Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ถ้าสนใจอยากทำให้พ่อกับแม่ เป็นยังไง แล้วประกันเสริมด้วย คุ้มครองดีไหม

ในช่วงวันหยุดยาวที่ผ่านมี ถือว่าเป็นการรวมครอบครัวครั้งสำคัญเลยคะ เพราะไม่ได้เจอกันมา น่าจะ 4เดือนตั้งแต่มีโควิด-19 พอเจอกันทีก็มีหลายเรื่องที่คุย หนึ่งในนั้นคือ การซื้อประกันชีวิตให้กับ พ่อกับแม่ ตอนนี้ อายุ 60กว่ากันแล้ว ไม่ทราบว่า ตัวนี้เป็นยังไงบ้าง ทั้งเรื่องของประกันเสริมที่ซื้อคู่ด้วย น่าสนไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Green Tea

ถ้าถามแค่ว่าประกันมั่นใจชัวร์น่าสนใจไหม เราก็คงตอบสั้นๆว่าน่าสนใจ แต่ ถ้าจะซื้อประกันตัวนี้ให้พ่อกับแม่หรือผู้ใหญ่ในบ้าน เราว่าเรามองหาประกันอื่นที่ระยะยาวดีกว่าไหม จะได้คุ้มครองชีวิตให้พ่อกับแม่นานๆไปเลย อันนี้ก็แล้วแต่นะคะ เพียงแต่อยากเสนอแนะเท่านั้น เพราะว่าแม้แต่ตัวเราเอง ก็เคยทำประกันชีวิตกับระยะสั้น หมดอายุสัญญาก็ไม่ได้ต่ออีกเพราะขี้เกียจมาหา ศึกษาข้อมูล ก็เลยคิดว่าถ้าทำแบบระยะยาวตั้งแต่แรก ก็ดีกว่า

2020.11.11 7:8

ชาย

ผมคิดว่าน่าสนใจเหมือนกันนะครับสามารถเลือกให้พ่อแม่ได้เลย ลองเลือกแบบยาวไปเลย 15 ปีสำหรับแบบแผนมั่นใจชัวร์ เพื่อที่จะสามารถคุ้มครองความเสี่ยงถ้าพ่อแม่เสียชีวิตก็จะได้รับเงินทุนประกันที่ค่อนข้างจะสูงเลยนะครับ ไม่ว่าจะเสียชีวิตเนื่องจากอุบัติเหตุหรืออะไร ก็สามารถที่จะได้รับเงินทุนประกันถึง 300,000 บาท คุ้มอยู่

2020.12.02 16:43

Mushroom

ผมก็คิดเอาไว้ว่าถ้าได้ซื้อ ประกันชีวิตมั่นใจตัวนี้ผมจะต้องได้ซื้อประกันเสริมแน่ๆและผมก็พร้อมจะซื้อนะครับและการเสริมที่เล็งเอาไว้อันแรกเลยก็คือ ประกันสุขภาพที่คุ้มครองครอบคลุมสักหน่อยไม่ว่าจะเป็นผู้ป่วยนอกหรือผู้ป่วยในยิ่งถ้านอนโรงพยาบาลแล้วมีเงินชดเชยยิ่งแจ่มเลยเพราะว่าประกันชีวิตมั่นใจชัวร์นี้เบี้ยประกันไม่แพง คงมีเงินเหลือซื้อประกันเสริมแน่

2021.01.20 16:41

หนวดดำ

@ชาย ส่วนตัวผมคิดว่าต้องคุยกับพ่อแม่ก่อนว่าเขาต้องการรักษาแบบไหนพ่อแม่มีโรคประจำตัวอะไรอยู่หรือเปล่าถ้าพ่อแม่มีโรคประจำตัวมีข้อจำกัดต้องดูว่าประกันรับที่จะคุ้มครองไหมส่วนตัวผมคิดว่าหาเงินประกันที่จะให้เขานอนโรงพยาบาลแล้วคืนเงินตัวนี้ดีครับสามารถให้เขา มีเงินพอแม้แต่เขานอนโรงพยาบาลได้ ถ้าคุณซื้อให้พ่อแม่ได้แล้วก็ผ่านแนะนำให้ซื้อเลยนะครับ

2021.03.22 15:17

โทโทโร่

ตอนนี้จขกท. ยังอยากจะซื้อประกันชีวิตให้พ่อกับแม่อยู่ไหมครับ คือที่ผมถามเนี่ยเพราะว่าเศรษฐกิจช่วงนี้มันแย่ใครที่วางแผนจะใช้จ่ายอะไรก็มักจะยกเลิกกันหมด ขนาดผมวางแผนที่จะซื้อประกันอุบัติเหตุยังตัดใจเลยครับ เปลี่ยนมาซื้อประกันสุขภาพประกันคุ้มครอง covid 19 แทน แล้วก็เก็บเงินก้อนเอาไว้เยอะๆเผื่อฉุกเฉิน โดยเฉพาะการทำประกันชีวิตและแผนใหญ่เลยนะ

2021.05.16 14:16

Plapla_

เจ้าของกระทู้สนใจประกันชีวิตของ FWD ที่ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์เหรอคะ คุณพ่อคุณแม่ของคุณอายุ 60 ปีแล้วจะสมัครประกันนี้ได้เหรอคะ เคยเห็นประกันชีวิตหลายฉบับที่จำกัดอายุของผู้สมัครไว้ที่ประมาณ 55 ปี อันนี้จากที่เราเคยเห็นมานะคะ แต่ถ้าประกันนี้กำหนดให้คนอายุ 60 ปีสมัครได้ก็ขอแสดงความยินดีกับเจ้าของกระทู้ด้วยค่ะ

2021.05.22 14:9

ริว

@Mushroom ดีกว่ามั้ยถ้าไม่ต้องซื้อประกันเสริม ถ้าอยากทำประกันให้พ่อแม่ที่อายุมากแล้ว แบบอยู่ในวัย 60 เหมือน จขกท. ก็อยากแนะนำประกันสำหรับผู้สูงอายุของเมืองไทยประกันชีวิต ชื่อ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า เพราะประกันนี้คุ้มครองครบทุกความเสี่ยงของผู้สูงอายุเลยครับ ผมเองก็ซื้อตัวนี้ให้แม่ ผมไม่ต้องซื้อประกันเสริมอะไรอีกเลย

2021.06.14 15:8

Nest

@โทโทโร่ โดนใจครับ comment นี้ ขนาดคนมีประกันอย่างผม ซึ่งเป็นประกันชีวิตนะครับ เวนคืนเลย ก็ดีก็ได้เงินก้อนมาใช้จ่ายบ้าง เงินที่ได้จากการเวนคืนประกันชีวิตมาซื้อประกันคุ้มครอง covid 19 กินข้าวทุกวันนี้เราเศร้าใจ ก็ไม่อยากจะเป็นคนนึงที่จะต้องป่วยอยู่ที่บ้าน นอนเวลาเตียงไปวันๆ ถ้ามีประกันก็จะได้รับการรักษาที่มีคุณภาพมากกว่า ทันเวลามากกว่า

2021.07.24 8:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ที่บ้านคุยกันว่าอยากจะทำ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เอาไว้ให้หลานๆไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ แบบ 15ปี เราอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เป็นทางเลือกสำหรับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องประกันชีวิตไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิต ของ FWD ถึงไม่ค่อยเป็นที่รู้จักในตลาดประกันชีวิต ทั้งๆที่เบี้ยประกันถูกกว่าบางเจ้าในตลาดบ้านเรา

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

All (สินเชื่อ),ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ช่วงนี้ต้องการเงินทุนมาหมุนเวียนที่บ้าน เราสามารถกู้เงินจากกองทุนประกันที่เราทำไว้ได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี