทำงานมากๆเลย หรือจะซื้อตั้งแต่เป็นนักศึกษาอยู่ตอนอายุ 20 ต้นๆก็ได้นะ ถ้ามีเงิน หรือเริ่มทำงานพาร์ทไทม์บ้างแล้ว เพราะว่าจะเป็นประกันที่ทำให้เรา ไม่ต้องห่วงว่าในช่วงเกษียณจะมีเงินใช้ไหม เขาประกัน 55 ปี หรือบางแบบแผนก็ถึง 60 ปี ถ้ามีชีวิตอยู่จนถึงตอนนั้นก็ได้รับเงินสิ้นสุดสัญญา

2021.06.13 15:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ถ้าสนใจอยากทำให้พ่อกับแม่ เป็นยังไง แล้วประกันเสริมด้วย คุ้มครองดีไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ที่บ้านคุยกันว่าอยากจะทำ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เอาไว้ให้หลานๆไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ แบบ 15ปี เราอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เป็นทางเลือกสำหรับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องประกันชีวิตไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิต ของ FWD ถึงไม่ค่อยเป็นที่รู้จักในตลาดประกันชีวิต ทั้งๆที่เบี้ยประกันถูกกว่าบางเจ้าในตลาดบ้านเรา

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี