Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ค่าเบี้ยประกันไม่แพง แต่ทำให้ต้องตรวจสุขภาพด้วย มีเจ้าอื่นไหมที่ราคาเท่ากันแล้วไม่ตรวจ

สังสัยคะ ว่า เบี้ยประกัน โครงการของประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ทั้งที่ เบี้ยประกันไม่แพงมากแล้วทุนประกันก็ไม่มากด้วย ทำไมเวลาทำต้องให้เราไปตรวจสุขภาพด้วย คือไม่อยากไปตรวจให้เสียเวลาเลย เพราะว่าประกันแบบนี้บางเจ้า ไม่จำเป็นต้องไปตรวจสุขด้วย มีเจ้าอื่นที่ราคาไม่แพงที่แนะนำไหม ที่ไม่ต้องตรวจสุขภาพ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Green Tea

อ๋อต้องไปตรวจสุขภาพด้วยหรอคะสำหรับประกันชีวิตมั่นใจชัวร์ตัวนี้ เพราะว่าเท่าที่ได้ยินมาดูเหมือนว่าไม่ต้องตรวจนะคะเพียงแค่ตอบคำถามสุขภาพบางอย่างเท่านั้น ไม่รู้ว่าฉันเข้าใจผิด หรือ คุณเข้าใจผิดนะคะ เพราะว่าสนใจประกันมั่นใจชัวร์อยู่เหมือนกัน เป็นครั้งแรกที่จะทำประกันชีวิตค่ะก็เลยอยากเลือกแบบระยะสั้นก่อน ดูว่าตัวเองจะเรียกไหวหรือเปล่า

2020.11.11 7:5

กาย

ผมคิดว่าเป็นการประกันชีวิตที่สามารถเลือกระยะเวลาระยะสั้นและระยะยาวสูงสุด 15 ปี ผมคิดว่าการคุ้มครองแบบนี้น่าจะเลิกการคุ้มครองที่ยาวกว่านี้ครับ ปกติแล้วประกันชีวิตจะให้การคุ้มครองจนถึงแก่เฒ่าเลยทีเดียว แต่ว่าระยะเวลาการคุ้มครองสั้นๆก็ดีเหมือนกันได้รับเงินคืนเร็วดี แต่ไม่ทราบเหมือนกันนะครับว่าเป็นแบบสะสมทรัพย์หรือเปล่า

2020.12.02 16:42

Mushroom

ทำไมคุณถึงกลัวการตรวจสุขภาพหล่ะ เป็นเพราะว่าคุณมีโรคประจำตัวอยู่หรือเปล่า แต่ผมว่ามันจะไม่เป็นอุปสรรคสำหรับการซื้อประกันชีวิตประกันมั่นใจชัวร์ของ fwd ตัวนี้นะ นอกเสียจากว่า จะมีอุปสรรคถ้าคุณไปซื้อประกันสุขภาพ แต่ถ้าคุณไม่ได้เป็นโรคประจำตัวอะไรก็ไม่น่าจะต้องห่วงเรื่องการตรวจสุขภาพซึ่งเป็นเงื่อนไขของเขานะ

2021.01.20 16:39

หนวดขาว

@กาย ผมว่าคุณยายอาจจะหลงประเด็นครับเขาถามว่าตรวจสุขภาพไหม แต่ที่คุณตอบก็ดีครับเพราะว่า การคุ้มครองอะไรสั้นๆก็รับเงินคืนเร็วแต่ว่าอาจจะต้องเสียค่าประกันเยอะกว่าปกติถ้าจะเป็นประกันของ fwd แผนนี้เหมาะสำหรับการทำระยะยาวมากกว่า ผมเช่น ถ้าคุณมีเงิน 300 บาทต่อเดือนจ่ายเบี้ยประกันตัวนี้ได้ถึง 15 ปีคุณจะสามารถ ได้รับเงินคืน มากกว่า เท่าตัวนะครับ เลย คุ้มครองนานๆดีกว่าสำหรับประกันที่คุณจะทำตัวนี้ ส่วนเรื่องตรวจสุขภาพในนั้นผมว่าไม่ต้องตรวจ

2021.03.22 15:17

ริว

@Mushroom ชอบเลยครับ ที่คุณบอกว่าไม่ได้ป่วยอะไรจะกลัวทำไมแค่ตรวจสุขภาพ แลเวผมก็คิดว่าถึงจะทำประกันชีวิตก็มีโอกาสที่อาจจะต้อวตรวจสุขภาพนะ ถ้าตอนที่ให้ข้อมูลเรื่องสุขภาพในคลุมเครือ ก็เพื่อความแน่ใจละมั้ง ถ้าสุขภาพดีก็ดีไป แต่ถ้าป่วยขึ้นมาก็ต้องยอมรับไปว่าอาจจะถูกยกเว้นความคุ้มครอง หรือจ่ายเบี้ยแพงขึ้น

2021.06.14 15:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ถ้าสนใจอยากทำให้พ่อกับแม่ เป็นยังไง แล้วประกันเสริมด้วย คุ้มครองดีไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ที่บ้านคุยกันว่าอยากจะทำ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เอาไว้ให้หลานๆไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ แบบ 15ปี เราอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เป็นทางเลือกสำหรับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องประกันชีวิตไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิต ของ FWD ถึงไม่ค่อยเป็นที่รู้จักในตลาดประกันชีวิต ทั้งๆที่เบี้ยประกันถูกกว่าบางเจ้าในตลาดบ้านเรา

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี