Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรู้ข้อกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้สมัคร ประกันชีวิต FWD Family Protect & Care แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี กับระยะเวลา60ปี อายุสูงสุกเท่าไรที่ทำได้

หลายคนพูดถึงการทำประกันชีวิตกันบ่อยๆ เราเลยสนใจอยากทำให้พ่อบ้าง แต่ขอเป็นระยะสั้นก่อนนะคะ ได้เห็นโฆษณาของประกันชีวิต FWD Family Protect & Care แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี กับระยะเวลา60ปี เราว่าตัว 5ปี น่าสน เราอยากรู้ข้อกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครว่าสูงสุดคือกี่ปีคะ พ่อเราอายุ50ซึ่งเราคิดว่ายังไม่เยอะมากแต่อยากรู้เผื่อไว้ว่าจะสมัครประกันฉบับนี้ได้หรือเปล่า

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

คุณแดง

ถ้าเข้าไปในเว็บไซต์ของ FWD แล้วเลือก Family Protect and Care ข้อมูลตรงหน้าเว็บไซต์จะบอกอย่างชัดเจนค่ะว่า สามารถซื้อประกันตัวนี้ได้ตั้งแต่อายุ 1 เดือนจนถึงอายุ 50 ปีเลยค่ะทั้ง 2 แบบแผนประกันเหมือนกันค่ะเงื่อนไขนี้ ตอนนี้ก็ทำประกันชีวิตกับบริษัทนี้อยู่แต่เป็นตัวอื่น เพราะอยากจะจ่ายค่าเบี้ยประกันในเวลากลางๆมากกว่าอย่างเช่น 15 ปีหรือ 20 ปีค่ะ ตัวที่ทำอยู่ตอนนี้จ่ายเบี้ยประกัน 20 ปีแต่คุ้มครองถึงอายุ 90 กว่าปีเลย

2020.11.11 7:26

เบี้ยว

ดีนะค่ะแม้แต่อยากจะทำประกันตัวนี้ให้กับลูกๆที่อายุน้อยก็สามารถที่จะทำได้ด้วย ช่วยให้พ่อแม่ที่ทำงานประจำได้รับการลดหย่อนภาษีจากเบี้ยประกันภัยแล้ว ยังได้รับการคุ้มครองเอาไว้ให้ลูกๆเมื่อเจ็บป่วยหรือต้องเข้ารับการรักษาในโรงพยาบาลเป็นผู้ป่วยในด้วย เลยจะเป็นประโยชน์กับลูกเมื่ออายุมากขึ้นก็สวยเกษียณจะได้ใช้เงินทุนประกันด้วยค่ะ

2020.12.03 15:40

UK.

เรื่องของประกันชีวิตเนี่ยพูดยากนะครับ ใครวางแผนดีก็ดีไปใครวางแผนไม่ดีก็มีปัญหากันไป แต่ดีนะที่ผมเองอย่าวางแผนไว้อย่างดีที่จริงผมเองก็เป็นคนที่ไม่ได้มีเงินเยอะ แต่ผมตั้งใจเก็บออมเงินเอาไว้เพื่อจะซื้อประกันชีวิตให้ได้แล้วก็วางแผนอย่างดีเพื่อที่จะจ่ายเบี้ยอย่างต่อเนื่องจนหมดได้เงินประกันตัวนี้ผมก็ซื้อในแบบ 5 ปีครับ

2021.01.20 16:58

เนทูล่า

@คุณเเดง ผมว่าอายุ 50 เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยแก่นะครับเพราะว่าหลายคนอายุ 50 แล้วยังดูดียังดูไม่แก่เพราะดูแลตัวเองถ้ามีลูกที่ดูแลพ่ออย่างคุณก็คงจะดีครับพ่อคงดีใจถ้าคุณจะซื้อประกันอะไรให้พี่จริงของขวัญที่ดีที่สุดก็คือ มีอะไรครับประกันชีวิตที่แกเอาไว้ใช้ยามเจ็บป่วยมาทีเราไม่รู้หรอกว่าแกมีโรคอะไรหรือว่าต้องทนทรมานกับสุขภาพที่แย่ลงเรื่อยๆไหมแต่ถ้าแกมีประกันแกเดินเข้าไปโรงพยาบาลเช็คตรวจแล้วก็รักษาแบบไม่ต้องเสียเงินเยอะผมคิดว่านี้เป็นของขวัญนะครับ

2021.03.22 15:20

เมาคลี

เจ้าของกะทู้ครับ ผมคิดว่า พ่อคุณอายุ 50 ปีแล้ว มันจะกระชั่นชิดไปรึป่าวที่จะทำประกันแบบแผนนี้ พอสิ้นสุดสัญญาตอนอายุ 60 จะได้เงินชดเชยน้อยมั่ย เบี้ยจะแพงมากกว่ารึป่าวถ้าซื้อประกันตอนอายุมากแบบอีก 10 ปีก็สิ้นสุดกรมธรรม์แล้ว ผมแค่อยากฝากให้คิดนะครับ ลองคิดดูนะ ถ้าจะซื้อประกันนี้ เลือกซื้อประกันแบบสะสมทรัพย์กว่า เงินสิ้นสุดสัญญาค่อนข้างแน่นอนกว่า

2021.06.14 15:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อายุไม่ตรงกับความเป็นจริง ทางประกันชีวิตของ FWD เลยขอยกเลิกกรมธรรม์ไปก่อนครับ แบบนี้เสียเงินเปล่าไหมครับ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิตของ FWD Family Protect & Careแบบ 60 ปี ไว้ ดีไหมที่จะเอามาเป็นเงินสำหรับวัยเกษียณ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหมและใช้ลดหย่อนได้ไหมครับ แล้วได้ประมาณเท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อยากทราบว่าค่าเบี้ยประกันของเจ้านี้จะแพงไหม แล้วถ้าทำแล้วสามารถซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยได้ไหม?

ประกันชีวิต

สำหรับ FWD Family Protect & Care ทั้งสองแบบ เป็นประกันชีวิตอย่างเดียวไหมหรือมีการคุ้มครองอะไรเพิ่มบ้าง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่า เราคิดถูกไหมหรือตัดใจเลือกทำประกันชีวิต กับ ทาง FWD Family Protect & Care มันเป็นทางเลือกที่ดีไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี