Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต ของ FWD Family Protect & Care ถ้าจะทำ แพงไหมครับ มีใครเลยซื้อประกันของเจ้านี้บ้างไหม

ผมเป็นห่วงเรื่องสุขภาพของแม่แล้วก็อยากทำประกันชีวิตให้แม่ด้วย เพื่อนๆผมหลายคนก็ทำให้พ่อกับแม่เขาครับ ผม ให้ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตและสุขภาพด้วยมอง ของFWD Family Protect & Care ไว้ครับ ประกันมันจะแพงมากมั้ย? มีใครคนไหนซื้อประกันตัวนี้บ้างครับหรือใครพอรู้จักบ้าง เป็นไงบ้างครับ เบี้ยประกันของเขาแพงไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นมข้นหวาน

ประกันนี้มี 2 แบบแผนให้เลือกค่ะ แบบ 1 น่าจะมีเบี้ยประกันแพงมากส่วนอีกแบบหนึ่งเบี้ยประกันก็น่าจะถูกลงมา ขึ้นอยู่กับว่าคุณเลือกชำระเบี้ยประกันที่ระยะเวลาเท่าไหร่ 5 ปี หรือ 60 ปีค่ะ ส่วนเรื่องของความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลนั้นและตอนนี้เขาก็มีเงื่อนไขนะคะไม่ใช่อยู่ เกิดเจ็บป่วยเข้าโรงพยาบาลขึ้นมาเขาก็จะคุ้มครองเลย เขามีเงื่อนไขเกี่ยวกับเรื่องระยะเวลาอยู่ค่ะศึกษาดีๆนะคะ

2020.11.11 7:16

ช้าง

น่าสนใจนะครับจะได้ไม่เป็นภาระสำหรับคนในครอบครัวในตอนที่วัยเกษียณ มีทุนประกันให้ถึง 500,000 บาท สามารถเลือกระยะเวลาในการชำระเบี้ยประกันได้ แต่ยังสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองเป็นจำนวนเงินที่มากขนาดนี้ในวัยเกษียณถือว่าคุ้มค่ามากครับ ลูกหลานไม่ต้องเป็นห่วงและตัวเองก็จะได้รับผลประโยชน์ในตอนวัยเกษียณด้วยน่าสนใจ

2020.12.03 15:33

Honey

2 แบบแผนที่ว่านี้คือแบบจ่ายเบี้ยประกันเรื่อยๆเหมือนจ่ายทิ้ง 60 ปี กับจ่ายเบี้ยประกันภายใน 5 ปีให้หมดแล้วก็คุ้มครองตลอดชีวิต เข้าใจแบบนี้ถูกหรือเปล่าคะแต่ถ้าเลือกแบบจ่ายเบี้ยประกันภายใน 5 ปีให้หมดแล้วรับความคุ้มครองตลอดชีวิตดูท่าแล้วน่าจะแพงอยู่นะคะแต่มันก็สบายใจและสำหรับคนที่มีเงินเยอะ ดูว่าเราเข้าใจอะไรผิดตรงไหนหรือเปล่า?

2021.01.20 16:49

ชะวันล่า

@ นมข้นหวาน จริงครับเล่นอย่างนี้ต้องศึกษายิ่งถ้าคุณจะซื้อประกันตั้งแต่ตอนที่คุณเริ่มทำงานจนถึงอายุ 60 ยิ่งต้องศึกษาเลยขอบคุณสำหรับความคิดเห็นดีๆนะครับว่าอันไหนถูกกว่าในแพงกว่าแต่ผมคิดว่าเป็นการลงทุนที่ค่อนข้างคุ้มค่านะวันนึงลูกหลานคุณจะรู้สึกว่าคุณมีความรับผิดชอบในชีวิตของตัวเองแล้วยังมีอะไรให้พวกเขาที่เอาไปต่อชีวิตในอนาคตคุณคิดว่าเป็นความคิดที่ดีครับไม่เห็นแก่ตัวเลยถ้าคุณวางแผนไม่ต้องจ่ายแพงมากครับแค่จ่าย ให้พอประมาณก็ดีแล้ว

2021.03.22 15:18

เมษา

@ช้าง เห็นด้วยค่ะ ประกันแบบแผนนี้เหมาะสำหรับคนที่อยากวางแผนให้ชีวิตในช่วงวัยเกษียณไม่ลำบากไม่เดือดร้อนมากๆเลย ช้วงวัยเกษียณเป็นช่วงที่น่ากลัวเหมือนกันนะถ้าไม่เตรียมตัวให้ดี เพนาะจะเป็นช่วงที่เริ่มไม่มีรายได้ เริ่มป่วยนั่นป่วยนี่ เริ่มจะต้องพึ่งพาลูกหลาน ต้องปรับตัวหลายอย่างอะ ก็คือถ้ามีประกันที่ดีคงดีกว่าเยอะเลย

2021.06.14 15:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อายุไม่ตรงกับความเป็นจริง ทางประกันชีวิตของ FWD เลยขอยกเลิกกรมธรรม์ไปก่อนครับ แบบนี้เสียเงินเปล่าไหมครับ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิตของ FWD Family Protect & Careแบบ 60 ปี ไว้ ดีไหมที่จะเอามาเป็นเงินสำหรับวัยเกษียณ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหมและใช้ลดหย่อนได้ไหมครับ แล้วได้ประมาณเท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อยากทราบว่าค่าเบี้ยประกันของเจ้านี้จะแพงไหม แล้วถ้าทำแล้วสามารถซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยได้ไหม?

ประกันชีวิต

สำหรับ FWD Family Protect & Care ทั้งสองแบบ เป็นประกันชีวิตอย่างเดียวไหมหรือมีการคุ้มครองอะไรเพิ่มบ้าง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่า เราคิดถูกไหมหรือตัดใจเลือกทำประกันชีวิต กับ ทาง FWD Family Protect & Care มันเป็นทางเลือกที่ดีไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี