Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สำหรับ FWD Family Protect & Care ทั้งสองแบบ เป็นประกันชีวิตอย่างเดียวไหมหรือมีการคุ้มครองอะไรเพิ่มบ้าง

ตอนนี้ ผมกำลังดูประกันชีวิตของFWD Family Protect & Careทั้้งแบบชำระเบี้ยถึงอายุ60 หรือส่งแค่5ปี จะเรียกว่าดูดีก็ไม่น่าจะได้สิ ต้องเรียกว่ามีคนแนะนำมาดีกว่า ผมอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เป็นประกันชีวิตอย่างเดียวหรือว่าให้ความคุ้มครองเรื่องอื่นด้วยอะครับ เพราะเห็นบอกว่าเปลี่ยนมาเป็นค่ารักษาคนไข้ในได้ด้วย ค่าเบี้ยประกันจะแพงมากมั้ย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นมข้นหวาน

เป็นแบบผ่านธนาคารที่ต่างกันสุดขั้วเลยนะคะ ชำระเบี้ยประกัน 60 ปี กลับชำระเบี้ยประกันแค่ 5 ปี แต่คิดว่า แบบแผนที่ชำระเบี้ยประกันแค่ 5 ปี จะต้องแพงแน่ๆเลย ส่วนจะเปลี่ยนทุนประกันมาเป็นค่ารักษาพยาบาลได้นั้นทั้ง 2 แบบก็คือ ต้องถือกรมธรรม์ครบกำหนดสัญญา 60 ปีก่อนถึงจะทำได้ค่ะ คุ้มครองค่ารักษาในกรณีที่เป็นผู้ป่วยในเท่านั้นนะคะ หมายถึงต้องนอนโรงพยาบาลอ่ะค่ะ

2020.11.11 7:15

เฟิน

ในกรณีที่จะได้รับการเป็นผู้ป่วยในก็ต้องเป็น การรักษาพยาบาลนานๆรับสายแบบต่อเนื่องถึงจะคุ้ม แต่ถ้าเป็นเบิกค่ารักษาพยาบาลสำหรับอุบัติเหตุที่ไม่ร้ายแรงก็จะไม่สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้เพราะไม่ได้เป็นผู้ป่วยในนั้นเอง ถ้าอยากจะสมัครใช้บริการก็ต้องคิดถึงเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยนะคะ ไม่อย่างนั้นแล้วก็จะทำให้เสียค่าเบี้ยประกันภัยแต่ก็ไม่คุ้มค่า

2020.12.03 15:23

Honey

ก็ดีนะคะไม่ได้แค่คุ้มครองในกรณีเสียชีวิตเท่านั้น จากคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลด้วยถึงแม้จะเป็นกรณี IPD ผู้ป่วยในก็เถอะ แต่ถ้ามีประกันชีวิตที่ให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลในกรณีผู้ป่วยนอกด้วยก็จะดีนะ นี่เราหวังมากไปหรือเปล่าเนี่ย ถ้ามีใครรู้จักประกันชีวิตที่คุ้มครองค่ารักษาพยาบาลหรือคุ้มครองสุขภาพด้วยแบบครอบคลุมทั้ง IPD และ OPD ก็แนะนำมาได้นะคะ

2021.01.20 16:47

ชะวันล่า

@ เฟิน ข้อดีอีกอย่างผมคิดว่าเป็นการที่สะสมเงินประกันไว้ให้ลูกหลานในอนาคตเพราะประกันบอกว่าใช้ได้หลังอายุ 60 ผมเคยเห็นหลายคนนะครับซื้อประกันมายังไม่ถึงเท่าไหร่พอเลยอายุไปก็ใช้เงินประกันได้ยากเพราะว่าสูงอายุแล้วคนขายประกันบอกว่าอายุหรือว่าจำกัดแต่ประกันตัวนี้บอกว่าใช้ได้หลัง 60 และยังเก็บเงินที่เราจ่ายค่าประกันนั้นให้กับลูกหลานเราด้วยได้ทั้ง 2 ต่อนะครับ

2021.03.22 15:18

น้ำชา

@นมข้นหวาน บอกว่าถ้าอยากจะเปลี่ยน ความคุ้มครองมาเป็นค่ารักษาในกรณีผู้ป่วยในเนี่ย จะต้องถือกรมธรรม์จนครบ 60 ปีก่อน อันนี้มันเฉพาะสำหรับแบบแผนที่เราต้องจ่ายเบี้ย 60 ปีไหมครับ? หรือว่าหมายถึงทั้งสองแบบแผน แล้วมันเป็นอย่างนั้นจริงๆหรอครับถ้างั้นก็เป็นเงื่อนไขที่บรรลุได้ยากนะ ต้องถือกรมธรรม์จนครบ 60 ปีถึงจะสามารถเปลี่ยนเป็นค่ารักษาได้จะมีความหมายอะไร

2021.05.16 13:37

DEW

อยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมสักนิด สำหรับประกันชีวิตของ FWD Family Protect & Care ที่เป็นแบบส่งค่าเบี้ยประกันแค่ 5 ปีน่ะค่ะ ส่งระยะสั้นมากเลยนะ ค่าเบี้ยประกันจะแพงมากมั้ยคะ ประกันฉบับนี้เน้นเรื่องการออมเงินหรือเปล่าคะ เพราะว่าส่งแค่ 5 ปี เมื่อส่งเงินครบแล้วจะได้เงินคืนใช่หรือเปล่า ไม่ได้ส่งเงินไปเฉยๆหรอกนะ

2021.05.21 16:13

เมษา

@DEW ขอออกตัวก่อนนะคะ ว่าเราไม่ใช่ตัวแทนประกัน เราแค่ไปอ่านมา คือคุณจะไม่จ่ายเบี้ยเสียเปล่าแน่นอน เพราะว่าคุณจะได้ความคุ้มครองชีวิตไปจนถึงช่วงเข้าสู่วัยเกษียณ ถ้าอยู่ถึงก็ได้เงินก้อน แต่ในระหว่างนั้นหากป่วยต้องนอนโรงพยาบาลก็คือคุ้มครองค่ารักษาด้วย ส่วนเรื่องอื่นก็ไม่มีแล้ว ถ้าอยากได้คุ้มครองค่ารักษาแบบผู่ป่วยนอกก็ต้องซื้อเพิ่มค่ะ

2021.06.14 15:17

Chalida

อ่าน Comment แล้วยังรู้สึกว่าไม่ได้ข้อมูลอะไรมากเลยอะ อยากรู้เงื่อนไขของ FWD protect & Care มากกว่านี้อีกหน่อยค่ะ ใครซื้อประกันอันนี้บ้าง? มาตอบหน่อยนะ อยากได้ประกันชีวิตที่มีวงเงินค่ารักษาให้ด้วยแบบนี้ หรืแ จะแนะนำแบบอื่นด้วยก็ไม่ว่ากันนะคะ พร้อมเปิดใจรับฟังความคิดเห็นทุกอย่างค่ะ อยากได้สิ่งที่ดีที่สุด

2021.07.28 14:9

Wanna

@นมข้นหวาน ต่างกันสุดๆจริงๆค่ะ ถ้าพูดถึงระยะเวลาชำระเบี้ยนะ ถ้าใครมีเงินมากหน่อยก็เลิกชำระระยะสั้นแค่ 5 ปี หลังจากนั้นก็สบายตัว ถ้าใครเงินน้อยก็คงต้องเลือก ระยะยาวชำระเบี้ย 60 ปี แบบมันก็จะสบายๆ แต่ก็คือเหมือนมีค่าใช้จ่ายทุกๆปีที่ต้องรับผิดชอบ แต่อย่างที่คุณบอกค่ะประกันนี้ดีสามารถเปลี่ยนความคุ้มครองมาเป็นค่ารักษาได้ด้วย ถ้าจำเป็นอะนะ

2021.09.19 14:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อายุไม่ตรงกับความเป็นจริง ทางประกันชีวิตของ FWD เลยขอยกเลิกกรมธรรม์ไปก่อนครับ แบบนี้เสียเงินเปล่าไหมครับ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิตของ FWD Family Protect & Careแบบ 60 ปี ไว้ ดีไหมที่จะเอามาเป็นเงินสำหรับวัยเกษียณ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหมและใช้ลดหย่อนได้ไหมครับ แล้วได้ประมาณเท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อยากทราบว่าค่าเบี้ยประกันของเจ้านี้จะแพงไหม แล้วถ้าทำแล้วสามารถซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยได้ไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่า เราคิดถูกไหมหรือตัดใจเลือกทำประกันชีวิต กับ ทาง FWD Family Protect & Care มันเป็นทางเลือกที่ดีไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี