Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต FWD Family Protect & Care แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี กับระยะเวลา60ปี ซื้อให้เด็กๆด้วยได้ด้วยไหม

เคยดูโฆษณาประกันชีวิตบางฉบับที่เด็กสามารถสมัครได้ บางฉบับเด็กเล็กๆเลยนะก็ยังสมัครได้เลย แล้วถ้าเป็นประกันFWD Family Protect & Care แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี กับระยะเวลา60ปี เด็กๆสมัครได้ด้วยไหมครับ ปกติแล้วประกันฉบับนี้สำหรับคนที่มีอายุเท่าไหร่ขึ้นไปถึงจะสมัครได้ และเงื่อนไขสำหรับการสมัครอื่นๆยุ่งยากอะไรไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

คุณหวาน

ซื้อได้ค่ะ ซื้อให้ลูกๆได้ตั้งแต่อายุ 1 เดือนขึ้นไปเลยนะคะ ถ้าคุณมีกำลังทำการเงินมากหน่อยแล้วเลือกชำระ 5 ปี ก็จะเป็นอะไรที่คุ้มมากๆ เพราะว่าลูกของคุณจะได้ความคุ้มครองหลักประกันชีวิตยาวนานถึงอายุ 99 ปีเลยค่ะ แต่จ่ายเบี้ยประกันแค่ 5 ปีเท่านั้น ถ้าคุณจ่ายไหวก็อยากแนะนำแบบแผนอันนี้นะคะ เพราะส่วนตัวก็ทำประกันตัวนี้เหมือนกัน

2020.11.11 7:21

ออฟ

เด็กๆก็สามารถที่จะทำประกันตัวนี้ได้นะครับ ขึ้นอยู่กับการพิจารณาหรือการตัดสินใจของพ่อแม่ บางครั้งพ่อแม่ที่ทำงานประจำก็อยากจะได้การลดหย่อนภาษีจากการซื้อประกันภัยใช่ไหมครับ และอยากให้ลูกได้รับการคุ้มครองจากทุนประกันที่จ่ายไปด้วย ถ้ามีเงินและทำเอาไว้ก็ดีเหมือนกันครับจะได้ช่วยในค่ารักษาพยาบาลเมื่อเจ็บป่วยในโรงพยาบาลเอกชน

2020.12.03 15:38

UK.

ไม่ใช่แค่ซื้อได้นะครับว่าอ่านจากเงื่อนไขแล้ว ถือว่าเป็นประกันที่เหมาะกับที่จะซื้อให้เด็กๆหรือลูกๆตั้งแต่ยังเล็กเลยครับเพราะว่าเขาจะได้ความคุ้มครองไปอีกยาวเลยถ้าพ่อแม่วางแผนจะซื้อประกันให้เขาตั้งแต่เล็กแต่พ่อกับแม่ก็ต้องมั่นใจก่อนนะครับว่าจะสามารถจ่ายเบี้ยประกันเขาได้อย่างต่อเนื่องอย่างพ่อแม่หลายคนก็เลือกแบบแผนจ่ายเบี้ย 5 ปีก็ก็เยอะนะครับ

2021.01.20 16:56

กวางน้อย

@UK. ขอขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นเลยนะคะตอนนี้มั่นใจแล้วครับว่าจะสามารถซื้อประกันตัวนี้เราก็ให้เด็กๆได้ลูกเราตอนนี้ 2 ปีแล้วคิดว่าจะ เริ่มเข้าโรงเรียนแล้วก็เริ่มซื้อประกันชีวิตให้เลย เพราะว่าช่วงนี้ฉันก็ป่วยเป็นหลายโรคเหมือนกันแล้วก็ต้องไปหาหมอบ่อยๆนอนโรงพยาบาลบ่อยๆด้วยบางทีก็รู้สึกท้อแต่ว่า อกคนเป็นแม่ก็ต้องสู้ต่อๆไปขอบคุณทุกความคิดเห็นที่ให้กำลังใจแล้วก็แนะนำด้วยนะ

2021.03.22 15:19

เชอรี่

@คุณหวาน @ออฟ ทั้งคู่พูดไปในทางเดียวกันเลยได้ค่ะ เกี่ยวกับเงิน คือถ้ามีเงินก็ควรจะทำ มันก็จริงนะคะเพราะว่าประกันชีวิตเนี่ย ถ้างั้นไม่ถึงจริงๆ ก็ซื้อยากเหมือนกันนะ เหมือนอย่างที่คุณหวานแนะนำจ่ายที่ 5 ปีแต่คุ้มครองจนอายุ 99 แบบนั้นเนี่ยเบี้ยประกันจะต้องแพงน่าดูเลย แต่ละปีจะต้องจ่ายเท่าไหร่คะคุณหวานซื้อแบบแผนนี้หรือเปล่าขอบอกหน่อยได้ไหมคะ?

2021.05.20 9:50

^-^pitta

@คุณหวาน เห็นบอกว่าคุณทำประกันชีวิต FWD Family Protect & Care แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปีด้วย ไม่ทราบว่าค่าเบี้ยประกันต่อปีแพงมากมั้ยคะ เพราะจ่ายแค่ 5 ปีเอง ถ้าจ่ายไหวคงจะคุ้มมากกับความคุ้มครองที่จะได้รับนะคะ ยิ่งถ้าซื้อให้กับเด็กๆ นี่คือ คุ้มครองยาวมากจริงๆอะค่ะ เรากังวลก็แต่ค่าเบี้ยประกันนี่ล่ะ เลยมาถามคุณดู

2021.05.24 9:37

มณีพฤกษ์

@U.K. ที่คุณบอกว่า ถ้าพ่อแม่เลือกชำระเบี้ย 5 ปี จะจ่ายไหวรึป่าว ก็น่าสนใจค่ะ น่าคิดตาม แต่เราคิดว่าการเลือกจ่ายช่วงเวลาสั้นๆก็ดี เพราะส่วนมากภายในเวลา 5 ปี มันไม่ค่อยมีอะไนเปลี่ยนมาก รายได้ การงานน่าจะไม่เปลี่ยน คงจะจ่ายเบี้ยได้อยู่ แล้วพอจบ 5 ปี ก็คือสบายเลย แล้วเห็นด้วยอีกอย่าง คือ ซื้อให้ลูกตั้งแต่ยังเล็กๆก็จะเมากๆค่ะ ฉันเองก็ซื้อให้ลูกเหมือนกัน แล้วก็เลือกจ่ายเบี้ย 5 ปี ตอนนี้คือจ่ายหมดแล้วค่ะ

2021.06.14 15:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อายุไม่ตรงกับความเป็นจริง ทางประกันชีวิตของ FWD เลยขอยกเลิกกรมธรรม์ไปก่อนครับ แบบนี้เสียเงินเปล่าไหมครับ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิตของ FWD Family Protect & Careแบบ 60 ปี ไว้ ดีไหมที่จะเอามาเป็นเงินสำหรับวัยเกษียณ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหมและใช้ลดหย่อนได้ไหมครับ แล้วได้ประมาณเท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อยากทราบว่าค่าเบี้ยประกันของเจ้านี้จะแพงไหม แล้วถ้าทำแล้วสามารถซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยได้ไหม?

ประกันชีวิต

สำหรับ FWD Family Protect & Care ทั้งสองแบบ เป็นประกันชีวิตอย่างเดียวไหมหรือมีการคุ้มครองอะไรเพิ่มบ้าง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่า เราคิดถูกไหมหรือตัดใจเลือกทำประกันชีวิต กับ ทาง FWD Family Protect & Care มันเป็นทางเลือกที่ดีไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี