Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่า เราคิดถูกไหมหรือตัดใจเลือกทำประกันชีวิต กับ ทาง FWD Family Protect & Care มันเป็นทางเลือกที่ดีไหม

เรากำลังหาข้อมูลการทำประกันชีวิตอยู่ค่ะ ตอนนี้ดูของประกันชีวิต FWD Family Protect & Care แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี กับระยะเวลา60ปี ตัวนี้เป็นไงบ้าง ที่สนใจฉบับนี้เพราะว่าเราไม่ค่อยมั่นใจการจ่ายเบี้ยประกันของตัวเองว่าจะสามารถจ่ายได้ในระยะยาวได้ไหม ตัวนี้ ขั้นต่ำของฉบับนี้แค่ 5 ปีเอง แต่ก็อยากรู้ความคิดเห็นของคนอื่นๆด้วย ว่าเราคิดถูกไหมหรือตัดใจเลือกทำประกันชีวิตกับเจ้านี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

คุณแดง

ตัดสินใจถูกหรือผิด คุณเองเท่านั้นค่ะที่รู้ เรื่องสำคัญเลยที่คุณต้องใช้ก็คือสถานะทางการเงินของคุณ ในแต่ละปีคุณพร้อมที่จะจ่ายค่าเบี้ยประกันเท่าไหร่ถ้าคุณมีงบเยอะมากๆการเลือกแบบแผนชำระเบี้ยประกันแค่ 5 ปีแต่คุ้มครองจนถึงอายุ 99 ปี ก็ถือว่าเป็นการเลือกที่คุ้มค่าและฉลาดมากค่ะแต่ถ้าเกิดคุณมีงบน้อยขึ้นมา ก็ต้องคิดใหม่นะคะ

2020.11.11 7:29

ไหม

คือต้องเปรียบเทียบเกี่ยวกับราคาของเบี้ยประกันก่อนนะคะถ้าอยากจะคิดเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับ แม้ว่าจะได้รับการคุ้มครองจนถึงอายุ 99 ปี แต่กว่าจะได้รับทุนประกันคืนก็ต้องอายุ 60 ปีขึ้นไป คิดดูสิคะว่าถ้าเราไม่สามารถที่จะมีชีวิตอยู่ได้จนถึงตอนนั้นเราจะได้รับประโยชน์จริงๆไหมจากกรมธรรม์ประกันภัยนี้ ขึ้นอยู่กับการรักษาสุขภาพตัวเองด้วยค่ะ

2020.12.03 15:44

Wooddy

ที่ว่าตัดสินใจเนี่ย ไม่รู้ว่าตอนนี้คุณซื้อประกันตัวนี้ไปหรือยังนะเพราะถ้าคุณตัดสินใจซื้อไปแล้วมาขอความคิดเห็นในนี้ก็คงจะไม่ค่อยมีประโยชน์แล้วล่ะ แต่ถ้าคุณยังไม่ซื้อก็ยังมาหาข้อมูลหาประสบการณ์หรือความคิดเห็นจากคนอื่นๆได้อยู่ แต่สุดท้ายแล้วคุณก็ต้องเป็นคนตัดสินใจเลือกเองอยู่ดีว่าประกันไหนจะคุ้มค่าและเหมาะสมกับคุณ

2021.01.21 9:31

เนทูล่า

@คุณเเดง ใช่ครับความคิดเห็นดีมากๆคุณเองเท่านั้นที่รู้สถานะทางการเงินของคุณเป็นอย่างดีถ้าคุณมีงบน้อยแล้วคุณยังซื้อประกันเยอะๆมากกว่าความ ต้องการของคุณคุณอาจจะต้องเหนื่อยมากกว่าเดิมที่จะต้องหาเงินมาจ่ายค่าประกันแต่ถ้าคุณเป็นคนที่วางแผนการเงินอย่างดีอาจจะจ่าย 5 ปีและได้รับการคุ้มครองถึงอายุ 99 ปีเป็นคนที่ฉลาดครับทำงานน้อยแต่ว่าได้รับการคุ้มครองนานๆดีกว่าทำงานนานๆแล้วได้รับการคุ้มครองเหมือนกัน

2021.03.22 15:21

บราวนี่

@ไหม คิดว่าคนส่วนมาก มีชีวิตอยู่จนถึงอายุ 60 นะ แล้วได้ทุนประกันคืนตอนนั้นก็กำลังดีเลยเป็นช่วงเข้าสู่วัยเกษียณ จะได้มีเงินก้อนไว้ใช้จ่าย ถ้าจขกท. เลือกใช้ประกันตัวนี้ไปแล้วก็คงจะคุ้มนะคะ เพราะถ้าไม่คุ้มก็คงไม่เลือกซื้อตั้งแต่แรก แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าซื้อไปหรือยังหรือแค่ถามหาข้อมูลก่อนเฉยๆ ก็อยู่ที่ว่าต้องการความคุ้มครองสั้นๆหรือยาว ถ้าอยากได้ยาวๆประกันตัวนี้ก็ตอบโจทย์

2021.05.24 17:40

Praiwan090

เจ้าของกระทู้ถามแบบนี้ตอบยากนะครับ การที่คุณหรือคนที่สนใจจะทำประกันชีวิตแล้วกำลังคิดว่าจะซื้อประกันชีวิต FWD Family Protect & Care แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี หรือระยะเวลา60ปีดีนะ? ถามตัวเองครับว่าส่งค่าเบี้ยประกันไหวที่เท่าไหร่ อีกอย่างนึง หากคุณต้องการซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเติม คุณต้องมีเงินเผื่อไว้สำหรับค่าเบี้ยประกันนี้อีกนะครับ

2021.05.28 2:58

เมาคลี

นี่ผมก็พยายามจะเข้าใจความคุ้มครองของประกันตัวนี้นะก็เข้าใจยากอยู่ดี คือ ได้ทุนประกันตอนอายุ 60 ปี แล้วยังคุ้มครองไปจนถึงอายุ 99 ปี คือยังไง? ขอเถอะ ใครก็ได้ที่เข้าใจจริงๆถึงผลประโยชน์ของประกันตัวนี้ ช่วยมาสงเคราะห์ผมหน่อย คือ ช่วยมาอธิบายให้เข้าใจง่ายๆหน่อยได้มั่ยครับ? ได้โปรด!! ปกติผมก็ไม่ใช่คนที่เข้าใจอะไรยากนะ แต่ งงงวย กับประกันนี้ไม่รูเป็นไร😅

2021.06.14 15:47

Chewy

@เมาคลี ถ้าจะให้คนที่ซื้อประกันแบบแผนนี้มาตอบและอธิบายเงื่อนไขก็อธิบายยากเหมือนกันนะคะจริงๆคนที่ทำประกันแบบแผนนี้ ก็ไม่ได้เข้าใจเงื่อนไขทั้งหมดหรอกอาจจะเข้าใจเงื่อนไขหลักๆก็เท่านั้นแต่เพื่อที่คุณจะไม่งง แล้วถ้าคุณสนใจประกันแบบแผนนี้จริงๆก็อยากแนะนำให้ลองติดต่อบริษัทประกันค่ะ ในเว็บไซต์นี้ก็รับปรึกษาฟรีนะคะลองปรึกษาดูไหม?

2021.09.06 7:16

สุพัฒนา

ประกันตัวไหนถ้าสามารถทำได้ก็ดีหมดแหละครับ ก่อนที่จะซื้อประกัน ก็อยากให้ดูหลายๆอย่างก่อนนะครับ แล้วค่อยตัดสินเชื่อทำนะครับ อย่างที่เรารู้ประกันมีหลายเจ้าให้เราเลือกนะครับ ก่อนซื้อก็เทียบกับเจ้าอื่นๆในเรื่องการคุ้มครองก่อนนะครับ แล้ว ต้องเชคด้วยว่าส่งไหวไหม ถ้าเป็นระยะสั้นๆ5ปีแบบที่บอกมาจ่ายไหวไหม เพราะค่าเบี้ยจะสูงอยู่นะ

2021.09.20 13:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

อายุไม่ตรงกับความเป็นจริง ทางประกันชีวิตของ FWD เลยขอยกเลิกกรมธรรม์ไปก่อนครับ แบบนี้เสียเงินเปล่าไหมครับ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิตของ FWD Family Protect & Careแบบ 60 ปี ไว้ ดีไหมที่จะเอามาเป็นเงินสำหรับวัยเกษียณ

FWD Family Protect & Care / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหมและใช้ลดหย่อนได้ไหมครับ แล้วได้ประมาณเท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

อยากทราบว่าค่าเบี้ยประกันของเจ้านี้จะแพงไหม แล้วถ้าทำแล้วสามารถซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยได้ไหม?

ประกันชีวิต

สำหรับ FWD Family Protect & Care ทั้งสองแบบ เป็นประกันชีวิตอย่างเดียวไหมหรือมีการคุ้มครองอะไรเพิ่มบ้าง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี